ผู้เขียน หัวข้อ: วันที่รู้สึกแย่...ต่ำสุดในชีวิต  (อ่าน 5269 ครั้ง)

dx

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
วันที่รู้สึกแย่...ต่ำสุดในชีวิต
« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 03:48:24 PM »
ขอใช้พื้นที่นี้ระบายอารมณ์เศร้าหน่อยนะครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมกับแฟนอยู่ด้วยกันมาจา 8 ปี มีลูกด้วยกัน 1 คน แต่เรา 2 คนไม่ได้จดทะเบียนกัน

เราอยู่ด้วยกันมา ผมรู้ว่าผมเป็นคนอารมณ์ร้ายไปบ้าง มีทะเลาะกันแฟนรุนแรงหลายหน ด้วยความที่ผมเป็นคนอารมณ์ร้อน แต่ก็หายไว ไม่เกินวัน

ช่วง 1 ปีกว่าๆที่ผ่านมา ผมจับได้ว่าแฟนแอบมีคนอื่น ไปมาหาสู่กันตลอด แต่ไม่รู้จาทำอย่างไร ก็เลยปล่อยเรื่องเลยตามเลยมา แต่ก็ไม่ใช่ว่าเราไม่ได้ทะเลาะกัน

จนมาเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว แฟนก็มาบอกว่าเขาท้องได้ 3เดือนหน่อยๆ  ตัวผมเองก็ช๊อกอยู่ เพราะผมเองก็รู้ว่าเขาไม่ได้ท้องกับผมแน่ๆ เพราะเราไม่ได้มีอะไรกัน ไม่น้อยกว่า 8 เดือนแล้ว พอถามเเฟน เขาก็ยอมรับว่าเขาท้องกับผู้ชายที่เขาแอบคบ

ชีวิตตอนนี้ผมพูดได้คำเดียวว่าพัง อยากเลิกกับเขา แต่สงสารลูกที่ผมมีกับเขา ไม่รู้จาทำไงดี

ตอนนี้ผมอยากมีเพื่อนที่เข้าใจ ที่จามาพูดคุยกันได้ โดยที่ผมไม่ต้องจ้าง เพราะผมไม่พร้อมจ้างจริงๆ ถ้าใครอยากพูดคุยกับผม ผมก็ยินดีนะครับ จาส่งผ่านข้อความส่วนตัวมาก็ได้  **07** **07**

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: วันที่รู้สึกแย่...ต่ำสุดในชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 04:33:40 PM »
กำ...แฟนปล่อยท้องกับคนอื่น

ถ้าเป็นผม ผมคงจบปัญหานี้ด้วยการเลิกลาแล้วให้เขาไปใช้ชีวิตกับครอบครัวใหม่ของเขาส่วนเราเอาลูกมาเลี้ยงเอง

จริงอยู่มีลูกด้วยกันแต่ถ้าไม่เลิกแล้วเด็กในท้องตอนนี้ล่ะ? หรือคุณจะให้เขาคบ2คน? ให้เขามีผัว2คน? มันเป็นไปม่ายด้ายยย

ลองคิดไตร่ตรองดูให้ดีครับ ทุกอย่างมีทางแก้ เอาใจช่วยครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

dx

• Newbie
  • *
Re: วันที่รู้สึกแย่...ต่ำสุดในชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 05:27:33 PM »
กำ...แฟนปล่อยท้องกับคนอื่น

ถ้าเป็นผม ผมคงจบปัญหานี้ด้วยการเลิกลาแล้วให้เขาไปใช้ชีวิตกับครอบครัวใหม่ของเขาส่วนเราเอาลูกมาเลี้ยงเอง

จริงอยู่มีลูกด้วยกันแต่ถ้าไม่เลิกแล้วเด็กในท้องตอนนี้ล่ะ? หรือคุณจะให้เขาคบ2คน? ให้เขามีผัว2คน? มันเป็นไปม่ายด้ายยย

ลองคิดไตร่ตรองดูให้ดีครับ ทุกอย่างมีทางแก้ เอาใจช่วยครับ
ขอบคุณครับ

Black coffee

• Full Member
  • People Like This 55
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 05:33:46 PM »
ชีวิตยังไม่น่าพังนะครับ  ยังมีลูก

แต่ "ใจที่พัง"   

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 05:40:42 PM »
มันแปลกไปนะครับ คุณ dx เอาเรื่องเล่าชีวิตจริง มาบ่นไนเวบสีเทา
แล้วเน้นหาเฉพาะ สาว ๆ ที่ไม่ต้องเสียเงินเพื่อจ้าง ผมว่าไม่เหมาะสมและมันผิดปกติ

ถ้าเป็นเรื่องจริงหาคนใกล้ชิดสนิทเนื้อ เพื่อนสนิททั้งชาย ทั้งญิง ในชีวิตจริง
ที่สามารถเล่าสู่กันฟังในเรื่องแบบนี้และหาช่องทางการแก้ปัญหา
หรือทางออกจะดีกว่านะครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

dx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 06:26:23 PM »
ชีวิตยังไม่น่าพังนะครับ  ยังมีลูก

