ผู้เขียน หัวข้อ: เวบสีเทาสู่โลกสีขาว ขอบคุณ WLG  (อ่าน 2198 ครั้ง)

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
เวบสีเทาสู่โลกสีขาว ขอบคุณ WLG
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 08:27:24 PM »
เนิ่นนาน ก่อนที่ตัดสินใจเขียนเรื่องราว....
จากวันนั้นที่มีโอกาสได้เจอน้องเขามากับป๊า และเขียนการบ้านไว้นั้น
จากวันนั้น น้องก็มาติดต่องานแทนป๊าเขามากขึ้น เจอกันแทบจะทุกอาทิตย์ คุยกันมากขึ้น ทั้งตอนเจอกันและทางไลน์ทางโทรศัพท์ช่วงน้องเขากลับ กทม. ไปทานข้าว ดูหนัง เดินเปิดท้าย นั่งร้านกาแฟ ไหว้พระ ทำบุญ ให้อาหารปลา ฯลฯ ยังกับกิจกรรมไทยประกันชีวิต  **30**
จนกระทั่ง......
ต้นเดือนตุลาคมที่ผ่านมา เสาร์ที่ 6 ตุลาคม 2561
มีบางคนนั่งเครื่องมาจาก กทม. มาไม่บอกกล่าว ซึ่งเจอเป็นประจำ
โทรมาแล้วบอกสั้นๆ "พี่ หนูอยู่สนามบิน มารับหนูด้วย"... **12** เป็นประโยคที่ได้ยินบ่อย จนเริ่มชิน
ก็ไปรับน้องและไปหาอะไรทานกัน ตามปกติ
แต่จุดสำคัญอยู่ที่ตอนไปทานข้าวกัน เลือกร้านซิสเลอร์ เพราะน้องเขาชอบกินสเต๊ก นั่งกินและก็คุยกันซักพัก
อยู่ๆ น้องเขาวางช้อนและก็มองหน้าพี่ พร้อมเอ่ยปาก
"พี่... เป็นแฟนกับหนูมั้ย".... "หนูน่ารัก ไม่ดื้อ ครางชื่อได้ด้วย" แล้วยิ้มหวาน
เอ่อ....มองหน้าน้องทำหน้าเหวอ แต่ยังไม่ทันจะพูดอะไร **25**
"โอเคนะ จบ กินต่อ หนูหิวมากวันนี้"......

ขอบคุณเวบสีเทาแห่งนี้  **26**
ขอบคุณที่นำให้คนสองคนที่แตกต่างกัน อายุ ความคิด ความชอบ นิสัย การงาน ฐานะ และสีผิว  **12** มาเจอกัน
ขอบคุณน้องที่น่ารัก ที่ได้เจอกัน ไม่ว่าจะมาเจอกันโดยไม่มีค่าจ้าง
มาแบบรับงานเที่ยว มาแบบรับงานนัว มาแบบรับงานแรง  **32**
ขอบคุณน้องจิฟ ที่ชักนำสู่การเข้ากลุ่มไลน์ กลุ่มแรกของเวบนี้
ขอบคุณน้องวุ้น ที่นำพาไปการเจอตัวจริงเสียงจริงของพี่ๆน้องๆในกลุ่มไลน์กลุ่มแรก
ขอบคุณน้องวิเดีย ที่นำสู่ไลน์กลุ่มใหญ่อีกกลุ่มของเวบนี้ และขอโทษที่ไม่ได้เจอกันซักที
ขอบคุณน้องแจน ที่พูดคุยเมาท์หลังไมค์กันบ่อย ทั้งที่ไม่เคยเจอหน้ากัน ปล.ป่านนี้ต้นบวบเป็นไงบ้าง
ขอบคุณกลุ่มไลน์ที่เคยได้เข้าร่วมทุกๆกลุ่ม พี่ๆและน้องๆน่ารักทุกคนทุกกลุ่ม
ยังคิดถึงเสมอ..
ขอโทษหากเคยทำอะไรให้ไม่สบายใจ ที่เคยไม่พอใจ ขออภัยทุกๆคนไว้ ณ ที่นี้ด้วย
ยินดีที่ได้รู้จักเวบสีเทา จากคนสีเทา  **26**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: เวบสีเทาสู่โลกสีขาว ขอบคุณ WLG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 08:41:33 PM »
ยินดีด้วยครับ
 **04**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: เวบสีเทาสู่โลกสีขาว ขอบคุณ WLG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2018, 08:48:01 PM »
แน่ะ แน่ะ ทิ้งน้องๆ หนีไปไม่กี่เดือน จะเปิดตัวว่าไม่โสดซะละ **11**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 12:48:53 AM »
พี่สีเทาโดนสาวน่ารักขโมยไปเก็บแล้วหรอครับ...
ยังไม่ได้อ่านสาว ep อื่นๆเลยครับ

**25**

alone.111

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 04:28:56 AM »
ว๊าวววววคุณพี่สองสละโสดไปอีกคนแว้วยินดีด้วยยคะ  **36**
เรียกใช้ได้ ไม่ว่าจะใกล้หรือไกลขอแค่มีค่ารถให้ไปได้หมด
ปลอดภัย แน่นอน
สัญญาจะพยายามไม่หื่นใส่  ขอบคุณล่วงหน้าคะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 09:23:30 AM »
     ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่สีเทา
มีสาวขอเป็นแฟนนี่...อื้อฮือ ยิ่งกว่าน่าอิจฉานะครับ
รักกันมากๆ นานๆ มีความสุขล้นเหลือนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 12:41:14 PM »
ยินดีด้วยครับ พี่สีเทา
ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Ordinaryman

• People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 02:21:09 PM »
ยินดีกับพ่อผู้ร้ายในเวปสีเทา จะได้เป็นพระเอกในโลกสีขาว ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2018, 03:38:54 PM »
ดีใจด้วยครับพี่สอง ที่เจอคนที่.. ใช่ จนได้  ขอให้รักกันนาน ๆ ครับ

**39**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

garybigg15

• People Like This 75
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 11:52:42 PM »
ยินดีด้วยนะครับพี่สอง

ชะตาพาให้ คนสองคนมาเจอกัน  พบรักกัน

ขอให้พี่กับน้องคนนั้น รักษาความรักครั้งนี้ไว้ นานๆ นะครับ

รอการ์ดพี่นะ