ผู้เขียน หัวข้อ: สับสนกับคำนี้ไหม "อวบๆ"  (อ่าน 3401 ครั้ง)

workman

• Hero Member
  • People Like This 22
สับสนกับคำนี้ไหม "อวบๆ"
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 11:32:27 AM »
หลายๆครั้ง ที่น้องยอดว่าหุ่นอวบๆ ผมไม่กล้ารับนัด ต้องขอเห็นรูปเต็มตัวชัดๆ เพราะคำว่าอวบๆที่เคยเจอมามักจะกว้างจนคาดไม่ถึงเลย เพื่อนสมาชิกมีประสบการณ์อย่างไรกันบ้างไหมครับ

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
Re: สับสนกับคำนี้ไหม "อวบๆ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 12:07:57 PM »
ถามข้อมูลน้ำหนัก ส่วนสูงน้องๆสิคะ รูปภาพบอกDimensionไม่ได้ค่ะ ขนาดน้องๆลงโพส์นน./สส.กันไว้แล้วพี่ๆยังไม่อ่านกันเลยนะคะ

ผู้ชายแต่ละคนสเปคชอบผู้หญิงไม่เหมือนกัน คำว่า"สวย" ของแต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน บางคนชอบผญ.ตัวเล็ก? บางคนชอบผญ.อวบ? บางคนชอบผญ.สูงเพรียว? แล้วยังต้องเอาหุ่นของพี่ๆเองมาคำนวณประเมินกันอีก

(เช่น ถ้าพี่สูง160 หนัก58 คงหาน้องไม่อวบลำบากนะคะ แต่ถ้าพี่สูง 180 หนัก85 อาจจะบ่นน้องผอมเกินไป)​

ง่ายนิดเดียวแค่คุยกันให้เคลียร์ ตาชั่งคงไม่โกหกใครหรอกค่ะ (นอกจากพี่ไปเจอตะกวดที่ตั้งใจหลอกเองนะ)​ แต่ถ้าน้องๆให้ข้อมูลละเอียดแล้วพี่ยังประเมินไม่เป็น อันนี้ก็แล้วแต่บุญแต่กรรมใครเองแระจ้าาา

**30**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 12:45:04 PM »
จากประสบการณ์ที่ไปรับงานเที่ยวมา **04**
แย้วมีพี่ๆเล่าให้ฟังเยอะแยะตาแป๊ะขายไก่

พี่ๆชอบบอกว่า คนสวยหุ่นดี มักจะชอบ
บอกว่าตัวเองอ้วน ทั้งที่ผอมจนจะปลิวลม

ส่วนคนที่อวบอ้วน ชอบบอกนน.ต่ำกว่า
ความเป็นจริง รวมทั้งพี่ๆเล่าว่า คนบอกส่วนสูง
เกินจริงก็มีมาก รวมไปถึง สัดส่วน เจอตัวจริง
จึงค่อนข้าง ที่จะไม่ตรง แต่ก็จ่ายตังค์
และfade กันไป เรียกว่าวัดดวงละกัน

คนเอารูปสมัยผอมมาส่งให้ แต่ตัวจริง
อวบแร้วก็มี เอารูปสมัยสาว 5ปีก่อนมาให้ดูก็มี

เจอตัวจริงอวบกว่าที่คิด แต่คุยแร้วคลิ้ก
ก็ต่อกันไปยาวๆก็มี...เพราะคนอวบมักอารมณ์ดี
และให้ sex ที่ฟิน พี่เค้าบอกมา  **34**

เอาเปนว่า หยวนๆละกันค่าพี่
กินดี อยุ่ดี หน้าอกใหญ่ เต็มมือดี นาจา **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

LinLin❤️

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:17:11 PM »
ถ้าคุยกันแล้วโอเคบางทีก้อมองข้ามน้ำหนักไปได้ เคยเจอน้องหนักว่าตัวเอง แต่น้องน่ารัก คุยสนุก ก้อดีนะครับ อวบบ้างไม่เปนไร แต่ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบคิดว่าตัวเองอ้วนนะ จากที่เคยเจอ แต่จริงๆไม่อ้วนหรอกครับ

พี่คนนี้ตอบน่ารักจังอ่ะ **36** จริงที่สุดค่ะ ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบคิดว่าตัวเองอ้วน พี่ที่ไปเจอน้องใช้รูปหลอกหรือโกหกมานี่? ต้องเรียกซวยจริงๆ

น้อยมากที่จะได้ยินผู้หญิงพูดว่าชั้นผอมค่ะ55555  เคยได้ยินแต่ผู้ชายพูดอ้วนตรงไหน??? 