แต่ "ใจที่พัง"
ครับ ใจตอนนี้พังมาก

dx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 06:35:44 PM »
มันแปลกไปนะครับ คุณ dx เอาเรื่องเล่าชีวิตจริง มาบ่นไนเวบสีเทา
แล้วเน้นหาเฉพาะ สาว ๆ ที่ไม่ต้องเสียเงินเพื่อจ้าง ผมว่าไม่เหมาะสมและมันผิดปกติ

ถ้าเป็นเรื่องจริงหาคนใกล้ชิดสนิทเนื้อ เพื่อนสนิททั้งชาย ทั้งญิง ในชีวิตจริง
ที่สามารถเล่าสู่กันฟังในเรื่องแบบนี้และหาช่องทางการแก้ปัญหา
ขอโทษนะครับที่ผมมาระบายที่นี่  ผมแค่อยากระบายเฉยๆ

ส่วนที่คุณ fredom ว่าผมเน้นหาสาวๆ ผมยังไม่ได้พูดเลยสักคำนะครับว่าผมมาหาสาวๆในนี้ ลองย้อนกลับไปอ่านดีๆนะครับ ผมบอกว่าหาเพื่อนคุยนะครับ ได้ทั้งชายหรือหญิง ผมแค่บอกว่าไม่จ้างใครเที่ยวก็แค่นั้นเอง เพราะที่ผมพูดก็เพราะกันไว้ก่อน ถ้าสาวๆในนี้มาอ่านแล้วอาจจะคิดว่าผมอยากเที่ยวหาที่ระบายอารมณ์ ผมถึงพิมพ์ไว้ว่าผมจาไม่จ้างใดๆทั้งสิ้นในช่วงนี้ ก็แค่นั้นเอง

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 07:21:02 PM »

ขอโทษนะครับที่ผมมาระบายที่นี่  ผมแค่อยากระบายเฉยๆ

ส่วนที่คุณ fredom ว่าผมเน้นหาสาวๆ ผมยังไม่ได้พูดเลยสักคำนะครับว่าผมมาหาสาวๆในนี้ ลองย้อนกลับไปอ่านดีๆนะครับ ผมบอกว่าหาเพื่อนคุยนะครับ ได้ทั้งชายหรือหญิง ผมแค่บอกว่าไม่จ้างใครเที่ยวก็แค่นั้นเอง เพราะที่ผมพูดก็เพราะกันไว้ก่อน ถ้าสาวๆในนี้มาอ่านแล้วอาจจะคิดว่าผมอยากเที่ยวหาที่ระบายอารมณ์ ผมถึงพิมพ์ไว้ว่าผมจาไม่จ้างใดๆทั้งสิ้นในช่วงนี้ ก็แค่นั้นเอง

OK ครับผม
ขอโทดด้วยครับ ผมอ่านเข้าใจผิดไปเองครับ
ขอให้ผ่านช่วงเวลาที่เลวร้ายแบบนี้ไปเร็วนะครับ
เวลาเท่านั้นที่จะช่วยเยียวยา เป็นกำลังใจให้ครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 08:04:41 PM »
เวลาเจ้งธุรกิจ  หรือ เจ๊งหุ้น  มีวิธีเดินต่อแบบนี้ครับ...
1.  ตั้งสติดีๆ  แล้วทบทวนว่า  อะไรที่เจ๊งไปแล้ว  อะไรยังเหลือดีอยู่. อะไรทียังดีอยู่แต่ถ้าไม่ทำอะไรมันจะเจ๊งตามไป
2.  ไอ้ที่เจ๊งไปแล้วก็ทำใจยอมรับมัน  ถ้าไม่ยอมรับมันก็เจ๊งไปแล้วและจะพาใจเราเจ๊งไปด้วย
ถ้ายอมรับได้ใจเราก็ไม่เจ๊งตาม
3.  ไอ้ที่ยังเหลือดีอยู่ก็รักษาให้ดี  มันคือต้นทุนที่เราจะเดินต่อ
4.  ที่สำคัญคือที่ยังอยู่แต่ต้องทำอะไรถ้าไม่ทำมันจะเจ้งเพิม อันนี้ต้องรีบพิจรณาและทำบางอย่างเพื่อป้องกัน
(จิตใจของลูกคุณก็อยู่ในข้อนี้ครับ)

ไม่มีชีวิตใครที่ไม่มีปัญหา....
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

dx

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 08:07:14 PM »

OK ครับผม
ขอโทดด้วยครับ ผมอ่านเข้าใจผิดไปเองครับ
ขอให้ผ่านช่วงเวลาที่เลวร้ายแบบนี้ไปเร็วนะครับ
เวลาเท่านั้นที่จะช่วยเยียวยา เป็นกำลังใจให้ครับ
ขอบคุณครับที่เข้าใจ