ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว  (อ่าน 3672 ครั้ง)

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
Re: แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2018, 11:49:45 PM »
ผลการวิจัยของสถาบันด้านสถิติแห่งชาติเผย คนไทยส่วนใหญ่อ่านหนังสือวันละไม่เกิน 3 บรรทัด
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

นกน้อยในกรงทอง

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
Re: แปลกแต่จริง โลกเรากำลังจะกลับขั้ว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2018, 04:52:14 PM »
ก่อนอ่านกรุณาตัด"อีโก้"ทิ้งออกไปก่อนนะคะ และกรุณามองในมุมของ"คนที่ให้เกียรติความเป็นคนกับคนอื่น" ให้ได้ก่อน

1. คุณแยกแยะเป็นไหม ระหว่างโซเชียลนี้ กับอ่าง???
2. คุณแยกแยะเป็นไหม ระหว่างผู้หญิง กับผักปลา???
3. คุณแยกแยะเป็นไหม ระหว่างคำว่าธุรกิจ กับการตอบแทนน้ำใจ???
4. ถ้าผู้หญิงไม่เลือกให้ราคากับคุณ คุณจะมีสิทธิ์เลือกเธอได้หรือ???
5. และถ้าวันนึงคุณมี"ลูกสาว" คุณคิดว่าใครคือฝ่ายเลือกล่ะ???

**34**

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2018, 08:56:50 AM »
อย่าว่าอ่านเกิน3บรรทัด
อ่านวนเกินจะ3รอบล่ะค่ะ
ก็เข้าใจ และรับฟัง แล้วก็รู้รับรู้ไว้
ว่า อืม...แบบนี้มันก็ยังมี

ใบไหม

• People Like This 64
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 10:14:51 PM »
แสดงว่าเราโดนคัดออกแล้วละ

ผ่านมา

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 12:10:41 AM »
เพราะการกลับขั้วแบบนี้แหละครับ  ทำให้ผมประหยัดเงินไปได้เยอะเลย  **11**

- ตัวเองยังใช้รูป หมู หมา กา ไก่  เลย  แต่บอกว่าพี่ที่จะแอดไปถ้าไม่ใช้รูปจริงไม่รับแอด  แบบนี้ผมข้ามอย่างรวดเร็ว
- ไม่มีรูปโปรไฟล์ ไม่แลกรูป นัดเจออย่างเดียว แต่เจอแล้วต้องมีค่าเสียเวลา......  แบบนี้ก็ข้ามอย๋างรวดเร็วเช่นกัน
   ฯลฯ

**10** **10** **10**

Ordinaryman

• People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 02:36:49 PM »
ตะกวดอย่างออกตัวแรง...พวกคุณๆ โพสมาเพื่อรับจ้าง ต้องการอะไร เงินถูกต้องหรือป่าว
ตะกวดส่วนใหญ่มักเห็นแก่ได้ ถ้าไม่ใช่ตะกวดก็ผ่านไปเถอะครับ อ่านกระทู้ให้จบ อย่าเพิ่งร้อนตัว
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2018, 04:07:39 PM »
คหสต นะครับ เปรียบเปรย ขำ ขำ อย่าซีเรียส

แท็กซี่ - คุณมาขับแท็กซี่เพื่ออะไร ถ้าเพื่อต้องการเงิน ให้อ่านต่อไป

ผู้โดยสาร - คุณเรียกรถแท็กซี่เพื่ออะไร ถ้าต้องการจ้างรถ ให้อ่านต่อไป
แท็กซี - คุณอยู่ในสถานะผู้ถูกจ้างใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ให้อ่านต่อไป
ผู้โดยสาร - คุณต้องการในสิ่งที่ตนเองเสียเงินเพื่อจ้างใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ให้อ่านต่อไป
แท็กซี่ - คุณเป็นผู้ถูกเลือกใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ให้อ่านต่อไป

ผู้โดยสาร - คุณเคยโดนแท็กซี่ปฎิเสธการจ้างหรือไม่ ถ้าใช่ จบนะ

โลกมันเป็นแบบนี้แหละครับ

**30**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า