ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังงัยกันบ้างครับ  (อ่าน 1457 ครั้ง)

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
คิดยังงัยกันบ้างครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 07:05:08 AM »
น้องๆส่วนใหญ่ที่เห็นจะเป็นพวกโมหรือไม่ก็พวกที่ทำประจำซะส่วนมาก น้องๆที่หาพิเศษจริงๆไม่ค่อยกล้ามาโพสต์เพราะเวปมันดูน่ากลัวขึ้น บางทีเห็นน้องยูสใหม่ๆมาโพส พี่ๆก็ไปทัก ปรากฎว่าหน้าเดิมๆครับ ยูสใหม่ ไอดีใหม่ คือแปลว่าอะไรครับ

slow

• People Like This 2111
Re: คิดยังงัยกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 07:21:55 AM »
น้องเค้าก็ต้องดิ้นรนหาตัง ก็เลยต้องมีวิธีในการแสวงหาไปเรื่อยๆอย่างที่พี่ workman บอก
แต่เท่าที่รู้ก็มีน้องๆ ทั้งที่เล่นอยู่ และน้องที่เข้ามาใหม่น่าสนใจมีเข้ามาตลอด แต่ก็ต้องหาเอา/คัดเอา

ส่วนที่น่าห่วงน่าจะเป็นพี่ๆที่ตั้งใจมาหลอก ตั้งหลายกระทู้/ใช้หลายยูส มาตั้งบ่อยกว่าพวกน้องๆหางานสะอีก
ถ้าใครเข้ามาเล่นบ้างก็พอจะรู้ว่าเป็นกระทู้แนวไหน
แต่น้องที่เข้ามาใหม่ น้องโลกสวย ก็จะตกเป็นเหยื่อง่ายๆ...

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 09:14:25 AM »
      ผมมักโฟกัสไปที่สิ่งที่ผมต้องการครับ แม้ว่าหลายๆ ครั้งจะเจอคนที่เปลี่ยนยูส เปลี่ยนไอดีไลน์ เข้ามาทำให้ผม
อาจจะเข้าใจผิดและสนใจบ้างก็ตาม แต่พอคุยกันสักพักก็จะรู้ว่านี่คือคนเดิม บางคนเคยเบี้ยวนัดผมแล้วจำไม่ได้
ยังอุตส่าห์จะให้นัดอีก บางคนคงรู้ว่าถ้าคุยต่อเดี๋ยวคงจะทราบว่าน้องเป็นใคร ลบไลน์ หรือหายไปเฉยๆ ก็มี

แต่...ผมก็ยังได้เจอน้องๆ ที่น่ารักๆ อยู่เป็นระยะๆ ซึ่งถ้าคนไหนน่ารัก นิสัยดี ก็จะจ้างซ้ำๆ เดือนๆ นึงเจอที่น่าสนใจ
คุ้มค่าต่อการไปพบเจอก้ดีเหลือหลายแล้วครับ เราคงไม่ได้มาหาคนใหม่ๆ ทุกๆ วัน

ผมมักคิดว่า เวลาไปตลาด ผมก็เห็นของมาขายสารพัด เราไม่จำเป็นต้องไปสนใจทุกอย่างที่วางขายอยู่
เราแค่สนใจของที่เราชอบ เราพอใจ แล้วก็ซื้อสิ่งนั้น ถ้าเป็นของกินอร่อย ก็ไปซื้ออีก ถ้าดูน่ากิน แต่ไม่อร่อย
ก็ไม่ซื้อซ้ำ เล่นเวปมันเป็นชีวิตเงาครับ ไม่จำเป็นต้องจริงจังอะไรมากมาย เรามาหาความสุขเพิ่มเติมจากชีวิตเราบ้างเท่านั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 09:52:14 AM »
ส่วนตัวเองกลับมองว่าเป็นเรื่องปกติค่ะ
น้องเค้าหางาน จะลงบ่อยแค่ไหนก็ได้
ที่เห็นหลายคนต้องเปลี่ยนยูส
อาจเป็นเพราะพอตั้งหางานบ่อยๆเข้า
ทั้งงานแรง งานจ้างเที่ยว
พี่ๆก็มองว่าเป็นมืออาชีพเกินไป
น้องๆเค้าเลยต้องเปลี่ยนยูสบ้างเพื่อให้ได้งาน
*ยกเว้นกรณีตั้งใจเปลี่ยนยูสเพื่อหลอก
ถ้างานดูแลก็เป็นไปได้ว่ายังไม่มีพี่ที่คลิ๊กกัน
พี่ๆหลายคนก็เป็นหน้าเก่าๆ
ก็ไม่แปลกถ้าน้องหางานยังเป็นหน้าเก่าๆเช่นกัน
ไม่ใช่ทุกคนที่โชคดีหลุดจากตรงนี้ง่ายๆ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 10:40:22 AM »
พวกยูสหลอกๆปลอมสร้างใหม่ มันมีประจำน้องทีเค้ามาที่บอกไม่กล้าส่งกลัวข้อมูลหลุดบางทีก้เปนมุขการกันจำหน้าได้ขอเลือกคนเองก้มีเล่นเวบต้องสร้างภูมให้ตัวเองกันไปพวกน้องทีลงบ่อยเขียนชัดมองเปนอาชีพก้มีเยอะบางทีน้องๆอาจไม่ได้รับอะไรขนาดนั้นเเค่ยังไม่เจอหน้าใหม่จ่ายจริงพูดเยอะดีเเต่ลมก้เลยลงบ่อยโจรตะกวดโพสล่อเป้าดักวัวก้เยอะเเยะมันมีเหตุผลมากมายหลายอย่างมองเเค่มุมตัวเองถูกใจก้ไปต่อหากันไปเจอเเล้วก้จูงมือกันออกจากเวบมองเเค่นี้ก้น่าจะพอครับส่วนตัวผมเจอมามากมายหลากหลายช้างเผือกคนมองข้ามๆเพราะคำว่าอาชีพก้เยอะยูสทีคนเเห่รุมจีบเพราะหัวโพสดูมารยาทงามเเต่เจอละเเทบสำลักเพราะโดนจิกก้เยอะเเยะโจรอาชีพในคราบผู้ดีโปรไฟลงามสวยหรูก้เยอะเเยะมันเเตกข้อยิบย่อยจนปวดหัวครับต้องเจอเเล้วรู้เองว่าอะไรเป็นอะไร
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 11:00:56 AM »
เวลาเราไปตลาดจตุจักร
บางคนไปเลือกดูเสื้อผ้า
บางคนดูต้นไม้
บางคนดูหาของกิน
หาของเก่า
เราก็สนใจหาแต่ที่เราอยากได้...ซึ่งก็มีไม่ถึง1%
 นอกนั้นเป็นสิ่งที่เราไม่สนใจก็ไม่หาดู.  แต่ไม่มีใครบ่น
เพราะเรายอบรับแต่ต้นว่าจตุจักร"มันเป็นแบบนั้น"
ถึงจะขัดใจไม่เห็นด้วยก็เหนื่อยปล่าว....จตุจักร"ก็ยังเป็นแบบนั้น"

ที่นี่"ก็เป็นแบบนี้"..... **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

truedate

• People Like This 17
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 12:35:32 PM »
ผมไม่ค่อยแอดก่อนอ่ะครับ รอน้องแอด แล้วขอคุยก่อน ถ้าน้องคุยกะเราหน่อยเราก้อพอจะมองออก แล้วเราก้อเลือกน้องที่เราชอบจากการคุยครับ วิธีนี้ก้อโอเคนะครับ เจอน้องนิสัยดีเยอะนะครับ ส่วนตัวผมโพสบ่อยนะครับ เพราะน้องที่เจอและเราเลือกจะเจอส่วนใหญ่เป็นน้องที่ไม่มียูส ไม่เล่นประจำ บางคนเสริชเกิ้ลเข้ามาด้วยซ้ำ

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 01:20:27 PM »
การเข้าไปทักน้องๆที่ตั้งกระทู้โอกาสเจอfeedbackแบบลบๆหรือพบแบบที่ตั้งกระทู้นี้ก็ไม่น่าจะแปลกใจอะไรครับ ถ้าไม่คิดไรก็ส่องทักไปได้เรื่อยๆครับ

สำหรับผมการตั้งกระทู้ที่ระบุให้ละเอียดที่สุดแล้วรอน้องทักเข้ามาแล้วสกรีนดีกว่า โอกาสเจอคนที่ช่ายมากกว่าและโอกาสถูกหลอกนัดเก้อน้อยกว่าจนแทบไม่มีเพียงแต่สำหรับผมนั้นผมจะรู้สึกไม่ดีถ้ามีน้องทักเข้ามามากมายแล้วต้องมานั่งคัดออกเลือกแค่หนึ่งคน เหมือนเมื่อตั้งกระทู้หาครั้งแรกเมื่อเข้ามากลางปีที่แล้ว นับแต่นั้นก็ตั้งใจว่าถ้าไม่มีอะไรพิเศษก็จะไม่คิดตั้งกระทู้หาแล้วครับ

มายืนยันว่า
1.อย่าไปใส่ใจว่าน้องๆจะตั้งกี่ยูส
2.ตั้งกระทู้หาให้น้องๆเข้ามาทักดีกว่าเป็นฝ่ายทักแบบสุ่มแบบไม่รู้จักอะไรๆเกี่ยวกับตัวน้องๆ
3.ยิ่งถ้าน้องๆเป็นฝ่ายทักมาจากการอ่านคห.ของเราโดยเราไม่ได้ตั้งกระทู้แน่นอนครับว่าน้องๆที่ทักมาคงเลือกตัวเราแล้วในระดับหนึ่งโอกาสเจอคนที่ช่ายก็มากขึ้นตามมา

ขอให้เจอน้องๆที่ช่ายนะครับ

[ถือโอกาสนี้ขออภัยน้องๆหลายคนที่ทั้งอีเมล์มาและpmมาตั้งแต่สองสัปดาห์ก่อนที่ผมเพิ่งมาเห็นข้อความ ต้องขออภัยอีกครั้งนะครับ ♡]