ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าความรู้สึก หลังจากไม่ได้เข้าเวบมา 2ปี  (อ่าน 3416 ครั้ง)

lispm

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
ผมเคยเข้าเวบนี้เมื่อ 2ปีก่อน (เล่นอยู่1เดือนมั้งครับ)
สมัยโน้นเสียใจเรื่องแฟนก็เลยมาหาความบันเทิงจากเวบนี้
ได้กำลังใจจากหลายๆคนในเวบทั้งผญและผช
ขอบคุณมากครับ ช่วยได้เยอะจริงๆ

ผมเพิ่งกลับมาเล่นเวบอีกครั้งเมื่อ 10วันที่แล้ว (โดยประมาณ)
ความรู้สึกต่างจาก 2ปีก่อนอย่างเห็นได้ชัด
ผมไม่ได้มาหาน้องนัว น้องงานแรง
แต่ผมมาหาเพื่อนคุย เพื่อนกินข้าว เพื่อนเที่ยวเล่น ก็อาจจะรับดูแลถ้าถูกชะตากัน
เพียงแต่ผมอาจจะเรื่องเยอะไปหน่อย เพราะอยากได้คนที่อยู่ด้วยแล้ว "สบายใจ" และ "สบายตา"
ก็ขออภัยน้องๆหลายๆคนที่ผมอาจจะพูดตรงไปบ้าง ตัดบทสนทนาไว ก็เพื่อไม่ให้เสียเวลาทั้ง2ฝ่าย

ความรู้สึกหลักๆเลย คือ

น้องบางคนพกความมั่นใจมาเต็มเปี่ยมว่า ชั้นสวย ชั้นเริ่ด พวกผู้ชายต้องง้อชั้น ชั้นเป็นผู้เลือก
พอในใจน้องรู้สึกแบบนี้ ตอนคุยมันก็เลยสะท้อนออกมาทางคำพูด และในกริยารูปแบบอื่นๆ
มันทำให้ไม่น่ารักเอาเสียเลย ต่อให้น้องสวยจริง แต่อยู่ด้วยแล้วคงไม่สบายใจ
(สมัยก่อน ผมเคยเจอน้องหลายคนในเวบนี้แหละ สวยมาก สวยแบบดาราเลยล่ะ เค้ายังไม่คิดแบบนี้เลย)

น้องหลายคนก็มาด้วยความหวังเต็มเปี่ยมว่า ถ้าแอดไลน์กันแล้ว พี่ต้องนัดหนูสิ พวกหนูเลือกที่จะแอดพี่แล้วนะ
คือ อยากบอกน้องหลายๆคนเลยว่า ถูกต้องครับที่น้องเป็นผู้เลือก แต่พี่ผู้ชายก็มีสิทธิ์เลือกน้องเท่าๆกัน
(สมัยก่อน ผมทักไปเป็น 20-30 กว่าคน แต่ไปเจอจริงๆแค่ 5-6คน เอง)

น้องหลายคนเขียนสรรพคุณเกินจริงไปมาก มากจนเกินไปเยอะเลย
บางคนบอกว่าอายุ 25 แต่พอเจอจริงๆแล้ว 40+ (น่าจะเป็นพี่ผมเสียอีก)
บางคนบอกว่าสวยน่ารักหน้าตาดี แต่พอเจอจริงๆแล้วไม่เป็นอย่างคำโฆษณา มันทำให้เรารู้สึกถูกหลอก
ต่างกับน้องที่เริ่มคุยด้วยความจริงใจว่า พี่คะหนูไม่สวย พี่คะหนูหน้าบ้านๆ นัดเจอน้องกลุ่มนี้ยังรู้สึกดีกว่าอีก

