ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้พี่ดูแลชอบเรา แต่เราไม่ชอบพี่เขาเลย อึดอัดมากๆ แต่ต้องทนเพราะเงิน ทำไงดีคะ  (อ่าน 3286 ครั้ง)

Ninnon

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
คบกับพี่ดูแลคนนี้มาได้4-5เดือนละค่ะ แต่ไม่ชอบพี่เขาเลย แบบไม่ใช่ในทุกๆอย่าง

ยิ่งวันไหนมานอนค้างด้วยนี่เราลุกไปดูซีรีย์แยกเลยค่ะ อึดอัด นอนเบียด นอนกินที่ กรนดัง นอนไม่หลับ ในใจก็อยากให้เขากลับไปเร็วๆสักที คืออะไรๆก็ไม่ใช่ไปหมด แต่พี่เขาโอเคกับเรานะคะ เราก็ได้แต่ฝืนยิ้ม ฝืนโอเคกับพี่เขาไป

กะใช้ความเคยชินเอา แต่ผ่านมาหลายเดือนก็ไม่ชินสักที
ตอนนี้อึดอัดมากค่ะ แต่ก็ต้องทนๆไปเพราะเงิน
ก่อนหน้าคนนี้เคยมีพี่ดูแลอีกคน แต่คนนั้นคือเคมีเข้ากัน เรานี่อยากเจอแทบทุกวันเลยค่ะ มีความสุขมาก แต่ก็เลิกไปด้วยดี

แต่คนนี้สุดจะทนค่ะ ขี้งก ขี้เหนียวด้วย หลายๆอย่าง ไม่ชอบเลยค่ะ คิดจะหาใหม่ แต่การจะหาสักคนที่ไม่ตะกวดนี่ก็ยากมากกก เศร้าสุดๆค่ะ อยากเลิกมาก แต่ติดตรงเงินเนี่ย สำคัญซะด้วย **12**

Ninnon

• Newbie
  • *
หลังๆนี่ก็ทะเลาะกันบ่อยมากเรื่องเจอไม่เจอ ทั้งๆที่ตกลงกะนแล้วว่ากี่ครั้ง แต่พี่เขาอยากเจอ แต่เราไม่อยาก ปวดหัวอึดอัดมากๆค่ะ

downstairs

• Newbie
  • *
ไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ครับ เสียเวลาหาใหม่ บอกเค้าตรงๆดีกว่า

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ถ้าเงินยังสำคัญก็ทนค่ะ ถ้าไม่อยากทนก็ต้องคุยกัน แค่นั้น เราว่าคุณรู้คำตอบของตัวเองอยู่แล้ว
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

slow

• People Like This 2111
น่าสงสารทั้งพี่ดูแล และน้องที่รับดูแล....

ไม่รู้ใครจะหมดความอดทนก่อนกัน

**40**

kaptan

• People Like This 1734
Re: ตอนนี้พี่ดูแลชอบเรา แต่เราไม่ชอบพี่เขาเ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 09:29:17 AM »
     ทางเลือกที่ 1 ตกลงกับพี่เค้าใหม่ ขอให้แค่มาแต่ไม่ค้าง ลดค่าขนมลงบ้างก็ได้ อย่างน้อยเราไม่ต้องอัดอั้นมากนัก
     ทางเลือกที่ 2  หาคนใหม่ ถ้ามันไม่ไหวจริงๆ ถ้าน้องน่ารัก หาได้ครับ เชื่อเถอะ
     ทางเลือกที่ 3  ทน จนกว่าชีวิตจะผ่านช่วงที่เราต้องพึ่งพาอาศัยพี่เค้า

ทุกอย่างเราเลือกได้นะครับ แต่จะเลือกทางไหนเราก็องยอมรับผลที่เกิดขึ้น ซึ่งบางทีมันอาจจะไม่แย่อย่างที่เรากังวลก็ได้ครับ
ถ้าเลือกที่จะทน ก็ประเมินตัวเองดีๆ อย่าทนจนเราทนไม่ไหวถึงขีดสุด เดี๋ยววิญญาณร้ายที่เราสะกดเอาไว้ มันจะออกมา
อาละวาด แล้วมันอาจจะจบไม่สวยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
เราเข้าใจเลยค่ะ จนเหมือนจะเป็นคนๆเดียวกันเลยมั้งเนี่ย 55555

ลองคุยดูนะคะ หรือยังไงก็ต้องชั่งระหว่างความอึดอัดนี้กับเงิน

แน่นอนว่าถ้าเราไม่มีเงินกินข้าว เราก็ไม่มีแรงอึดอัด TT
laugh with me but don't laugh at me.^^"

Ninnon

• Newbie
  • *
ตอนนี้เตรียมหาใหม่ละค่ะ อึดอัดจริงๆTT

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
หาใหม่อยู่เหมือนกันครับ อิอิ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
หากเราเป็นพี่ท่านนั้นคงเสียใจมาก