ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยนิดหน่อยกับเรื่องจ้างเที่ยวค่ะ  (อ่าน 2429 ครั้ง)

.Justfriends.

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ไม่รู้ว่าตั้งถูกห้องรึเปล่านะคะ
ส่วนตัวหนูเองเคยรับจ้างเที่ยวนานแล้วค่ะ
เห็นค่าขนมตอนนี้ส่วนใหญ่อยู่ที่2000กัน
หนูเลยเกิดคำถามว่า ระหว่างค่าขนม1500-2000
พี่ๆจะคาดหวังกันไหมนะว่า 2000ต้องสวยกว่า
หรือสามารถถึงเนื้อถึงตัวได้มากกว่า
หรือราคาตอนนี้2000คือเรทปกติของตอนนี้คะ **40**
หลักๆคือหนูกลัวว่า2000พี่จะคาดหวังมากไป
แล้วหนูจะทำให้พี่ผิดหวังด้านการถึงเนื้อถึงตัวค่ะ
ขอบคุณมากๆถ้ามีพี่ๆมาตอบค่ะ

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
Re: มีข้อสงสัยนิดหน่อยกับเรื่องจ้างเที่ยวค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 02:20:01 PM »
เรทขึ้นอยู่กับความพึงพอใจครับ วัดเป็นในเชิงปริมาณคงยาก แต่ถ้าให้วัดเป็นในเชิงคุณภาพจะดีกว่า เช่น เอาอกเอาใจ ไม่หยิ่ง คุยด้วยแล้วสนุก ไม่เหวี่ยง ฯลฯ
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

myman

• People Like This 61
Re: มีข้อสงสัยนิดหน่อยกับเรื่องจ้างเที่ยวค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 05:33:42 PM »
ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆเขาคงจะดูน่าตาเป็นหลัก เพราะเรื่องนิสัยหรือการtakecare น้องๆต้องทำหให้เต็มที่อยู่แล้วไม่งั้นจะจ้างมาทำไม ดังนั้นราคาเท่าไหร่นั้นน่าจะขึ้นอยู่กับความพอใจว่าตัวน้องเองดูรวมๆแล้วพี่ๆพอใจหรือเปล่า หน้าตา/หุ่น/ผิว อะไรทำนองนั้นครับ ดังนั้นเราก็ควรจะประเมินค่าเหนื่อยตามความจริงให้มันสมเหตุสมผลของเราก็พอ  **38**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 06:29:54 PM »
ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆเขาคงจะดูน่าตาเป็นหลัก เพราะเรื่องนิสัยหรือการtakecare น้องๆต้องทำหให้เต็มที่อยู่แล้วไม่งั้นจะจ้างมาทำไม ดังนั้นราคาเท่าไหร่นั้นน่าจะขึ้นอยู่กับความพอใจว่าตัวน้องเองดูรวมๆแล้วพี่ๆพอใจหรือเปล่า หน้าตา/หุ่น/ผิว อะไรทำนองนั้นครับ ดังนั้นเราก็ควรจะประเมินค่าเหนื่อยตามความจริงให้มันสมเหตุสมผลของเราก็พอ  **38**

เรทขึ้นอยู่กับความพึงพอใจครับ วัดเป็นในเชิงปริมาณคงยาก แต่ถ้าให้วัดเป็นในเชิงคุณภาพจะดีกว่า เช่น เอาอกเอาใจ ไม่หยิ่ง คุยด้วยแล้วสนุก ไม่เหวี่ยง ฯลฯ

ตามที่ พี่ MoMoTaRoJung และ พี่ myman บอกไว้เลยครับ...
จริงๆลองตั้ง ลองหาดูก่อน เดี๋ยวก็ค่อยๆปรับไปได้เอง
ว่าเรทไหน แบบไหน เหมาะกับเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 09:35:48 AM »
     มีน้องจ้างเที่ยวคนนึง ไม่ได้สวยมาก แต่ก็น่ารัก ไม่ได้หุ่นดีเป๊ะมากมาย แต่ก็ไม่ได้อ้วน ไม่ได้ผอมเกินไป
แต่เป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุขมาก น้องมีความเป็นธรรมชาติ ( แบบอ้อนๆ ) ฉลาด และรับผิดชอบการนัดเป็นอยย่างมาก
เป็นคนที่พี่ GARYBIG เคยเจอและมาส่งการบ้านเมือหลายเดือนก่อน  ( แบบเพ้อๆ ด้วย 555 )

สิ่่งที่น้องทำให้ประทับใจก็คือ คำพูดที่บอกว่า....พี่เจอน้องแล้วมีความสุขใช่มั้ยคะ น้องดีใจที่พี่มีความสุขค่ะ....
ทั้งที่น้องไม่ได้รับงานแรง แต่ทำไมให้ความสุขพี่ๆ จนอยากเจอแล้วเจออีก เป็นคนที่ผมจ่ายค่าจ้างน้องมากกว่า
ทุกๆ คนที่เคยให้มาในการรับงานแนวนี้ ที่มาตอบนี่คือจะบอกว่า ถ้าพี่ๆ เค้าพอใจเรา เรทไหนก็ไม่สูงครับ
แต่หากน้องคิดแค่ว่ามาเอาเงิน ไม่ทำให้พี่ๆ เค้ามีความสุขที่ได้เจอ 500 ก็ยังแพงเลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ordinaryman

• I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 09:40:47 AM »
     มีน้องจ้างเที่ยวคนนึง ไม่ได้สวยมาก แต่ก็น่ารัก ไม่ได้หุ่นดีเป๊ะมากมาย แต่ก็ไม่ได้อ้วน ไม่ได้ผอมเกินไป
แต่เป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุขมาก น้องมีความเป็นธรรมชาติ ( แบบอ้อนๆ ) ฉลาด และรับผิดชอบการนัดเป็นอยย่างมาก
เป็นคนที่พี่ GARYBIG เคยเจอและมาส่งการบ้านเมือหลายเดือนก่อน  ( แบบเพ้อๆ ด้วย 555 )

สิ่่งที่น้องทำให้ประทับใจก็คือ คำพูดที่บอกว่า....พี่เจอน้องแล้วมีความสุขใช่มั้ยคะ น้องดีใจที่พี่มีความสุขค่ะ....
ทั้งที่น้องไม่ได้รับงานแรง แต่ทำไมให้ความสุขพี่ๆ จนอยากเจอแล้วเจออีก เป็นคนที่ผมจ่ายค่าจ้างน้องมากกว่า
ทุกๆ คนที่เคยให้มาในการรับงานแนวนี้ ที่มาตอบนี่คือจะบอกว่า ถ้าพี่ๆ เค้าพอใจเรา เรทไหนก็ไม่สูงครับ
แต่หากน้องคิดแค่ว่ามาเอาเงิน ไม่ทำให้พี่ๆ เค้ามีความสุขที่ได้เจอ 500 ก็ยังแพงเลยครับ

-----------------------------------------------------------------------------------------

พี่กัปตัน เคยให้น้อง 500 ด้วยเหรอ ใจร้ายมาก ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 02:31:02 PM »

-----------------------------------------------------------------------------------------

พี่กัปตัน เคยให้น้อง 500 ด้วยเหรอ ใจร้ายมาก ^_^

เคยครับ น้องหมายเลข 2 ที่ผมเคยเจอ น้องนัดมาว่าให้ผมเลี้ยงข้าว
พอไปเจอกัน น้องถามว่า ถ้ามีคนมาเจอเรา พี่จะบอกว่าน้องเป็นใคร...
ผมยังไม่ทันตอบ น้องก็บอกว่าถ้าน้องเจอใครมาถามน้องจะขอบอกว่าพี่เป็นแฟนน้องนะคะ

แต่ที่ต้องให้เงินน้องเพราะผมมีงานด่วนไปส่งน้องไม่ได้ เลยให้ค่ารถไป 500 ครับ
น้องจะไม่รับ แต่ผมรีบหยิบใส่มือแล้วรีบเดินกลับออฟฟิศเลยทันที !!!!!!
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Ordinaryman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 03:43:30 PM »

เคยครับ น้องหมายเลข 2 ที่ผมเคยเจอ น้องนัดมาว่าให้ผมเลี้ยงข้าว
พอไปเจอกัน น้องถามว่า ถ้ามีคนมาเจอเรา พี่จะบอกว่าน้องเป็นใคร...
ผมยังไม่ทันตอบ น้องก็บอกว่าถ้าน้องเจอใครมาถามน้องจะขอบอกว่าพี่เป็นแฟนน้องนะคะ

แต่ที่ต้องให้เงินน้องเพราะผมมีงานด่วนไปส่งน้องไม่ได้ เลยให้ค่ารถไป 500 ครับ
น้องจะไม่รับ แต่ผมรีบหยิบใส่มือแล้วรีบเดินกลับออฟฟิศเลยทันที !!!!!!

-----------------------------------------------------------------------------

ให้ 500 แล้วรีบเดินกลับออฟฟิต เพราะถ้าคนที่มาถามเป็นแฟนพี่กัปตัน รับรองได้ว่า 500 ไม่พอค่ารักษาพยาบาล ^_^

.Justfriends.

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 12:26:10 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะคะ พิงค์จะลองเอาไปพิจารณาดูค่ะ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 02:25:26 PM »
คหสต ล้วนๆ ระหว่างเรท 1,500 กับ 2,000
ไม่ได้ทำให้เกิดความคาดหวังที่แตกต่าง

อย่าไปซีเรียสมาก ตั้งเรทที่คิดว่าเหมะกับตัวน้อง
จะได้สบายใจเวลาที่รับงานไปดูแล เทคแคร์ พี่ๆ

**38**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า