ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว  (อ่าน 3677 ครั้ง)

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 09:59:03 AM »
ก่อนอ่านกรุณาตัดความเห็นแก่ตัวเห็นแก่ได้ทิ้งไปก่อนนะครับ ช่วยกรุณามองอย่างเป็นกลาง อ่านแล้วไม่ชอบก็ผ่านไป กระทู้นี้ไม่นับรวมตะกวดทั้งตัวผู้และตัวเมียนะครับ ^_^

ผญ คุณส่วนใหญ่เข้ามาในเวปไซด์นี้เพื่ออะไร ถ้าเพื่อต้องการเงิน ให้อ่านต่อไป

ผช คุณส่วนใหญ่เข้ามาในเวปไซด์นี้เพื่ออะไร ถ้าต้องการจ้างเที่ยว นัว แรง ให้อ่านต่อไป

ผญ คุณส่วนใหญ่อยู่ในสถานะผู้ถูกจ้างใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ให้อ่านต่อไป

ผช คุณส่วนใหญ่ต้องการในสิ่งที่ตนเองเสียเงินเพื่อจ้างใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ให้อ่านต่อไป

ผญ คุณส่วนใหญ่เป็นผู้ถูกเลือกใช่หรือไม่ ถ้าใช่ จบนะครับ

อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 10:43:20 AM »
หลังๆดราม่ากันแยอะ หญ้าหวานรอทุกท่านอยู่ รวมทั้งหญ้าขม และหญ้าที่กินใม่ได้ด้วย

Ordinaryman

• I came with the wind also I gone with the wind.
Re: แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 10:54:40 AM »
หลังๆดราม่ากันแยอะ หญ้าหวานรอทุกท่านอยู่ รวมทั้งหญ้าขม และหญ้าที่กินใม่ได้ด้วย

ผช   นู๋ๆ เมื่อก่อนอยู่บ้านนอกทำอาชีพอะไรจ๊ะ
ผญ  บ้านนู๋ลำบากค่ะป๋า เลยต้องเลี้ยงควาย
ผช   แล้วต้องนี้เข้า กทม ทำอะไรจ๊ะ
ผญ  ก็ ....ให้ความเลี้ยงค่ะป๋า
ผช   (แอท)_(แอท)
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 01:29:14 PM »
บางทีก็น่าเห็นใจน้อง ๆ ที่มารับงานเหมือนกันนะครับ
น้องเค้าอาจจะ ป้องกันตัวเองและระวังตัวมาก ๆ เพราะยิ่งในช่วงนี้
ผู้ไม่พึงประสงค์ที่อยากรู้จักเยอะมาก แค่ช่วงครึ่งวันเช้า ผมก็ลบไปไม่ต่ำกว่า 50 กระทู้แล้ว
กว่า 95% ที่โพส  สาว ๆ หนุ่ม ๆ อาจจะตกเป็นเหยื่อ

การเลือกหรือการถูกเลือก ก็ตามแต่ใจจะของแต่ละคนต้องการ
อย่าลืมนะครับ คน ไม่ใช่สินค้า ผมคิดว่าบางทีเงินก็อยากได้ แต่ถ้ามันต้องกล้ำกลืนฝืนทน
น้องอาจจะตัดสินใจ ด้วยการ หาเงินจากที่อื่นหรือคนที่สบายใจกว่า ต้องยอมรับนะครับ
เพราะสาว ๆ ส่วนใหญ่ที่นี่ก็อาจจะไม่ใช่มืออาชีพ ที่ถูกฝึกฝนมา เหมือน

เราก็เลือกในสิ่งที่ตรงความต้องการของเราก็พอครับ พี่ ๆ น้อง ๆ
ไม่ถูกจริตกันก็เลิกคุย แยกย้าย ไปหาคนใหม่ เดี๋ยวก็เจอครับ
แค่ช่วงนี้ก็ระวังตัวกันให้สูงขึ้นหน่อยนะครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

the stranger

• People Like This 304
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 02:17:12 PM »
   เขา หรือเรา จะเป็นคนเลือก ที่จะไปทำอะไร กับใคร หรือเพื่ออะไร  ก็เป็นเรื่องความพอใจสองคนครับ   อย่าไปคิดว่า เรามีเงินแล้วต้องการอะไร ก็ได้ หรือจะไปมองว่า เขาเป็นแค่ตัวเลือก  เพราะในนี้ผมว่า  คนมีเงินเยอะแยะ  แต่คนดีๆ ที่จะมีให้น้องเขาเลือก ไม่แน่ใจว่าจะมีเยอะครับ

จันทร์เจ้า

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 36
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 02:35:34 PM »
เข้ามาอ่านเงียบๆทุกวันนี้ก็ยังคงไม่รู้ว่าต้องการอะไรและหลงมาอยู่ในเว็บได้ยังไงตั้ง4ปี **12** **12**
อกหักอยู่ตอนนี้เลยเกรี้ยวกราดมากนะ

Ordinaryman

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 02:44:47 PM »
เข้ามาอ่านเงียบๆทุกวันนี้ก็ยังคงไม่รู้ว่าต้องการอะไรและหลงมาอยู่ในเว็บได้ยังไงตั้ง4ปี **12** **12**

ไม่เห็นหลงมาทางนี้บ้างเลย ^_^

จันทร์เจ้า

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 36
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 04:45:00 PM »

ไม่เห็นหลงมาทางนี้บ้างเลย ^_^
งั้นต้องทักpmคุยกันหน่อยแล้วนะคะ
อกหักอยู่ตอนนี้เลยเกรี้ยวกราดมากนะ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 06:16:59 PM »
บางทีก็น่าเห็นใจน้อง ๆ ที่มารับงานเหมือนกันนะครับ
น้องเค้าอาจจะ ป้องกันตัวเองและระวังตัวมาก ๆ เพราะยิ่งในช่วงนี้
ผู้ไม่พึงประสงค์ที่อยากรู้จักเยอะมาก แค่ช่วงครึ่งวันเช้า ผมก็ลบไปไม่ต่ำกว่า 50 กระทู้แล้ว
กว่า 95% ที่โพส  สาว ๆ หนุ่ม ๆ อาจจะตกเป็นเหยื่อ

การเลือกหรือการถูกเลือก ก็ตามแต่ใจจะของแต่ละคนต้องการ
อย่าลืมนะครับ คน ไม่ใช่สินค้า ผมคิดว่าบางทีเงินก็อยากได้ แต่ถ้ามันต้องกล้ำกลืนฝืนทน
น้องอาจจะตัดสินใจ ด้วยการ หาเงินจากที่อื่นหรือคนที่สบายใจกว่า ต้องยอมรับนะครับ
เพราะสาว ๆ ส่วนใหญ่ที่นี่ก็อาจจะไม่ใช่มืออาชีพ ที่ถูกฝึกฝนมา เหมือน

เราก็เลือกในสิ่งที่ตรงความต้องการของเราก็พอครับ พี่ ๆ น้อง ๆ
ไม่ถูกจริตกันก็เลิกคุย แยกย้าย ไปหาคนใหม่ เดี๋ยวก็เจอครับ
แค่ช่วงนี้ก็ระวังตัวกันให้สูงขึ้นหน่อยนะครับ

เห็นด้วยกับที่ fredom เม้นมา...
บางทีการเปลี่ยนแปลงไปจากที่เราเจอ เราคงแปลกๆกับมันอยู่บ้าง
เพราะเราไม่คุ้นชินกับมัน
แต่เราจะทำอะไรกับสิ่งที่มันจะเปลี่ยน กลับหัวกลับหาง ได้
ก็แค่ปรับตามไป หรือค่อยเฟ้นหาสิ่งที่เราต้องการ

ยังยืนยังว่ายังมีน้องๆน่ารัก ไม่น้อยไปกว่าเมื่อก่อนเลยครับ

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 11:12:14 PM »
   เขา หรือเรา จะเป็นคนเลือก ที่จะไปทำอะไร กับใคร หรือเพื่ออะไร  ก็เป็นเรื่องความพอใจสองคนครับ   อย่าไปคิดว่า เรามีเงินแล้วต้องการอะไร ก็ได้ หรือจะไปมองว่า เขาเป็นแค่ตัวเลือก  เพราะในนี้ผมว่า  คนมีเงินเยอะแยะ  แต่คนดีๆ ที่จะมีให้น้องเขาเลือก ไม่แน่ใจว่าจะมีเยอะครับ

เห็นด้วยนะค่ะ. บางครั้งการที่พี่มีเงินแล้วน้องจะเลือกพี่นะค่ะ. น้องก็มีสิทธิที่จะเลือกพี่เหมือนกันค่ะ