ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าความรู้สึก หลังจากไม่ได้เข้าเวบมา 2ปี  (อ่าน 3420 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เล่าความรู้สึก หลังจากไม่ได้เข้าเวบมา 2ปี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 08:38:18 AM »

น้องดีไม่มีง่ายค่ะ ยิ่งสวยยิ่งคนเข้าหาเยอะ ยิ่งมีวิธีป้องกันและคัดเลือกลักษณะการคุยของพี่ๆเหมือนกัน เงินทองไม่เคยหายากสำหรับน้องสวยๆนะคะ อยู่ที่น้องจะเลือกรับเงินใคร? และอ่อนหวานกับใคร?

**34** **34** **34**
ชอบ **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Re: เล่าความรู้สึก หลังจากไม่ได้เข้าเวบมา 2ปี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:15:46 AM »
เรื่องเจ้าของกระทู้กับน้องอันรับงานอันนี้ไม่รู้ว่ามีอะไรกันเเต่จากความคิดเหนส่วนตัวก็ตามที่เม้นเลยเจอจริงเจอบ่อยเจอบ่อยมากนัดละเจอพูดไม่ต้องเยอะคือน้องที่ค่อนช้างชัดตอบไวรายละเอียดครบส่งรูปเลยจะกดยกเลิกก็ไม่ว่ากันอย่างที่บอกครับเหมือนเเม่ค้าออนไลน์มันตั้งเเค่หัวไม่ได้มันต้องขยันที่จะคุยจะอธิบายด้วยบางคนก็ได้พี่ดีช่วยจนได้ครบก็เยอะเเยะไปผมก็เห็นด้วยอย่างว่า น้องทีต้องการงานต้องการให้ช่วยไม่ได้เป็นฝ่ายเลือกอย่ฝั่งเดียวพี่ดีๆบางคนเเอดไปไม่ได้อะไรเลยก็บลอกเหมือนกันอย่าพึ่งตัดสินคนเเค่นี้เพราะคุณอาจรู้ยูสในเว็บเเต่คุณไม่ได้รู้เลยว่่าไอดีไลน์หรือไลน์ที่ใช้อาจจะเคยเจอเคยขอนัดคุณเเล้วก็ได้ ไม่ต้องใช้จริตมากมายเเค่พร้อมให้สมกับหัวโพสเชื้อเชิญก็ยังดีจะได้ไม่ต้องมีทั้งพี่ดีๆหาไม่เจอไม่มีใครช่วยหรือพี่โพสหาน้องดีๆไม่เจอ ไม่พร้อมก็อย่ามองหาเเละอย่าลงหา ส่วนเรืองส่วนตัวของใครยังไงอันนีไม่รู้
ว่าผมเสือกตามพูดถึงผมไม่เสือกเลยดิ หรือเสือกกว่าเเต่โม้กันเงียบๆ

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 01:10:45 PM »
ผมเคยส่องเมื่อปี2014 ได้รู้จักน้องๆดีๆมากและน้องแย่ๆมีบ้างจากนั้นผมเองก็ห่างหายจากเว็บนี้ไป

พอกลับเข้ามาใหม่ด้วยการตั้งกระทู้หาครั้งแรกเมื่อกลางปีที่แล้วพบน้องน่ารักทักมามากรู้สึกแปลกใจและคิดว่า เออเว็บนี้เปลี่ยนไปเนอะ
จนถึงวันนี้ก็ยังพบว่าเว็บเปลี่ยนไปอีกจริงเหมือนที่เคยแสดงคห.ไปในบางกระทู้
ดังนั้นการเปลี่ยนแปลงจึงเป็นเรื่องน่าจะปกติตามสภาพสังคมและการดิ้นรนหาของทุกสมาชิกครับ

ในแง่feedback
ผมว่านะผมเองอาจโชคดีกว่าพี่จขกท.ตรงที่ผมทักน้องๆเพียงไม่กี่คนแล้วเจอfeedbackไม่ค่อยดีเลยหยุดทักแค่ส่องๆไปเรื่อยๆแต่หันมาแสดงคห.ในกระทู้ต่างๆเพื่อแสดงความเป็นตัวตนแล้วให้น้องๆที่มีเจตนาหาจริงๆเป็นฝ่ายเลือก จากวันนั้นถึงตอนนี้ก็มีน้องๆทักเข้ามาเองหลายๆคน สามารถบอกได้เลยครับว่าพบสิ่งที่ดีครับน้องๆที่ทักเข้ามาเองนั้นผมตอบกลับทั้งหมด(จะตอบกลับเร็วหรือช้า ทั้งได้นัดพบและยังไม่มีโอกาสนัด)น้องๆน่ารัก สุภาพ ทั้งหมดครับ ไม่พบfeedbackแย่ๆเลย

การที่ feedbackไม่ดีจากน้องๆ มันคงมีสาเหตุครับ อาจเป็นแบบกระทู้นี้หรืออาจไม่ใช่
ตรงนี้คงต้องไปอ่านกระทู้บ่นๆของน้องๆหรือที่น้องNamtaanเคยตั้งกระทู้ดีๆว่าไว้
ตามลิงค์
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=323882.0

