ผู้เขียน หัวข้อ: คนไม่ใช่..แต่"ใช่"วันนี้❤️  (อ่าน 5028 ครั้ง)

มาอิจัง(あまい)

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
Re: คนไม่ใช่..แต่"ใช่"วันนี้❤️
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2018, 08:42:05 AM »
คนเรา ถ้ามันจะใช่  มันก็คือใช่ครับ

คนสองคนที่ชะตาลิขิตให้มาพบกัน ความแตกต่างที่ลงตัว บางทีก็เหมือน จิกซอร์ ที่มาเติมเต็มในส่วนที่ขาดหายไปได้เช่นกัน

ยินดีและดีใจกับน้องที่ได้เจอคนที่ใช่ ถึงแม้ตอนแรกเหมือนจะไม่ใช่ก็ตาม  พี่ก็ขอให้น้องเก็บเกี่ยวความทรงจำดีๆนี้ไว้  และทำให้มันอยู่นาน

ต่อไปเท่าที่จะเป็นไปได้นะครับ

ปล  เรื่องราวของน้อง ทำให้พี่นึกถึงหญิงสาวนางหนึ่ง ขึ้นมาอย่างทันใด 555

ขอบคุณค่ะ **06**

Never fear shadows. They simply mean there's a light shining somewhere nearby..

Trucker1976

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
Re: คนไม่ใช่..แต่"ใช่"วันนี้❤️
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2018, 10:48:34 AM »
ดีใจด้วยนะครับสาวน้อยมาอิอิอิ
อ่านเรื่องแบบนี้แล้วมันสดชื่น
ต่อสัญญาดูแลแล้ว
อย่าลืมต่อสัญญาใจนะครับ
 **04**
รัก10ล้อต้องรอ10โมง
แม่คิ้วโก่ง ขวัญใจ10ล้อ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2018, 01:51:37 PM »
ดีใจด้วยนะครับสาวน้อยมาอิอิอิ
อ่านเรื่องแบบนี้แล้วมันสดชื่น
ต่อสัญญาดูแลแล้ว
อย่าลืมต่อสัญญาใจนะครับ
 **04**

ขอบคุณะ **06**

Never fear shadows. They simply mean there's a light shining somewhere nearby..

Crazy Kiss

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2018, 08:35:51 PM »
เดินตามพี่ไม่ทันเหมือนกันเลย55555
ยินดีด้วยนะคะ **36**

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2018, 09:45:07 PM »
เดินตามพี่ไม่ทันเหมือนกันเลย55555
ยินดีด้วยนะคะ **36**

ใช่ค่ะ อยู่เมืองไทยอาจจะนึกภาพไม่ออกเพราะคนชอบใช้รถส่วนตัว แต่จะเห็นชัดเวลาอยู่ต่างประเทศ เพราะเราจะไปไหนมาไหนกันด้วยรถไฟตลอด บางวันน้องเดินเป็นหมื่นๆก้าว ในขณะที่พี่เดินแค่หกพันก้าว(ทั้งที่ออกไปด้วยกันแท้ๆ.. )​ พี่ก้าวยาวกว่าน้องเท่าตัวเรย หลังๆน้องวิ่งนำแล้ว555555

**02**

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 10:33:33 AM »
อ่านไปแล้วยิ้มตามไปด้วยเลยค่ะ ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยที่คนๆนึงจะยอมปรับนิสัยหรือความเคยชินเพื่ออีกคนๆนึง **39** หายากมากผู้ชายที่มีเงินแล้วไม่อีโก้ และใส่ใจน้องไปจนถึงเรื่องเล็กๆน้อยๆขนาดนี้ คำว่าใช่/ไม่ใช่เป็นแค่กุโศโลบาย ถ้าศิลเสมอกันมาก่อนแล้ว จะไม่มีอะไรยากบนเส้นทางของทั้งคู่เลย ดีใจด้วยนะคะ

**04**
If you miss love, that is you miss life.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 08:27:13 AM »
อ่านไปแล้วยิ้มตามไปด้วยเลยค่ะ ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยที่คนๆนึงจะยอมปรับนิสัยหรือความเคยชินเพื่ออีกคนๆนึง **39** หายากมากผู้ชายที่มีเงินแล้วไม่อีโก้ และใส่ใจน้องไปจนถึงเรื่องเล็กๆน้อยๆขนาดนี้ คำว่าใช่/ไม่ใช่เป็นแค่กุโศโลบาย ถ้าศิลเสมอกันมาก่อนแล้ว จะไม่มีอะไรยากบนเส้นทางของทั้งคู่เลย ดีใจด้วยนะคะ

**04**

ขอบคุณค่ะ ตอนแรกก็ไม่คิดว่าพี่เค้าจะใช่น่ะค่ะ ช่วงนั้นพี่อีกคนที่เคยจ้างเที่ยวติดต่อขอดูแลเหมือนกันซึ่งน้องก็เกือบไขว้เขวนิดหน่อย555555 **25**

แต่ต้องยอมแพ้ใจให้พี่ท่านนี้จริงๆค่ะ หลายๆเหตุการณ์นับปี ที่ไม่สามารถย่อมาเขียนตรงนี้ได้หมด แต่ยิ่งรู้ว่าเราต่างกันมากเท่าไหร่ ก็ยิ่งรู้ว่าพี่เค้าทำเพื่อเรามากเท่านั้น^^

และที่น้องไม่กล่าวถึงจำนวนและสิ่งของที่พี่ให้มา เพราะไม่ได้เป็นสิ่งที่หายากสำหรับน้อง แต่คนเหล่านั้นไม่สามารถก้าวข้าม"อัตตา" ตัวเขาเองได้อย่างพี่คนนี้สักคน

น้องเลยให้คุณค่าในสิ่งที่เขาทำจากใจ ด้วยตัวเขาเองมากกว่าค่ะ (คู่ไหนที่ได้เคยใช้ชีวิตร่วมกันแบบแฟนจริงๆจะรู้ว่าไม่ง่าย)​ กับการที่ผู้ใหญ่คนนึงยอมถอยตัวตน มาเป็นคนที่ใช่สำหรับน้องได้วันนี้ 41 บางวันเห็นพี่รับสายคุยงานอย่างดุเดือด แต่พอหันมาหาน้องแล้วพี่สามารถปรับโหมดเป็นมุ้งมิ้งได้ทันที55555

**06**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 10:01:22 AM »
      เพราะน้องน่ารักไงครับ จึงได้เจอคนที่น่ารักกับน้องแบบนี้
รักษากันไว้นานๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2018, 12:43:47 PM »
      เพราะน้องน่ารักไงครับ จึงได้เจอคนที่น่ารักกับน้องแบบนี้
รักษากันไว้นานๆ นะครับ

ขอบคุณค่ะ  **06**