ไม่รู้ว่าพี่ๆผู้ชายคนอื่นๆรู้สึกแบบเดียวกันหรือป่าว หรือผมโชคไม่ดีอยู่คนเดียว

lispm

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
Re: เล่าความรู้สึก หลังจากไม่ได้เข้าเวบมา 2ปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 11:48:00 AM »
อ่อ มีอีกแบบนึง ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือมีจริง
คือ ในเวบจะมี account เรียกแขก ทำการคุยและนัดพี่ผชให้เสร็จสรรพ
พอถึงเวลา คนที่เราคุยด้วยในไลน์ กับคนที่มาเป็นคนละคนกัน
คือ คนในไลน์เนี่ยจะคุยกะเราดีคารมดี ก็ไม่รู้ว่าญหรือชอ่ะนะ
แต่พอถึงเวลานัด เหมือนเค้าจะดูว่าเราสะดวกแถวไหน
แล้วก็จะส่งน้องในสังกัดที่อยู่แถวๆนั้นมาเจอเรา คือ
น้องที่ส่งมา ชื่อก็คนละชื่อกับคนที่คุยกะเรา หน้าก็ไม่ตรงกับรูป
รายละเอียดที่เคยคุยกันในไลน์ก็ตอบเราไม่ได้ คนละคนแน่ๆล่ะ

หลังจากนั้น ผ่านไปไม่กี่วันเห็น user เดิมมาโพสรับงานด้วย id ใหม่ 555

pee69

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: เล่าความรู้สึก หลังจากไม่ได้เข้าเวบมา 2ปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 06:28:35 PM »
ผมก็รู้สึกแบบเดียวกันกับคุณเลย ชักเบื่อๆกับเวปหาน้องแล้ว ไม่ได้เจอดั่งใจ น้องส่วนนึงมาแนวหลอกลวงด้วยซ้ำ

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 09:23:05 PM »
ก็ไม่แปลกน๊าที่จขกท.จะไปเจอพวกหลอกๆ แบบจริงใจคุณก็ว่าน้องมั่น? แบบปากหวานคุณก็ว่าน้องหลอก? ถ้าคนไม่มีดีจริงเขาจะกล้ามั่นเหรอคุ้นนน??? แล้วการที่น้องเป็นฝ่ายแอดไลน์ก็เป็นแค่กระบวนการหนึ่งในการคัดกรอง ไม่ใช่การตัดสินว่าน้องเลือกคุณแล้ว

พี่บางคนทักมั่วจนไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองคุยอะไรกับน้องไว้ ยังไม่รู้ด้วยซ้ำน้องแอดมาเรื่องอะไร? มโมคิดว่าน้องจะมาอยากได้งานจากพี่กร่างๆที่ดูถูกน้องๆงั้นหรือ???

น้องดีไม่มีง่ายค่ะ ยิ่งสวยยิ่งคนเข้าหาเยอะ ยิ่งมีวิธีป้องกันและคัดเลือกลักษณะการคุยของพี่ๆเหมือนกัน เงินทองไม่เคยหายากสำหรับน้องสวยๆนะคะ อยู่ที่น้องจะเลือกรับเงินใคร? และอ่อนหวานกับใคร?

**34** **34** **34**

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 10:58:19 PM »
จขกท ไม่ต้องแปลกใจหรอกครับ  น้องๆในเวปตอนนี้ก็เป็นประมาณที่บอกมานั่นแหละครับ  ท่านไม่ได้คิดไปเองคนเดียวหรอก

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 11:00:43 PM »
แต่น้องดีๆ น่ารักๆ ก็ยังมีอยู่นะครับ  เพียงแต่ต้องใช้เวลาและความพยายามมากขึ้นอีกหน่อย  **25**