การที่น้องๆfeedbackไม่ดีนั้นแม้ว่ามันทำให้เว็บดูจะเปลี่ยนไปแต่มันก็มีข้อดีที่ผมเห็นคือ
1.ทำให้เราไม่ต้องอยู่ในสภาพกลืนไม่เข้าคายไม่ออกเมื่อต้องอยู่หรือได้พบกับน้องที่ไม่ใช่
2.สะท้อนตัวเราว่าอาจมีตำหนิบกพร่องที่ต้องปรับปรุง
3.มุมมองที่กว้างขึ้นไม่โลกสวยด้านเดียว
4.มีประสบการณ์จากการเปรียบเทียบตีความหมายในรูปแบบสไตล์ต่างๆของคำตอบของน้องๆที่ทักกลับมา
ฯลฯ

สรุป
1.รูปแบบน้องๆและพี่ๆหรือสมาชิกส่วนใหญ่เปลี่ยนไปจริงปรับตัวกันตามสภาพที่ได้พบเลยมีผลต่อสภาพเว็บแน่นอนครับ
2.feedbackหรือสไตล์ลบของน้องๆมันก็ข้อดี
3.คงมุมมองบวกไว้เถอะครับไม่ว่าจะพบแย่ๆแค่ไหน เมื่อไม่สนใจไม่ใส่ใจ น้องที่ไม่แสดงด้านดีออกมาก็คงต้องปรับเปลี่ยนกันไป สุดท้ายเว็บก็จะเปลี่ยนไปอีกเพราะน้องๆแย่ๆที่ว่าคงไม่สามารถไปตลอดรอดฝั่งหรอกครับ

หวังว่าคงค้นพบความสุขจากการเข้ามาในเว็บนี้นะครับ

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 01:57:43 PM »
พี่จขกท.เค้าคงคิดว่าเว็ปเป็นร้านคาราโอเกะหรืออ่างรึป่าวคะ?  **30** ถึงจะต้องมีน้องๆมายืนบริการหน้าร้าน? ในเว็ปมีน้องหลากการศึกษาหลากอาชีพ จะคิดว่าเงินเป็นราชาเหมือนในอ่างคงไม่ได้เน๊อะ

สนับสนุนความเห็นของพี่ jr2230 ที่อยากให้จขกท.เข้าไปอ่านกระทู้เดียวกันนี้ค่ะ

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=323882.0

มันมีพี่ที่โชคร้ายเพราะตัวเขาเอง ในขณะที่พี่กลุ่มหนึ่งหาน้องน่ารักไม่เคยยาก เป็นเพราะน้องน่ารักไม่มี? หรือเพราะน้องดีๆวิ่งหนีเขาหมด55555 ทฤษฎีแรงดึงคนแบบไหน ก็เจอแบบนั้นยังใช้ได้เสมอ **34**
If you miss love, that is you miss life.

lispm

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 02:12:23 PM »
พี่จขกท.เค้าคงคิดว่าเว็ปเป็นร้านคาราโอเกะหรืออ่างรึป่าวคะ?  **30** ถึงจะต้องมีน้องๆมายืนบริการหน้าร้าน? ในเว็ปมีน้องหลากการศึกษาหลากอาชีพ จะคิดว่าเงินเป็นราชาเหมือนในอ่างคงไม่ได้เน๊อะ

สนับสนุนความเห็นของพี่ jr2230 ที่อยากให้จขกท.เข้าไปอ่านกระทู้เดียวกันนี้ค่ะ

มันมีพี่ที่โชคร้ายเพราะตัวเขาเอง ในขณะที่พี่กลุ่มหนึ่งหาน้องน่ารักไม่เคยยาก เป็นเพราะน้องน่ารักไม่มี? หรือเพราะน้องดีๆวิ่งหนีเขาหมด55555 ทฤษฎีแรงดึงคนแบบไหน ก็เจอแบบนั้นยังใช้ได้เสมอ **34**

เห็นอ้างอิง จขกท เลยขออนุญาติตอบนะครับ
ไม่มีประโยคไหนที่พูดถึงเงิน หรือสื่อว่าเงินเป็นราชาเลยนะครับ
พี่สรุปประเด็นให้ฟังอีกที มันมีแค่นี้เองครับ
1.น้องบางคนคิดว่าตัวเองเลือกได้ฝ่ายเดียว ผชไม่มีสิทธิ์เลือกเหมือนกัน
2.แอดมาคุย ไม่ได้แปลว่าต้องนัดเสมอไป น้องอย่าอารมเสียถ้าไม่ถูกนัด
3.เล่าประสบการณ์ที่เจอพวกตั้งใจ "หลอก" ให้ฟัง

lispm

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 02:21:34 PM »
จากการตั้งกระทู้นี้ แสดงให้เห็นได้ว่า
1.พี่ผู้ชายบางคนก็เจอประสบการณ์แบบเดียวกัน ผมไม่ได้คิดไปเองคนเดียว
2.ผมคงสื่อสารได้ไม่ดีพอ ไม่รู้ทำไมน้องผู้หญิงส่วนใหญ่ในโพสนี้ โยงไปเป็นเรื่องอื่น :)
ขอบคุณครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 02:28:59 PM »
เอ๊าๆๆๆๆๆๆๆ ดราม่ากันแต่พอดี ๆๆๆๆๆๆ
แยกย้ายยยยยยได้แว้วววววววววววววว

ผช. ไม่ถูกใจก็ปิดการสนทนา แล้วผ่านไป
ผญ. ไม่ถูกใจก็เงียบหาย ไม่ตอบ ก็ผ่านไป

แค่นี้ก็เข้าใจซึ่งกันและกันได้แล้วครับ หาคนใหม่กันต่อปายยยยยย
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...