ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ที่ 3 " โตไปไม่โกง ... และคนไล่ผี 2018"  (อ่าน 2020 ครั้ง)

MerryGoRound

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
โอเคค่ะ อันดับแรกขอโทษที่หายไปร่วมเดือนนะคะ
ด้วยเกียรติของลูกเสือ ยอมรับว่าติด เลือดข้นคนจางอยู่ ...
นี่ fc อาฉี กับ อาอี้ นะ
เดี๋ยวจะตอบ pm ทั้งหมดเลยยย
จะไม่ดองแล้วสัญญา   **02**

ประสบการณ์นี้บอกเลยว่าบันเทิงมากกก
เพิ่งเจอสดๆร้อนๆ
เลยอยากบอกว่าจริงๆนี่คือ " กระทู้เตือนภัย ! " นะคะ
ดังนั้น ไหว้หละค่ะ ...

ไม่ได้ไหว้ขอร้องให้ทุกคนช่วยอ่านนะคะ ...
ไหว้โจรค่ะ 55555
มันต้องมีคุณเข้ามาอยู่ในนี้แน่นอนนน !!!

ดังนั้น จงแบ่งวิจารณญาณทั้งสองฝั่ง
ของผู้กระทำ & ของเหยื่อ และระวังผีให้ดี ...
อาจจะมีพลังงานบางอย่างซ้อนอยู่ก็เป็นได้  **11**

เข้าเรื่องกัน
เมื่อไม่นานมนี้ เราได้ใช้ user ลึกลับ
ลองตามหาพี่เลี้ยงรายเดือน
( เหตุเกิดจากความเหงา ... หาเรื่องให้ตัวเองแท้ๆ 555 )

ตาม step ค่ะ
เราก็ฉลาดเลือกหาผู้รอดชีวิตจาก csi ในแบบของเราให้ได้
จนมาสะดุด ผู้ชายคนนึง ...
บอกเลยว่า แค่บทสนทนา 3 ประโยคของนาง
เราก็อุทาน " โอ้ววว มาย กอชชช !!! son of a bi.. " ทันที

เราเจอมิจฉาชีพพพ ซึ่งนับเป็นเรื่องตื่นเต้นสำหรับเรามาก
คือตลอดเวลาที่เราเจอคนในนี้
ร้ายแรงสุดก็แค่ เลื่อนนัด นั่นก็ถือว่าตื่นเต้นละ

นี่คือเรารู้ตั้งแต่ต้นว่าเขาคือ " ใช่ " แน่ๆ ใช่โจรแน่ๆ 555
แต่ไหนๆเขาอุตส่าเปิดเกมส์ให้เล่น ...
ก็เล่นกับผีสักหน่อยแล้วกัน นี่เป็นห่วงนะ เรากลัวนางเหงา

( เกมส์นี้ไม่เหมาะสำหรับมือใหม่ และไม่มีวิชานะเออ
อันตรายสุดๆ ขอให้ศึกษาไว้เป็น case study พอนะจ้า
อย่าคิดลองดีกับสิ่งที่มองไม่เห็นนะ หึหึหึ  **11** )

เริ่มเลยคือนางเปิดบทสนทนาก็ปกติชนดี
สวัสดีครับ , ชื่ออะไร , สัดส่วน , ต้องการแบบไหน ? นู่นนี่นั่น อันนี้เบสิกอยู่ละ นี่ก็ค่อยๆตีมึนคุยไป

และถ้าคุณได้คุยไปเลื่อยๆ และเซ้นท์ของคุณมันฟ้อง
เชื่อเถอะว่า ... เชื่อเซ้นท์บ้างก็ดี 555

คือต่อให้คุณไม่ไปกับใครสักคน แล้วมานั่งเสียดายว่าทำไมไม่เลือกเขา นั่นไม่ได้แปลว่าคุณพลาดนะค่าาา
คือคุณอาจจะเหมาะกับ " คนที่เหมาะสมกว่า มากกว่าคนที่ดี " เท่านั้นเอง นี่คือวิธีมองโลกในแง่ดีของคนขี้เลือก 555

ต่อ ต่อ ต่อ
จำไว้ว่า " คนโกหกก็คือต้องใช้ภาษาโกหก "
จงใช้สกิลจับโป๊ะแตกให้ดี เพราะมันมักจะมาจากจุดเล็กๆ
จากการสนทนาทั่วไปนี่แหละค่ะ
ส่วนวิธีไล่ผีพวกนี้ หลวงพ่อองค์ใดก็ช่วยไม่ได้นะคะ
นอกจากองค์เดียว คือ " สติและปัญญา "

เราจะไม่อธิบายว่านางคุยยังไงถึงโป๊ะแตก... เดี๋ยวผีตื่น
แต่จะบอกว่าทำไมนางถึงโดนไล่ผี

การโกหกมันง่าย แต่ " ข้อต่อรอง และ เงื่อนไข "
มันโกหกไม่ได้ เชื่อว่าทุกคนมีเงื่อนไขเป็นของตัวเองอยู่ละ
แต่ส่วนใหญ่มักโดนผีสิงเมื่อมีการต่อรองกัน เพราะผีชนิดนี้
ต้องการแค่สิ่งเดียว คือ " ความเห็นอกเห็นใจ "

ซึ่งจริงๆอาจจะมีวิธีการอื่นๆ เพิ่มเติมหรือทดแทนกันมา บางคนอาจจะใช้ท่าทีน้ำเสียงขึงขังน่ากลัว ไม่นุ่มนวลอ่อนหวาน...
เริ่มไม่อยากพิมพ์ต่อละ 55555
ก็คือใช้วิธีมัดมืกชกก็มี แนะนำให้ใจเย็นและกล้าปฎิเสธนะคะ

แต่สำหรับผีที่เราเพิ่งจะไล่ นางโป๊ะแตกเพราะข้อต่อรองไม่ตรงกัน คือ มันไม่ใช่ข้อต่อรองของที่ balance ไงงง

sample . เราคือ A

A : ถ้าสมมติเราโอเคกันแล้วจะมีวิธีการ payment ยังไงคะ ?
B : อ่อ ก็แบ่งจ่าย 2 ก้อน เดือนถัดไป จ่ายเต็มครับ
A : อ๋อ ... แบ่งจ่ายสองก้อนนี่เอง แล้วจ่ายก้อนแรกวันแรกเลยรึเปล่าคะ ?
B : ใช่ครับ ........... แต่ก้อนแรกจะเรทไป 2-3 วันนะครับ

( โป๊ะ )

A : หืม ? สรุปก็คือ ไม่ได้จ่ายเงินตั้งแต่แรกสินะคะ
B : ขอโทษด้วยครับ พอดีผมเป็น manager มีเรื่องให้จัดการเยอะแยะ ก็มีดีเลย์บ้าง  บลา ๆๆ

( ตึ่ง ตึ่ง โป๊ะ )

A : อ๋ออออ ........... ก็คือสรุปไม่จ่ายนั่นแหละค่ะ
( เพราะถ้าคุณเป็น manager จริงๆ คุณจะรู้ว่าการจัดการมันสำคัญ การจัดการเรื่องเงินก็เหมือนกัน มันเรื่องเล็กขี้ปะติ่วมาก 555 )

ยิ่งถ้าอ้างแบบโอนเงินไม่ได้ กดเงินสดไม่ได้กลัวเมียเห็น
อะไรก็ได้ที่หาเงินมาให้ตอนนั้นไม่ได้ ...

คือหล่อนจะแอดไลน์คุยให้เสียเวลาทำม๊ายยย  **19**
หล่อนต้องเตรียมเงินมาจ่าย ให้เหมือนไปซื้อของเซเว่นสิ๊
หล่อนจะซื้อข้าวกล่อง 35 บาท แต่ไม่พกเงินมางี้ บอกเซเว่นเดี๋ยวโอนให้วันเสาร์งี้หลอคะคู๊ณ  **25**

ทั้งนี้ทั่งนั้น เพื่อการไม่ถูกริดรอนสิทธิ ขอมอบคาถาให้กับคุณหญิงชาย ได้ไล่ผีกันอย่างมีสติ 6 พยางค์

สำหรับคุณผู้ชาย
ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก็แล้วแต่
" อย่า - โอน - เงิน - ก่อน - ได้ - เจอ "

และสำหรับสตรี
" ต้อง - ได้ - เงิน - ก่อน - เริ่ม - งาน "

ลักษณะคล้ายๆกลอน แต่ใช้ได้จริง สำหรับผีไซเบอร์แบบนี้
ยิ่งถ้าเป็นคนร้อนของ 2018 ต้องยิ่งใจเย็นมากๆนะคะเออ หลายคนตายเพราะการต่อรองจากความใจอ่อนมาเยอะ

ยกเว้นใจที่อยากจะให้เขาจริงๆ ก็ถือว่าเป็นการ donation 4.0 แล้วกันค่ะ สาธุ

จริงๆอยากพิมพ์อะไรอีกเยอะมากเลย แต่เชื่อว่าแค่นี้ก็ปลุกผีจนตื่นกันหมดละ บรื๋อออ

ทิ้งท้าย...
มันต้องมีถามหา user ที่เราโพสหารายเดือนแน่ๆ 555
ไม่ต้องตามหาาา เพราะเราก็จะโพสแบบผีๆลอยๆเหมือนกัน
เรื่องนี้สนใจขอให้ไปคุยกันหลังไมล์  **11**

ไว้มีเวลาจะมานั่งแชร์ประสบการณ์แปลกใหม่ให้ฟังอีกนะคะ นี่ชอบเจอแต่เรื่องแปลกๆในชีวิตตลอด บันเทิงงงง

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: แชร์ประสบการณ์ที่ 3 " โตไปไม่โกง ... และคนไล่ผี 2018"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 08:45:14 AM »
เด็กอินเตอร์เขียนยาวเนอะ...... **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

MerryGoRound

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
Re: แชร์ประสบการณ์ที่ 3 " โตไปไม่โกง ... และคนไล่ผี 2018"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 08:52:47 AM »
เด็กอินเตอร์เขียนยาวเนอะ...... **39** **39** **39**

สวัสดีค่ะ ไม่ได้ทักทายกันนานเลยนะคะ หนูมัวแต่ไปไล่ผีอยู่ค่ะ 555

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:00:47 AM »

สวัสดีค่ะ ไม่ได้ทักทายกันนานเลยนะคะ หนูมัวแต่ไปไล่ผีอยู่ค่ะ 555
ผมก็มัวแต่update"แผนชั่ว"ในสมองอยู่นะครับ มันเยอะเกิน ที่ไม่ค่อยจะดีก็เอาทิ้งบ้าง จะได้เหลือแต่ที่ดีๆไว้
หนูอยากลองแบบที่ดีๆบ้างไหมคราบบบบบบ...... **34** **34** **34**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 09:16:27 AM »
     ถ้าน้องๆ ในเวป คิดและสังเกตอะไรแบบนี้ คงไม่โดนหลอกโดนเอาเปรียบกัน
แบบที่เห็นอยู่แทบทุกวัน เข้ามาอ่านกันหน่อยนะครับสาวๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

มาอิจัง(あまい)

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2018, 10:35:07 AM »
เป็นกระทู้เตือนภัยที่น่ารักมากกกกก ชอบการดำเนินเรื่องของจขกท.จังเลยค่ะ อ่านแล้วยิ้มตามไปด้วยเลย สาวๆหลายคนคงอยากรู้ User ของตะกวดตัวนั้น ช่างกล้าจริงๆ

**30**
Never fear shadows. They simply mean there's a light shining somewhere nearby..

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2018, 11:26:34 PM »
" อย่า - โอน - เงิน - ก่อน - ได้ - เจอ "

" ต้อง - ได้ - เงิน - ก่อน - เริ่ม - งาน "

ประโยคเหล่านี้  มีประโยชน์มากสำหรับ น้องๆ ใหม่ๆ ที่พึ่งเข้าวงการมา ทั้งน้องและพี่จ้างเที่ยว

U_smile_I_smile

• Full Member
  • People Like This 28
  • Alone again and again and again
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 09:25:08 PM »
เค้าเจอผีหลายตัวเลย ไล่ไปก็เยอะ แต่ก็จะมีผีมาอีกเรื่อยๆ สาวๆต้องมีสติกันมากๆนะค๊าาา เจ้าของกระทู้แนะนำดีมากๆเลยน๊าาาา  ^^  อยากให้สาวๆมาอ่านกันเยอะๆค่าาาา  ^^
~~บางครั้งสิ่งดีดีหรือเรื่องราวดีดี ก็อาจมาจากที่ที่คุณไม่คาดคิด~~
>>Everybody is somebodys daydream.<<

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 10:20:57 PM »
ช่างน่ากลัวซะจริง ๆ ผีในนี้

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

UuUuU

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2018, 10:59:52 PM »

ทั้งนี้ทั่งนั้น เพื่อการไม่ถูกริดรอนสิทธิ ขอมอบคาถาให้กับคุณหญิงชาย ได้ไล่ผีกันอย่างมีสติ 6 พยางค์

จะจำให้ขึ้นใจเลยค่ะคำนี้ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์นะคะ