ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษนะคะ​ แค่รู้สึกว่าไม่แฟร์​ อย่าเหมารวมนะ  (อ่าน 1556 ครั้ง)

L-Khawfang

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
คือนัดกับพี่คนนึง​ เปิดกล้องให้ดู  ส่งเบอร์​ ส่งที่อยู่ให้​ แล้วพอดีเห็นเค้าเลือกมากเลยบอกยกเลิกได้นะ​ บอกรายละเอียดหน้ามีจุดบกพร่องตงไหนเผื่อกล้องไม่เห็น พอดีแอลยุกับเพื่อน​ ที่รับงานเหมือนกัน​พี่เค้าถามว่าเพื่อนรับงานไหม​ ก้อบอ​กรับ​ พอเราบอกยกเลิกได้นะเพราะดูพี่เลือกมากนิดนึง​ แต่กลับโดนด่ากลับมา​ ว่าเพื่อนที่รับงานอีกคนโกง​ โน่นนี่​ ทั้งที่ไม่ได้รู้จักกันกับเพื่อนแอล​ และแอลยังไม่ได้รับเงิน​ หรืออะไรจากเค้าเลย​ เค้ายังไม่ทันมาด้วย​ เข้าใจค่ะว่ายุแบริ่ง​ แต่ฉันไม่ใช่พวกชั้นต่ำโกงคนอื่นกิน​ อย่าเหมารวม​ คนที่นัดกับแอลได้เจอแอลทุกคน​ ตรงปกด้วย​ ต่อให้อยู่ไกลมีค่ารถให้​ ห้าทุ่ม​ เที่ยงคืนก้อไป​ ข้ามฟากรังสิต​ ราชพฤกษ์​ ก้อไปถ้ามีค่ารถ​ คือยังไม่ทันรู้จักกันดีมาด่ากัน​ มันหมายความว่าอะไร​ คนรับงานแบบนี้ก้อมีศักดิ์ศรียุ​ คนเหมือนกันค่ะ​ กรุณาให้เกียรติกันนิดนึง​ ไม่ทราบว่าเคยโดนหลอกอะไรมา​ เคยได้ยินยุแบริ่งมีอะไร​ แต่กรุณาอย่าเหมารวม​ เพราะสิ่งที่เค้าพูด​ มันแสดงถึงความคิดที่ไม่ได้มีอะไรดีเลย  ตัดสินคนจากถิ่นที่อยู่​ ไม่ใช่ตัวตนของคนจิงๆ​ ตัวแอลเองก้อเคยโดนหลอกจากพวกพี่ๆนี่เหมือนกัน​ แต่แอลก้อไม่เคยเอามาตัดสินพี่คนอื่นว่าจะเป็นเหมือนกัน​ แอลเลือกที่จะวีดีโอคลอให้เห็นหน้ากันไปเพื่อให้รู้ว่าแอลมีตัวตน​ แอลกล้าให้เบอร์​ กล้าให้ที่อยู่​ มีความจริงใจตั้งแต่ก่อนรับงาน​  เพื่อนแอลก้อด้วย​ เข้าใจว่าโพสผิดที่ค่ะ​  พี่ที่ใช้ชื่อ​ P ช่วยอ่านและทำความเข้าใจด้วยนะคะ​ มันคงเข้าใจไม่ยากนัก​ ภาษาไทย

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ขอโทษนะคะ​ แค่รู้สึกว่าไม่แฟร์​ อย่าเหมารวมนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 02:57:26 PM »
    เล่นเวป อย่าใส่ใจ อย่าไปเป็นอารมณ์กับคนที่ไม่ได้เป็นที่พอใจของกันและกันครับ ถ้าเราไม่ได้ทำอะไรผิดก็ปล่อยวางไปครับ
คนที่ไม่ใช่เป้าหมายของกันและกัน ก็แค่เลิกสนใจ ลบ บล็อค เพื่อใช้เวลา ความรู้สึกที่ดี
ไปติดต่อคนใหม่ดีกว่า คิด่าขนาดแค่จะมารับงาน แค่เจอกันแป๊บๆ เค้ายังเป็นแบบนี้
ถ้าเกิดเป็นคนใกล้ชิด คนในครอบครัวเค้า ต้องเจอเค้าทุกวัน จะแย่ขนาดไหน

สู้ๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา