ผู้เขียน หัวข้อ: พี่สาวในนี้คนไหนเคยเปลี่ยนแปลงตัวเองได้เพราะโดนปฏิเสธมั้ยคะ  (อ่าน 1598 ครั้ง)

loliconcook

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
อะ หยุดยาวแต่ไม่เริ่มทำการบ้านสักที
หนูเคยหาคนดูแลมาพักนึงแล้วค่ะ บางทีเจอคนที่คลิกกันจู่ๆเค้าหาย  **30**
บางคนก็บอกเราตรงๆว่าเราธรรมดาไปไม่ได้สวยอะไรมาก
เหตุผลที่หนูกล้าหาในตอนแรกเพราะคิดว่าหนูยังสดใหม่น่าจะพอมีคนสนใจนี่ล่ะค่ะ (มั่นมาก555)     **36**
ไปๆมาๆพอเห็นดีกรีพี่สาวคนอื่นๆ ทั้งขาวบ้าง ุหุ่นดี ลุคคุณหนูก็ว่าไป ก็เริ่มคิดว่า ส่วนมากที่พี่ๆเค้าต้องการคงจะออกแนววิ๊งเลยถ้าวิ๊งๆน่าจะไม่แห้ว (ก็พี่ๆไม่ได้ตต้องการแค่จิตใจดีหรือตั้งใจเรียนนี่นา555)
เริ่มนอยๆ555 มันก็จริงง่ะค่ะเคยมีคนนึงพูดว่า ถ้ามัวแต่พูดว่าตัวเองไม่ดีนะไม่สวยอ้วนนะนั่นนี่ ก็ไม่มีทางไปไหนหันมาพัฒนาตัวเองดีกว่า หนูเลยอำลาอาลัยแล้วค่ะ จากที่งมๆแต่กับการบ้านหลับเช้า ก็หันมาดูแลตัวเองมากขึ้นโบกครีมออกกำลังกาย พักผ่อนมากๆ (ตามงบค่ะ555)

หนูก็ตั้งใจว่าขอเวลาให้ตัวเองสักสี่เดือน แล้วเราจะกลับมาวิ๊งเหมือนที่เคย แม้ไม่มากแต่สิ่งที่เราได้ก็มีหลายอย่างที่ดีกับตัวเราเอง  (หยิบขนมใส่ปาก555) ลำพังเป็นคนตัวเล็กสมส่วนดีค่ะแต่มีพุงนิดๆตัวนิ่มๆไม่เเน่นเท่าไหร่ ผิวก็ขาวเหลืองไม่ถึงกับขาว หน้าก็ปกติคิดว่าประโคมอะไรนิดๆหน่อยๆก็คงสวยมาบ้าง555    **32**

พี่สาววคนไหนเคยมีประสบการณ์แบบนี้มาแลกเปลี่ยนกันได้นะคะ อยากรู้ผลหลังจากนั้นยังแห้วๆอยู่มั้ย กิกิ มีเคล็ดลับดีดีมาแบ่งปันได้นะคะ 
เป็นกำลังใจให้พี่สาวพื่อนๆทุกคนนะคะ แล้วเราจะเปลี่ยนตัวเองได้วยกันคอยดูววคอยดู๊ววว  (เคี้ยวขนมกระดกนม555)
(หลับก่อนชั่วโมงนึงค่อยทำการบ้าน555)
*อยากมีคนคอยถือไม้เรียวคุมตอนทำการบ้านจุง* **34**

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129
เรื่องโดนปฏิเสธไม่เคยมีแต่ก็มีนิดเดียวที่บางคนอ่านไม่แตกแล้วไม่ได้เป็นแนวที่ชอบแอดแบบไม่อ่านมีผ่านกันไปแต่เหมือนเราเลือกเค้ามากกว่าสำหรับเรานะมีช่วงนึงมีปัญหากับชีวิตเป็นโรคเครียดอันนี้เป็นกับตัวเลย งานประจำก็แน่นทุกวันนอนน้อย เครียดดื่มเยอะ ร่างกายดูเปลี่ยนเห็นได้ชัดแต่พอจัดการชีวิตตัวเองลงตัวขึ้นทำอะไรที่อยากทำเริ่มอยู่นิ่งได้พักคัดงานที่พร้อมตื่นเต็มตาจริงเรื่องงานเสริมก็จะคัดหนักมากถึงไม่รับเลยให้เวลาตัวเองพักร่างเตรียมออกกำลังกายเต็มตัวโอเคขึ้นกว่าเดิมเยอะค่ะตอนนี้งานก็ยังเยอะแน่นอยู่แต่ก้แบ่งเวลาจัดการตัวเองได้ดีกว่าเดิมขอให้จขกท สู้ๆค่ะ **30** เป็นผญอย่าหยุดรวยเพราะความสวยต้องใช้เงินอย่างพวกที่อยากได้ระดับสวยมากไม่รู้เหรอค่ะกว่าจะแบบนั่นต้องทำตั้งเท่าไหร่อันนี้ก็ติดตลกค่ะผญแต่ละคนหน้าตาหุ่นสีผิวมีดีอยู่แล้วแต่ถ้าไม่ทำไม่ดูแลจะเอาระดับนั้นให้ระดับนี้ก็ให้เค้าผ่านออกไปจากชีวิตเถอะค่ะอย่าเอามาใส่ใจเลยขอให้เราเต็มที่เพื่อตัวเราดีขึ้นก็พอค่ะไม่ไช่เพราะคนแบบนั่นหลายคนมีปัญหากับพิมนิยมก็ต้องทำใจเพราะความชอบคนเราไม่เหมือนกันแต่ถ้าเรื่องอยากได้สวยมากจ่ายสองพัน **05**ก็ช่วยเตือนสติทีค่ะพี่ก็ตลกกันเกินไปสู้ค่ะถ้าเปลี่ยนเพื่อตัวเราดีขึ้นได้ก็เพื่อตัวเราเองดีขึ้น   **30** 
Don’t worry, my love, we’re learning to love

ได้เห็นได้อ่านหุ่นดีลุคดีโปรไฟลดีก็อย่าพึ่งโฟกัสเยอะครับเจอไม่จริงเจอเเล้วไม่ได้ดั่งฝันพี่ก้เจอมาเยอะเเล้วการจะมีพี่ดูเเลหัวใจมันต้องค่อยศึกษากันไปเเต่ถ้าเราียอมรับเลยผชมองหน้าก่อนเป็นสิ่งเเรกเเต่พี่บางคนถ้าน้องดีน่ารักอยู่ด้วยละเอ็นดูสงสารพี่ก้อยากช่วยอาจจะมีสเนห์ในเเบบของเราเเต่ถ้าพร้อมเปลี่ยนให้ดีขึ้นได้กว่าเดิมก้น่ายินดี

**06** **06** **06** **06**
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

เรื่องโดนปฏิเสธไม่เคยมีแต่ก็มีนิดเดียวที่บางคนอ่านไม่แตกแล้วไม่ได้เป็นแนวที่ชอบแอดแบบไม่อ่านมีผ่านกันไปแต่เหมือนเราเลือกเค้ามากกว่าสำหรับเรานะมีช่วงนึงมีปัญหากับชีวิตเป็นโรคเครียดอันนี้เป็นกับตัวเลย งานประจำก็แน่นทุกวันนอนน้อย เครียดดื่มเยอะ ร่างกายดูเปลี่ยนเห็นได้ชัดแต่พอจัดการชีวิตตัวเองลงตัวขึ้นทำอะไรที่อยากทำเริ่มอยู่นิ่งได้พักคัดงานที่พร้อมตื่นเต็มตาจริงเรื่องงานเสริมก็จะคัดหนักมากถึงไม่รับเลยให้เวลาตัวเองพักร่างเตรียมออกกำลังกายเต็มตัวโอเคขึ้นกว่าเดิมเยอะค่ะตอนนี้งานก็ยังเยอะแน่นอยู่แต่ก้แบ่งเวลาจัดการตัวเองได้ดีกว่าเดิมขอให้จขกท สู้ๆค่ะ **30** เป็นผญอย่าหยุดรวยเพราะความสวยต้องใช้เงินอย่างพวกที่อยากได้ระดับสวยมากไม่รู้เหรอค่ะกว่าจะแบบนั่นต้องทำตั้งเท่าไหร่อันนี้ก็ติดตลกค่ะผญแต่ละคนหน้าตาหุ่นสีผิวมีดีอยู่แล้วแต่ถ้าไม่ทำไม่ดูแลจะเอาระดับนั้นให้ระดับนี้ก็ให้เค้าผ่านออกไปจากชีวิตเถอะค่ะอย่าเอามาใส่ใจเลยขอให้เราเต็มที่เพื่อตัวเราดีขึ้นก็พอค่ะไม่ไช่เพราะคนแบบนั่นหลายคนมีปัญหากับพิมนิยมก็ต้องทำใจเพราะความชอบคนเราไม่เหมือนกันแต่ถ้าเรื่องอยากได้สวยมากจ่ายสองพัน **05**ก็ช่วยเตือนสติทีค่ะพี่ก็ตลกกันเกินไปสู้ค่ะถ้าเปลี่ยนเพื่อตัวเราดีขึ้นได้ก็เพื่อตัวเราเองดีขึ้น   **30**

น้องีมีสเนห์สำหรับพี่มากครับถึงเเม้น้องจะยังไม่จัดเต็มน้องก็สวยเเล้ว หยอดๆๆๆๆ

**34** **34** **34**
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

Aunny.aun

• Hero Member
  • People Like This 277
เปลี่ยนตัวเอง ก็เพื่อ ตัวเราเองนะคะ สู้ๆ

แต่อย่าลืมนะคะว่า นอกจากสวยแล้วยังต้องมีองค์ประกอบอื่นอีก

###อยู่ในช่วง ลด นน.เหมือนกันเลยคะ ทีแรก ก็ว่าอ้วนแล้ว
มาเจอพี่ๆในนี้ พาไปทานข้าว แถมตามใจเราอีก ยิ่งไปใหญ่
น้ำหนักขึ้น แบบคาดไม่ถึง

ร้องงงห้ายยยย

**25**
Travel as much as u can,As far as u can,As long as u can,Life's not meant to be lived in one place.

loliconcook

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
รักเลยค่ะ เป็นผู้หญิงอย่าหยุดรวยจริงๆชอบๆ
กว่าจะรวยนี่สิคะ เอาเป็นว่าอย่างเเรกขอไปรวยก่อน5555 **12**

ใช่ค่ะจากผอมๆเจอเลี้ยงข้าวแบบอิ่มหมีพลีมันก็เริ่มจะกลิ้งได้ละ **13**

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
บางอาชีพ ต้องใช้หน้าตา บอดี้ อันนี้ต้องเข้าใจกันก่อนจ้า และจริตคำว่าสวยแต่ละคนใม่เหมือนกัน

แต่การตัดสินใจในการเจอครั้งแรกหรือเลือก ตรงนี้มีผลมากเราว่าเกินครึ่ง

แต่ในการเจอครั้งหลังๆหรือระยะยาว อันนี้ ส่วนประกอบเรื่องนิสัย และ มนุษย์สัมพันธ์ ความคลิ๊กกัน

อันนี้จะเริ่มมีผลมากขึ้นเรื่อยๆ หลังจากเจอกันมากกว่า2 ครั้งขึ้นไป คะแนนส่วนนี้จะมีมากขึ้น

ต้องถามตัวเองว่าอยากหาแบบใหนมากกว่า

เป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวยรวมรวยด้วยก็ได้เพราะความสวยใช้เงิน อันนี้โดนใจ แต่อย่าลืมความดีด้วยนะ

หญิงสมัยนี้ แข่งกันสวย แข่งกันรวย แต่ใม่แข่งกันดี หากบอกว่าดีแล้วใม่ได้ดี ลองไปอ่านที่เขียนข้างบนอีกครั้ง

Guster13

• **
เรื่องการดูแลตัวเอง ไม่ไช่เพื่อใครเพื่อตัวเราเอง ไม่ต้องถึงกับศัลยกรรม แต่โบท็อกซ์บ้าง แฟตบางให้อาหารผิวบ้าง มันไม่ได้หมดเยอะอะไรเลย อย่าลืมว่าผญไม่ได้มีแค่โลกเทายังมีโอกาศงานอื่นอีกเยอะออกกำลังเฟิมหุ่นอย่าฟังเยอะกับคนที่บอกดูสวยอยู่แล้วไม่ต้องทำไม่ต้องดูแลเค้าอาจกลัวเปลืองหรือเปล่า 5555  **30**  ถ้ามันทำให้ตัวเราีพร้อมสำหรับโอกาสดีๆไม่ต้องแคร์ค่ะทำเลยแต่ต้องค่อยๆให้เราไม่ต้องเจ็บตัวกับการต้องหาเงินมาเติมกลางๆควบคู่ออกกำลังกายมันก็คงดูไม่ต่างจากการใช้  **24** ครีม100กระปุก ไม่อยากให้หยุดสวย ปิดโอกาสตัวเอง หรือบางคนจะใช้ครีมออกกำลังก็ขอให้รักตัวเองกันไปผชบางคนอยากควงคนสวยก็ช่วยเปย์น้องด้วยๆนะไม่ไช่คบไปบอกน้องดุธรรมดาอย่าให้น้องย้อนถามว่าความสวยมันงอกเองไม่ได้แม้แต่ครีมซองก็ต้องใช้ตังน๊าา  **06** อย่าลืมนิสัยด้วยเห็นด้วยมากนิสัยดีทัศนคติดี ตอนแรกบรรยายไว้ แบบไหนขอให้เป็นแบบเดิมพี่ๆจะได้มีแรงใจนะค่ะ จะเอาแต่สวยเจอนานๆแล้วใจไม่สวยก็ไม่ไหวค่ะ  **06**
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Guster13

• **
เราไม่จำเป็นต้องสวยหรือรวยไปแข่งกับใคร เราทำเพื่อตัวเราเองเราี ดูแลตัวเองดี โอกาสงานเราก็จะเยอะ หลากหลายขึ้น หรือแม้แต่การเลือกพี่ๆเรามีดีเราเลือกได้ไม่ไช่ต้องตัวเลือกสุดท้ายใครไม่มีสิทเลือกอะไร ต้องเข้าไปตามกฏเขาตลอด ส่วนตัวจะเลือกตลอดไม่เดินตามกฏใคร เพราะเราหา ที่เราเดือดร้อนพอครบแล้วเราก็ยืนได้ด้วยตัวเอง สบายใจกับชีวิต แต่บางคนต้องช่างใจแล้วคุณจะเป็นนกในกรงสบายจริง หรือออกมาหัดเดินเอง มันอาจเหนื่อยหน่อย แต่ไม่ต้องกังวลว่าใครจะเทคุณ เขาจะไปไหนเบื่อยังอย่างที่บอกค่ะรักตัวเอง จะสวยจะรวยขึ้นเพื่อตัวเองทั้งนั้น นิสัยใจคอสำคัญการเจอกันครั้งคราวอาจไม่เท่าไหร่แต่ถ้ารักจะถูกใจดูแลกันบอกได้เลยว่าองค์ประกอบมันเยอะมาก จริตคนเราไม่เหมือนกันเห็นด้วยเลย ไม่มีสูตร ตายตัวเป็นตัวเอง อย่างเราเราก็ค่อนข้างไม่ตามไม่ยุ่งจริตไม่มี แล้วแต่คู่นั้นๆเลยต้องคุยต้องดูอีกยาวไม่ไช่ทุกคนจะโชดดีหลุดออกจากตรงนี้ได้ไวเจอละให้สองสามหมื่น ยิ่งแบบเราทำตัวน่าสงสารไม่เป็น ขอใครก็ไม่เปน  บล้อกไวอีกด้วย  **12**  ผญนอกจากภาระแล้วค่าใช้จ่ายต่อเดือนก็ยังมีเยอะบางทีเก็บแล้วก็ต้อง ควักออกมาจ่ายค่าใช้จ่าย แบบบังคับอีก ทำให้ต้องวนโลกสีเทาต่อ ขอให้จขกท สู้ๆ กินหนมไปออกกำลังไป ไม่ต้องเครียดีขึ้น นิสัยก็น่ารักยังไงหนุ่มๆก็ตามจีบแน่นอนแล้วยังจะได้มีตัวเลือกงานอื่นๆอีกเยอะค่ะ  **38**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      ผมว่าสิ่งแรกที่ผช.จะชอบสาวๆ คนไหนคือรูปร่างหน้าตาครับ เพราะเป็นอะไรที่รับรู้ได้ก่อนอย่างอื่น
แต่ต่อมาสิ่งที่จะทำให้ผชงพอใจสาวๆ คนนั้นคือเสน่ห์ของสาวคนนั้น เสน่ห์อาจจะมาจากนิสัยใจคอ การพูดจา
ด้วยถ้อยคำที่หวานละมุน หรือจริตกริยาที่ชวนให้หลงใหลซึ่งต้องเป็นธรรมชาติจากตัวสาวคนนั้น สำคัญมากเลยครับ

ความสวยที่มาเป็นคุณสมบัติข้อแรก จะมากขึ้นหรือไม่ อยู่ที่นิสัยใจคอครับ น้องๆ หลายๆ คนที่ผมจ้างซ้ำแล้วซ้ำอีก
เพราะชอบนิสัยน้อง แม้บางทีจะไปนัดคนสวยคนอื่นๆ บ้าง แต่ก็ยังกลับมานัดน้องๆ ที่น่ารัก นิสัยดีอยู่ต่อไป
และเท่าที่สังเกตน้องๆ ที่มีพี่ๆจ้างกันแทบไม่มีเวลาว่าง ทุกคนคือคนที่พี่ๆ มาบอกว่าคนนี้เจอแล้วอยากเจออีก
เช่นน้องในการบ้านท่าน GARYBIG เป็นต้น ( ....เสียดายอย่างนึงนะครับ น้องไม่ได้อยู่ในเวปนี้...)

น้องจขกท.ที่มาคิดว่า อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง....ผมว่าเป็นความคิดที่ดีครับ การเปลี่ยนแปลงหรือพัฒนาตัวเอง
มีประโยชน์แน่นอน และเห็นผลแน่นอนครับ เชื่อเถอะ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา