Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

HW.9.​ พี่อย่าหลอกหนูนะ

(1/2) > >>

kokoneko:
สวัสดีครับขออนุญาตลงการบ้านอีกครั้ง
เนื่องจากผิดพลาดทางเทคนิคจึงกลับมาเขียนใหม่
เขียนมาจากความทรงจํา​  บันทึกถ้อยคำเป็นตัวอักษรครับ

สวัสดีครับสายลมหนาวยามค่ำคืน​
ในเดือนเเห่งพระจันทร์วันเพ็ญ​ ขออนุญาตกลับมาเขียนการบ้านอีกครั้ง​ หลังจากที่ถูกสะกดด้วยภาระหน้าที่เเละความชื่นใจในช่วงเวลาเก่าๆ

สิ่งที่ทำให้ผมกลับมาโพสหาน้องๆอีกครั้งอาจเป็นเพราะจิตที่ต้องการเเรงบันดาลใจ​ หรือไม่ก็ความเหงาที่เเวะมาเยี่ยมเยือน มันไม่ชินสักทีครับ

ผมที่มักจะทำโทรศัพท์พังอยู่บ่อยๆด้วยความเฟอะฟะ​     
ในวันนั้นที่ผมโพสหาน้องไปปรากฏว่าโทรศัพท์ก็ดันมาพังอีกจนได้​  ผมใช้ไลน์ได้อีกครั้งหลังจากนั้นเกือบๆ2สัปดาห์
ให้หลัง​  ตรงนี้ผมขอโทษน้องๆที่ทักมาด้วยนะครับ

ตามสไตล์ของผมก่อนที่จะกล้านัดเจอกับน้องก็อยากพูดคุยทำความรู้จักกันให้เกิดความรู้สึกดีๆ​ เห็นทัศนคติเเละเล่นมุข5บาท10บาทเป็นการคลายเครียด้วย555

น้องคนนี้เป็นคนคุยสนุกใส่ใจกับคู่สนทนาเเละมักมีรูปกับคลิปน่ารักๆตลกๆมาฝากผม(โดนใจข้าพเจ้าดีนัก)​

น้องเป็นสาวน้อยเรียนดีการันตีด้วยเกรดเฉลี่ย3กว่าเเถมยังขยันทำงานหารายได้พิเศษ
ในช่วงที่ผมได้คุยกับน้อง​ น้องก็ยังอยู่ที่ทำงาน
เห็นขยันๆเเบบนี้เเต่เราก็มีสิ่งที่ตรงกันคือ"ความเหงา"

วันต่อมาเราก็ยังคุยกันถูกคอยิ่งขึ้น​ วันนี้น้องหยุดได้ไปเที่ยวโชคไม่ดีที่ฝนตก​ ทำให้น้องต้องกลับเร็วกว่าปกติ
เเละในช่วงดึกราวๆ4ทุ่มน้องก็ไลน์มาบอกกับผมว่า"อยากเจอผม"

ตอนนั้นผมมีความรู้สึกหลายอย่างปะปนกัน​ เเน่นนอนผมดีใจเเละอยากเจอน้อง​ เเต่ผมไม่สะดวกเดินทางไปหา​ ใจหนึ่งก็เป็นห่วงที่น้องจะเดินทางมา​ในช่วงเวลาดึกๆเเบบนี้
น้องบอกว่าขอเวลาอาบน้ำก่อน​ ตอนนั้นก็เกือบ5ทุ่มเเล้ว
ผมบอกน้องไปว่า"ไม่เป็นไรพี่ไม่ว่า​ น้องยอมออกมาเจอพี่ๆก็ดีใจเเล้ว" น้องลังเลสักพัก
เเต่ในที่สุดน้องก็เลือกที่จะมา​
โดยทิ้งท้ายไว้ว่า"พี่อย่าหลอกหนูนะ"

เวลาห้าทุ่มเศษ​ ฝนตกปรอย​ ณ​ ลอบบี้ของรีสอทเเถวเลียบทางด่วนน้องก็เดินทางมาถึง​ ผมบอกกับน้องว่าถ้าเห็นหน้าผมเเล้วไม่โอเคอยากกลับบ้านไม่รับนัดก็ยอกได้ผมให้ค่ารถ​ คำตอบของน้องคือ"โอเคค่ะ"

น้องสวมชุดเเซกสีเหลืองขับผิวขาวมีรอยยิ้มเปื้อนใบหน้าอยู่ตลอด​ ผมขอน้องกอดไป1ครั้ง​ พร้อมขโมยหอมไป1ฟอด​ น้องเขิลเเละบอกว่า"พี่หนูยังไม่ได้อาบน้ำ" ​     ผมเเซวกลับว่า"ใช่จริงๆด้วย​ งั้นไปอาบกัน" พร้อมทั้งหยิบบาทเเอนบอดี้เวิคออกมา(เตรียมตัวมาดี)​

อย่างที่คิดครับ​ การที่เราพูดคุยทำความรู้จักกันมาก่อนทำให้การเจอกันมีเรื่องราว​ อาจจะมีความเขิล​ ความขำำ​ เเต่มันทำให้การเจอกันมีรสชาติ​ เต็มไปด้วยความรู้สึกที่ดี
เเละ"เป็นธรรมชาติ"

เวลาก็เดินผ่านไปตามธรรมชาตินะครับ​ ตอนนั้นตี1กว่าเเล้ว​ เเต่เรื่องราวของผมกับน้องก็ยังดำเนินไป
เปรียบดั่งเดินขึ้นเขาก็ยังไม่ถึงจุดสูงสุด​
เเต่ในที่สุดเราสองคนก็ฟันฝ่าอุปสรรคไปถึงเป้าหมาย
เเละได้รับความรู้สึกดีเป็นรางวัล
เสียงน้ำจากฝักบัวได้ดังขึ้นอีกครั้ง​ เเละบาธเเอนบอดี้เวิคก็ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างเช่นเคย

เป็นความรู้สึกที่อยากจะบันทึกความทรงจำลงเป็นการบ้าน
อีกครั้งหลังจากที่ผมไม่ได้เล่นเว็บเท่าไหร่ในช่วงหลัง

ขอทิ้งท้ายไว้นิดนึงครับ
ที่น้องบอกกับผมว่า"พี่อย่าหลอกหนูนะ"
เพราะว่าก่อนหน้านี้น้องเคยโดนหลอกนัดมา2ครั้งเเล้ว
ตรงนี้ผมก็ขอร้องว่าคนเรามีสาวนาได้คุยกันได้เจอกันก็น่าจะทำสิ่งดีๆให้กันอย่าเอาเปรียบกันเลย
มันไม่สบายใจหรอกครับ

ขอบคุณ​ที่สละเวลาอ่านครับ

A WayBackIntoLove:
หูย... มีเตรียมสบู่อาบน้ำไปด้วย

**30** 

Black coffee:
"เสียงน้ำจากฝักบัวได้ดังขึ้นอีกครั้ง​ เเละบาธเเอนบอดี้เวิคก็ได้ทำหน้าที่ของมันอย่างเช่นเคย"

**39** **39** **39**

บรรยายได้งดงามจริงๆ

viverini:
สวยงาม

My girlfriend:
บรรยายซะ เห็นภาพเลยคะ. ชอบๆๆๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version