ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหา ร้านกาแฟ บรรยากาศดี ไว้นัดเจอ นั่งคุย  (อ่าน 1424 ครั้ง)

CCC24

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ถามหา ร้านกาแฟ ร้านชา ไว้นัดเจอหรือนั่งคุยหน่อยค่ะ เพื่อน ๆ มีแนะนำบ้างมั้ยคะ

ถ้ามีที่จอดรถด้วยก็เยี่ยมเลยค่ะ

isuper

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
Re: ตามหา ร้านกาแฟ บรรยากาศดี ไว้นัดเจอ นั่งคุย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 02:19:44 PM »
มีหลายที่ที่น่าสนใจ ลองบอกโซนที่สนใจด้วยก็จะง่ายขึ้น หรือเน้าเค้กอร่อยๆด้วยไหมคับ

CCC24

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ตามหา ร้านกาแฟ บรรยากาศดี ไว้นัดเจอ นั่งคุย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 03:29:45 PM »
ได้หลายโซนเลยค่ะ เผื่อวันว่างขับรถไปหาร้านกาแฟสวย ๆ นั่งชิล

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2018, 04:23:20 PM »
ร้านกาแฟมีมากมายเลยครับ เอาเท่าที่เคยไปแล้วชอบนะครับ

หูกระจงคาเฟ่- พระราม 3
Cafe Reverie - สุคนธสวัสดิ์
TREAT Cafe & Hangout - แจ้งวัฒนะ
Little Hideout - ราชพฤกษ์ (มีที่จอดเสียเงินอยู่ใกล้ๆ)
Think cafe - ราชพฤกษ์
Little Tree Garden - สามพราน
ืnana cafe - ซอยนานา ใกล้หัวลำโพง (ไม่มีที่จอดรถ จอดข้างถนน)

สถานที่ถูกใจ ขนมถูกปาก ถ้าหาคนคุยถูกคอก็ลองหาเวลามาเจอกันนะครับ
 **02** **06**
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 11:14:36 AM »
มาเกาะติดบ้าง เผื่อจะมีพิกัดไม่ไกล น่าไปส่อง **36** **36** **36**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง