ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่าในนี้ยังมีพี่ดีๆอยู่ค่ะ  (อ่าน 1465 ครั้ง)

Pinkploy1112

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การเจอพี่ครั้งแรกของหนูค่ะ
นี่เป็นการเข้ามาในเว็บนี้ครั้งแรกของหนู

และคงไม่เข้ามาอีกแล้ว
แต่อยากจะแชร์เรื่องราวดีๆฝากไว้ค่ะ

วันนี้สมัครเข้ามาหาพี่ช่วยเหลือเป็นจำนวนเงิน:13000 บาท
ซึ่งก็ถือเป็นเงินจำนวนที่มากพอสมควรเลย
แต่ด้วยความที่จำเป็นจริงๆเลยตัดสินใจเข้ามา

ได้คุยกับพี่คนนึงนัดเจอกันเสร็จสับ
โดยตกลงกันว่าจะไม่มีการสอดใส่ และเจอกันสองครั้ง
โดยพี่จะช่วยเงินเต็มจำนวนก่อน

ตอนแรกก็แอบกลัว แต่ก็เสี่ยงดวงไป
พอขึ้นรถ พี่เค้าพูดจาดีกับเรามาก ขอโทษเราที่มาช้าแต่ก็อยากมาช่วยจริงๆ

ขึ้นรถเสร็จพี่ยื่นเงินให้เราจำนวน13000บาท
ระหว่างขับรถไปหารร. พี่พูดขึ้นมาคำนึงว่า พี่ให้เราคิดีๆอีกครั้ง
เราเลยถามว่า แล้วถ้าหนูไม่กล้า พี่ก็ไม่ได้อะไรเลยงี้หรอคะขับรถมาไกลมาก

พี่เลยบอกว่าก็ไม่เป็นไร ถือว่าพี่มาช่วยเรา เราเดือดร้อน
ถ้าช่วยแล้วเราไม่มาทำอะไรแบบนี้อีกพี่ก็ดีใจแล้ว
เพราะถ้าพี่ไม่ช่วย ก็ไม่รู้เราจะเจอคนไม่ดีไหม

เราอึ้งมากตอนนั้นจะร้องเลย
พี่ใจดี และสุภาพจริงๆ  สุดท้ายก็เลยบอกพี่ว่างั้นไปกินข้าวนั่งคุยกันสักหน่อยก่อนก็ได้ค่ะ

พอทานข้าวเสร็จพี่ก็กลับมาส่งเราที่ห้อง
สุดท้ายนี้ก็ไม่มีอะไรแล้วค่ะ
เพียงอยากจะมาแชร์เรื่องราวดีๆ ว่าในพื้นที่สีเทายังมีพี่ดีๆที่พร้อมจะช่วยเราจริงๆ
ยังไงก็ระวังกันดีๆนะคะก่อนจะไปเจอใคร
หาทางอื่นจนที่สุดก่อนจะดีที่สุดค่ะ เพราะสิ่งที่เราทำไปไม่ได้มีโอกาสให้แก้ตัวนะคะ

โชคดีค่ะ  :)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่าในนี้ยังมีพี่ดีๆอยู่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:00:16 AM »
     น้องโชคดีมากครับที่เจอพี่ท่านนั้น ในเวปแม้จะมีคนมากมายและส่วนใหญ่มักไม่ดีมากกว่าดี
แต่การที่ได้เจอคนที่ดีแบบนี้ถือว่าน้องทำบุญมาดีครับ ขอชื่นชมพี่ท่านนั้นด้วยครับ
ขอให้รวยๆ ยิ่งๆ ขึ้น ขอให้เจอน้องๆ ที่น่ารักมากๆ เพิ่มขึ้น ท่านคือคนที่ทำให้เวปนี้มีคุณค่าขึ้นมาเยอะเลยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
Re: ขอบคุณที่ทำให้รู้ว่าในนี้ยังมีพี่ดีๆอยู่ค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2018, 11:19:55 PM »
มาอ่านการบ้านน้อง แล้วคงต้องบอกว่า  You are  my Hero......
ดีใจที่พื้นที่สีเทาแห่งนี้ ยังมีคนดีๆ แบบพี่ชายคนนี้ ขอชื่นชมครับ