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2018, 11:03:22 PM »
เวลาผมเม้นมักจะถูกมองว่าหาเรื่องจับผิดผมจับโพสไหนเรื่องจริงทั้งนั้นตามที่ท่านร่างมานั้นเเหละก็เเบบนั้นเพียงเเค่ท่านจะจับได้หรือเปล่าจะหาใสๆบริสุทธิ์ท่านดูยาวๆเงินในกระเป๋าเครื่องอย่าพึ่งร้อนไม่ไช่ไม่มีดีเลยเเต่ตอนนี้มันยังยากขอเเค่ท่านใจร่มๆศึกษาดีค่อยให้ท่านจะได้ดูความเปนมาเป็นไปอีกสักระยะ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 02:46:12 AM »
ผมเคยเม้นเเบบนี้เสมอส่วนนึงนอกจากคัดกรองของน้องน้องควรรู้อีกข้อว่าพี่ผชเปนคนให้เงินจ้างน้องในงานต่างทีน้องรับอยู่ เหมือนกันเลยน้องชอบคนมีโปรสุภาพชัดเจนพี่ก้ย่อมอยากได้เหมือนกันบางคนพี่บางคนอาจต้องอยากพูดอยากคุยอยากรู้สึกว่าไม่ได้มาขอน้องฟรีเเล้วเรืองเรทถ้าเราสวยดีตกที่เราเขียนไว้จะเวอร์วังยังพอเข้าใจเเต่ถ้าหัวมันสวยหรูเเล้วเจอเเล้วเฮ้อมั่นใจเเละคิดไปเองหรือเปล่าว่าสวยเเล้วน้องบางคนเขียนหัวอ้อนมากพอเเอดไปหัวร้อนขั้นเทพบางคนอาจไม่มาวันนี้ไช่ว่าสิบวันเขาจะไม่มาถ้าไม่พร้อมเปิดรับอย่าลงโพสต์ทิ้งไว้เเล้วส่วนเรืองการีมั่นใจในตัวเองมันก็ดีครับถ้าเจอเเล้วมันตรงบางคนไม่สวยเเต่นิสัยดียังอยากไปเเละพร้อมอยากคุยมากกว่าบางคนไม่ได้สวยมากเเต่เหมือนดาราดังเหนละได้เเต่หัวเราะมันอาจจะไม่ได้ดูเเพงอย่างทีน้องคิดเอาเองนี้คงไม่ไช่โพสต์ด่าผญเป็นการเเชร์กับสิ่งที่เจอ
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 02:53:11 AM »
เข้าใจผญนะเคยคุยกับน้องหลายคนบอกรีบหาเงินไม่มีเวลามานั้งคุยเเต่คนเราชื้อของยังต้องเลือกยังต้องชั่งใจเลยจะไม่ผชคิดบ้างคัดบ้างไม่อดทนเลยเปรียบกับการขายของดูสิครับใครจะชื้อ

pee69

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 07:38:15 AM »
เข้าใจผญนะเคยคุยกับน้องหลายคนบอกรีบหาเงินไม่มีเวลามานั้งคุยเเต่คนเราชื้อของยังต้องเลือกยังต้องชั่งใจเลยจะไม่ผชคิดบ้างคัดบ้างไม่อดทนเลยเปรียบกับการขายของดูสิครับใครจะชื้อ

เห็นด้วยครับ น้องที่เข้ามาหาส่วนใหญ่มาแนวรีบๆเร่งๆบอกอยากได้เงินด่วนๆ คือ เราจ่ายเงินเราก็ต้องถี่ถ้วนนิดนึงรึเปล่าเหมือนกับการซื้อของเราก็ต้องเลือกที่ดีที่สุดจึงตัดสินใจซื้อ น้องบางคนใช้แอฟแต่งรูปซะเว่อร์วัง เจอตัวจริงดร็อปลง 50% เออ เราก็ต้องรับได้งั้นเหรอ เหมือนสินค้าไม่ตรงปรกใน Lzada เรายังขอเงินคืนเลย น้องบางคนสวยถูกใจนะว่าจะตัดสินใจดูแลล่ะ แต่น้องก็มาแนวขอเงินก้อนไปก่อนแล้วค่อยมาให้เจอ บอกตรงๆเคยดูแลน้องแบบนี้แล้วพอให้เงินไปก่อนก็อิดออดไม่อยากมาติดธุระโน่นนี่บ้าง ผมว่าคบกันเดือนสองเดือนแรกควรจะแฟร์ๆจ่ายรายอาทิตย์ไปก่อน ถ้าพอรู้นิสัยเชื่อใจแล้วค่อยให้ก้อนก็ยังได้ มีอีกประเภทน้องบางคนหวงรูปมากๆไม่ให้ดูรูปกลัวหลุดกลัวไรนักหนา มาหาพี่ดูแลแต่ไม่มีรูปให้ดูแล้วมาหาเพื่ออะไร มโนว่าพี่จะรับงั้นเหรอ มีส่วนหนึ่งมามองว่าพี่เข้ามาหาน้องตั้งนานแต่ยังไม่ได้น้องมองว่าเป็นตะกวดแค่มาหลอกคุยคิดเหรอว่าผมว่างมากที่จะมาหลอกคุย และมีอีกประเภทหน้าตาก็ไม่ได้ดีมากแต่คิดเอาเองว่าหน้าตาดีตั้งราราซะเว่อร์เกินก็เอาที่สบายใจแล้วกัน หาไปเหอะหวังว่าคงเจอเหยื่อมาติดกับดักนะ  **11**