ผู้เขียน หัวข้อ: จะกำจัดความรู้สึกแบบนี้ยังไงดีค่ะ  (อ่าน 1428 ครั้ง)

Shertammy

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
จะกำจัดความรู้สึกแบบนี้ยังไงดีค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 05:07:50 PM »
กระทู้นี้อาจจะเป็นกระทู้ออกมาบ่นๆๆความรู้สึกตัวเองสักหน่อยนะคะ
ต้องขอโทษก่อนถ้าอ่านเเล้วทำให้รู้สึกไร้สาระน้าา = ='

พี่ๆเพื่อนๆเคยเป็นแบบนี้ไหมอ่ะ
คือบางครั้งก็เบื่อ เซ็ง เหงา อยากมีคนคุย
แต่อีกใจก็รู้สึกว่าไม่อยากคุยกับใครเลย
คือมันเป็นแบบนี้สลับไปมาอ่ะ
เป็นไม่แม้แต่กับเพื่อนอ่ะค่ะ
คือเมื่อก่อนคุยกันเยอะมากแต่เดี๋ยวนี้ก้น้อยลง

เราพยายามทำอย่างอื่น อย่างเช่น
ทำงาน ดูหนัง ออกกำลังกายแต่มันก้ยังรู้สึกเบื่อๆอยู่ดี
มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างไหมค่ะ พอจะมีวิธีแก้ไหม

**36** **36** **36** **36**
Someday I will find you
Someone who can make me feel comfortable to and don't pretend :)

เพราะคำว่าสบายใจคือสิ่งที่เราควรมี

pee69

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: จะกำจัดความรู้สึกแบบนี้ยังไงดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 06:20:40 PM »
 อาการแบบนี้ เหมือนโรคไบโพล่า ที่พี่เสก โลโซ เป็นนะ

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
Re: จะกำจัดความรู้สึกแบบนี้ยังไงดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 06:46:55 PM »
เป็นบ่อยครับ 
และก็ไม่ได้เป็นอาการของโรคbipolar หรอกนะ เป็นแค่อารมณ์เบื่อๆอยากๆแค่นั้นแหล่ะครับ  **34**

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 07:49:28 PM »
  ผมว่าคุณแค่ไร้สมาธิ  ไม้ที่ปลูกผลไม่ออกดอกไม่ผลิไม่ติดผล
  เลยต้องเซงหดหู่ดูกังวล คอยสับสนบ่นๆอยู่ไม่รู้เป็นอะไร
  อยากชี้ชูลองดูหาคู่มิตร มาชิดๆใกล้ๆสนิทๆไม่ห่างหาย
  ได้สายเปย์เซมาใกล้ได้ผ่อนคลาย โรคเบื่อหน่ายรับรองหายไม่กลับมา
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา

BaBy.sx

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • Sexy Girl
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:44:05 PM »
เป็นค่ะ เดี๋ยวเบื่อ เดี๋ยวอยาก   **30** **30**
ก็เลยไม่คิดจะมีแฟนตอนนี้  หากิ๊กที่เคมีตรงกันสบายใจกว่า
 **02** **02**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:08:46 AM »
     ผมคิดว่าในบางช่วงเวลา เราไม่ได้ทำอะไรที่มีคุณค่าให้ตัวเรามังครับ หรือไม่มีอะไรที่เรารู้สึกชอบ
สนุกและมีความสุขกับมัน เราก็เลยออกอาการแบบที่ว่านั้น

ลองหาอะไรทำที่ทำให้ตัวเราเปลี่ยนแปลงดีขึ้นครับ จะเป็นทางกายเช่นออกกำลัง จะเป็นทางใจเช่นไปทำประโยชน์ให้คนอื่นๆ
หรือหาหลักสูตรพัฒนาตนเองดูครับ พอเราเชื่อว่าเรามีดี มีคุณค่า เราจะมีเป้าหมาย มีหนทางที่ทำให้ตัวเรามีความสุข
ได้ไม่ยากครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา