Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

มีข้อสงสัยนิดหน่อยกับเรื่องจ้างเที่ยวค่ะ

(1/2) > >>

.Justfriends.:
ไม่รู้ว่าตั้งถูกห้องรึเปล่านะคะ
ส่วนตัวหนูเองเคยรับจ้างเที่ยวนานแล้วค่ะ
เห็นค่าขนมตอนนี้ส่วนใหญ่อยู่ที่2000กัน
หนูเลยเกิดคำถามว่า ระหว่างค่าขนม1500-2000
พี่ๆจะคาดหวังกันไหมนะว่า 2000ต้องสวยกว่า
หรือสามารถถึงเนื้อถึงตัวได้มากกว่า
หรือราคาตอนนี้2000คือเรทปกติของตอนนี้คะ **40**
หลักๆคือหนูกลัวว่า2000พี่จะคาดหวังมากไป
แล้วหนูจะทำให้พี่ผิดหวังด้านการถึงเนื้อถึงตัวค่ะ
ขอบคุณมากๆถ้ามีพี่ๆมาตอบค่ะ

Ordinaryman:
เรทขึ้นอยู่กับความพึงพอใจครับ วัดเป็นในเชิงปริมาณคงยาก แต่ถ้าให้วัดเป็นในเชิงคุณภาพจะดีกว่า เช่น เอาอกเอาใจ ไม่หยิ่ง คุยด้วยแล้วสนุก ไม่เหวี่ยง ฯลฯ

myman:
ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆเขาคงจะดูน่าตาเป็นหลัก เพราะเรื่องนิสัยหรือการtakecare น้องๆต้องทำหให้เต็มที่อยู่แล้วไม่งั้นจะจ้างมาทำไม ดังนั้นราคาเท่าไหร่นั้นน่าจะขึ้นอยู่กับความพอใจว่าตัวน้องเองดูรวมๆแล้วพี่ๆพอใจหรือเปล่า หน้าตา/หุ่น/ผิว อะไรทำนองนั้นครับ ดังนั้นเราก็ควรจะประเมินค่าเหนื่อยตามความจริงให้มันสมเหตุสมผลของเราก็พอ  **38**

slow:

--- อ้างจาก: myman ที่ มกราคม 19, 1970, 04:20:22 AM ---ส่วนใหญ่แล้วพี่ๆเขาคงจะดูน่าตาเป็นหลัก เพราะเรื่องนิสัยหรือการtakecare น้องๆต้องทำหให้เต็มที่อยู่แล้วไม่งั้นจะจ้างมาทำไม ดังนั้นราคาเท่าไหร่นั้นน่าจะขึ้นอยู่กับความพอใจว่าตัวน้องเองดูรวมๆแล้วพี่ๆพอใจหรือเปล่า หน้าตา/หุ่น/ผิว อะไรทำนองนั้นครับ ดังนั้นเราก็ควรจะประเมินค่าเหนื่อยตามความจริงให้มันสมเหตุสมผลของเราก็พอ  **38**

--- End quote ---

--- อ้างจาก: MoMoTaRoJung ที่ มกราคม 19, 1970, 03:53:21 AM ---เรทขึ้นอยู่กับความพึงพอใจครับ วัดเป็นในเชิงปริมาณคงยาก แต่ถ้าให้วัดเป็นในเชิงคุณภาพจะดีกว่า เช่น เอาอกเอาใจ ไม่หยิ่ง คุยด้วยแล้วสนุก ไม่เหวี่ยง ฯลฯ

--- End quote ---

ตามที่ พี่ MoMoTaRoJung และ พี่ myman บอกไว้เลยครับ...
จริงๆลองตั้ง ลองหาดูก่อน เดี๋ยวก็ค่อยๆปรับไปได้เอง
ว่าเรทไหน แบบไหน เหมาะกับเรา

kaptan:
     มีน้องจ้างเที่ยวคนนึง ไม่ได้สวยมาก แต่ก็น่ารัก ไม่ได้หุ่นดีเป๊ะมากมาย แต่ก็ไม่ได้อ้วน ไม่ได้ผอมเกินไป
แต่เป็นคนที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุขมาก น้องมีความเป็นธรรมชาติ ( แบบอ้อนๆ ) ฉลาด และรับผิดชอบการนัดเป็นอยย่างมาก
เป็นคนที่พี่ GARYBIG เคยเจอและมาส่งการบ้านเมือหลายเดือนก่อน  ( แบบเพ้อๆ ด้วย 555 )

สิ่่งที่น้องทำให้ประทับใจก็คือ คำพูดที่บอกว่า....พี่เจอน้องแล้วมีความสุขใช่มั้ยคะ น้องดีใจที่พี่มีความสุขค่ะ....
ทั้งที่น้องไม่ได้รับงานแรง แต่ทำไมให้ความสุขพี่ๆ จนอยากเจอแล้วเจออีก เป็นคนที่ผมจ่ายค่าจ้างน้องมากกว่า
ทุกๆ คนที่เคยให้มาในการรับงานแนวนี้ ที่มาตอบนี่คือจะบอกว่า ถ้าพี่ๆ เค้าพอใจเรา เรทไหนก็ไม่สูงครับ
แต่หากน้องคิดแค่ว่ามาเอาเงิน ไม่ทำให้พี่ๆ เค้ามีความสุขที่ได้เจอ 500 ก็ยังแพงเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version