Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ขอคำปรึกษาหน่อยคะ เศร้ามากคะ

(1/3) > >>

zahaary:
สวัสดีพี่ๆทุกคนนะคะ เข้าเรื่องเลยนะคะ หนูเพิ่งเรียนจบคะ ตอนนี้ยังหางานไม่ได้เลยคะ สมัครงานหลายที่แล้วฝากเรซูเม่ก็แล้ว โทรเรียกให้ไปสัมภาษณ์ก็ไม่ได้งาน ไปแต่ละที่ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายแล้วก็ไม่ได้งาน ท้อมากๆคะ บางที่เขาเสนอให้เงินเดือนแค่11000-12000 ผ่านโปรก็ไม่ปรับเงินเดือนให้คะแต่ก็รอเรียกอีกทีจะรับหรือป่าว  เงินเดือนคำนวณแล้วคงไม่พอใช้แน่ๆ ค่าใช้จ่ายอีกมากมาย คืออยากจะทราบว่าจบ ป.ตรีแรกๆพี่ๆได้เท่านี้กันไหมคะ ตอนนี้หนูเหมือนโดนกดจากคำถามหลายๆคน และบ้านหนูจนคะ อยากช่วยแบ่งเบาบ้าง สงสารแม่กับพ่อคะ หนี้เขาก็เยอะ หนูพยายามแล้วมันไม่ได้ เขาไม่รับ หนูเครียดแถมไม่มีตังด้วย ตั้งแต่เรียนที่บ้านไม่ได้ช่วยคะ (แฟนช่วยคะ) ตอนนี้เพิ่งเลิกกับแฟน ไม่มีแฟนช่วย ชีวิตเหมือนมืดมนตร์มากคะ ไม่รู้จะพึ่งใครดี ไม่กล้าบอกใคร พี่ๆมีที่ไหนแนะนำบ้างคะ แบบไม่มีประสบการณ์ก็ทำได้ หนูอยากได้ 15000 อัพอะคะ งานพริตตี้แจกใบปลิวตามห้างก็ทำได้คะ แต่ไม่รู้จะสมัครจากไหน เคยอ่านเจอพริตตี้ตามห้าง ออกบูธได้เงินดีก็อยากทำคะ จะได้มีเงินเยอะๆ ถ้าพี่ๆมีแนะนำหนูด้วยนะคะ ตอนนี้เครียดมาก กลัวเงินใช้ไม่พอจนได้งานคะ และถ้าได้งานก็ไม่มีเงินไปทำงานอีก หรือ หนูต้องหาพี่ดูแลช่วยคะ แล้วหนูจะเจอคนใจดีไหมคะ หนูคิดไม่ออกแล้วคะ ร้องไห้ทุกวันเลย พี่ๆมีวิธีไหนแนะนำให้อยู่รอดบ้างคะ ยามในวันที่พี่ลำบาก กับหมดกำลังใจ ท้อแท้กับชีวิตอะคะ ขอบคุณล้วงหน้าสำหรับคำแนะนำและขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาอ่านมากคะ   **14**

viverini:
จบด้านไหนมา หลังไมค์มาคุยกัน อาจจะช่วยได้ครับ

Nanniie:
ในเว็บนี้ หางานได้ค่ะ น้องระบุรายละเอียด เช่น จบสาขาอะไรมา ถนัดอะไร ทำอะไรได้บ้าง มีเจ้าของกิจการในนี้เยอะค่ะ
ถ้าจะหางานทำโดยไม่ต้องเปลืองตัว หาได้จริงๆ นะ

ปล.พี่เริ่มทำงาน เงินเดือน 8000 ค่ะ ลำบากหน่อย แต่ตอนนี้ผ่านมาได้ละ

slow:
มาในนี้ก็มีแต่งานจ้างเที่ยว งานแรง ดูแล...
ส่วนจะหางานอื่นในนี้ อย่าคาดหวังอะไรมากมาย
ที่จะเจอภาพสวยหรู มีแต่จะปั้นหลอกกัน

Monin_II:
เงินเดือนสตาร์ทแต่ล่ะที่
แต่ล่ะสาขางาน คงไม่เหมือนกันค่ะ
แต่เห็นเด็กจบใหม่ก็สตาร์ทไม่หนีไปจากนี้มาก
งานหลักกินเงินเดือนมันดีตรงที่ได้ความแน่นอน
งานฟรีแลนซ์ พริตตี้ แล้วแต่จังหวะของแต่ล่ะคน
เดี๋ยวนี้เห็นคนทำงานหลัก ขายของออนไลน์ควบคู่ก็มี
งานพริตตี้ mc โพสเกิ้ลเลยค่ะใช้ให้เป็นประโยชน์
มีหลากหลายงาน หลากหลายกลุ่ม
ถ้าสนใจก็ลองแอดๆไปสมัครค่ะ

แต่ถ้าหาพี่ดูแลก็ถูกเว็บล่ะค่ะ
เว็บนี้เลยยยยยยยยยยยยย
สู้ๆค่ะ ทุกคนมีปัญหาทั้งนั้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version