**30** **30** **30**

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:20:35 PM »
เฮ้อ.......มันเป็นอะไรที่พูดยากมากว่า แบบไหนเรียกว่าอวบ แบบไหนเรียกว่าอ้วน แบบไหนเรียกว่าผอม
จากประสบการณ์ ที่ก็ค่อนข้างจะเลื่อนๆ ไปบ้าง หลังเจอน้องมาค่อนข้างเยอะ จนเริ่มจำไม่ได้บ้างแล้ว ขออนุญาตไล่จากความสูงก่อนนะ
เคยเจอคนสูง 170+ นน ที่เจอแบบยังไม่ถึง 50 แล้วก็ไปเจอแบบ 60 ได้ คนที่ นน 60 อวบครับ แต่ เขามีสรีระนะ หมายถึง ไม่ได้ลงพุงจนเอวเกือบเท่าสะโพก หรือหน้าอก แต่ตัวค่อนข้างใหญ่
ถัดมา น้องสูง 160+ หนัก 50 น้องบอกอ้วนขึ้น เพราะตอนเจอแรกๆ หนักแค่ 45 ดูยังไงก็ยังผอม ถ้าน้องนำ้หนักขึ้นเป็น 55 ก็ยังคิดว่าจะไม่อวบอยู่ดี แล้วน้องหลายๆ คน ก็สูง 160+ ถ้า น้ำหนัก 50 ดูผอมทุกคน แต่ที่ดูแล้ว อวบจริง เริ่มเข้าข่าย จะเป็น 160+ น้ำหนักด 50+ แต่ น้ำหนักลงที่พุงต่างหาก
ส่วนพวกเตี้ยกว่า 160 จะดูว่าอวบง่ายมาก นอกจากพวกที่ นน น้อยกว่า 45 ก็จะเริ่มผอม
เพราะงั้น การจะแค่ดูรูป บอกอะไรไม่ได้ว่าจะเป็นแบบที่ชอบ จะไม่อวบ หรือแม้กระทั่งบอกน้ำหนักและส่วนสูง ก็ยังบอกไม่ได้ชัดเจน รวมทั้ง คนทุกคน มีมุมมองเรื่องอวบที่ไม่เหมือนกัน
ดังนั้น นัดเจอเลยจะดีกว่า ถ้าไม่ใช่ที่มองหา ผช ก็ควรใจกว้างหน่อยในการให้ค่าขนมค่ารถกับน้องๆ แล้วน้องๆ ก็ควรจริงในหน่อย ส่วนสูงกับน้ำหนัก ไม่อาจระบุชัดเจน จนกว่าจะบอกสัดส่วนทั้งหมดด้วย

workman

• People Like This 22
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:24:54 PM »
ผมมีประสบการณ์ตรงข้ามกับท่าน truedate กับน้องกัสน่ะสิครับ ที่เคยเจอคือน้องบอกว่าตัวเองอวบๆ แต่พอเห็นส่วนสูงกับน้ำหนักแล้ว ผมว่ามันน่าจะเกินคำว่าอวบน่ะ อย่าง 160/70 ผมคิดว่าอ้วนครับ ไม่ใช่อวบ ที่แย่กว่านั้นบางคนเอารูปแต่งมาให้ดู เห็นว่าโอเคเลยไม่ถามเป็นตัวเลข แต่พอเจอคัวจริงเป็นคนละเชฟเลย สำหรับหุ่นอย่างน้องกัสนี่ ชอบขาดใจเลยครับ

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:29:16 PM »
ผญ ถามส่วนสูงและน้ำหนัก ก็ทราบข้อมูลแล้วครับ ส่วนสูง - 110 = น้ำหนัก ถือว่ายังอยู่ในเกณฑ์มาตรฐาน แต่ส่วนใหญ่ที่บอกอวบๆ เตรียมตัวเตรียมใจได้เลย อวบระยะสุดท้าย ----> อ้วนนนนนนนนนนนน ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

TiVA

• People Like This 68
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 01:32:53 PM »
ถ้าคุยกันแล้วโอเคบางทีก้อมองข้ามน้ำหนักไปได้ เคยเจอน้องหนักว่าตัวเอง แต่น้องน่ารัก คุยสนุก ก้อดีนะครับ อวบบ้างไม่เปนไร แต่ผู้หญิงส่วนใหญ่ชอบคิดว่าตัวเองอ้วนนะ จากที่เคยเจอ แต่จริงๆไม่อ้วนหรอกครับ
ถ้าคุยกันเล่นๆก้อจะบอกว่าตัวเองอ้วน
แต่ถ้ามารับงานก้อจะบอกว่าตัวเองแค่อวบครับ
 **21**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 02:18:28 PM »
     สาวๆ ในเวปที่บอกว่าอวบ ผมมักทำใจไปเลยว่าน้องอ้วน
แต่สาวอ้วนบางคนก็น่ารักครับ ถ้าไม่อ้วนจนเหลือส่วนคอดแค่ตรงคอ
สำคัญที่ผิวพรรณ หน้าตา และนิสัยใจคอซึ่งถ้าน่ารัก อวบไปบ้างก็รับได้และถูกใจได้ครับ
แต่แน่นอนครับว่าอยากเจอน้องที่รูปร่างดีมากกว่า

สาวๆ ที่บอกว่าผิวสีน้ำผึ้ง ผมมักทำไจว่าน้องคนนั้นดำ
แต่สาวผิวคล้ำที่เนียนละเอียด ไม่กระดำกระด่างก็สวยมีเสน่ห์ไปอีกแบบนึง
สาวผิวคล้ำมักหน้าตาคมคาย ซึ่งผมเคยเจอแล้วชอบมากๆ อยู่หลายคน

อย่างไรก็ตาม ถ้าอวบด้วย คล้ำด้วยนี่ ทำใจชอบยากจริงๆ ครับ
จะว่าผมเลือกมากก็ยอมล่ะครับ

ปล. 160/55 ขึ้นไปสำหรับผม นับเป็นอ้วนนะครับ
          170/55 ถือว่าพอดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Deelaaaa

• People Like This 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2018, 02:42:52 PM »
โดยส่วนตัว ผมชอบสาวตัวเล็กนะครับ
ดังนั้นเวลาขอส่วนสูง นน. น้อง ก็จะพอรู้ว่าใช่แนวตัวเองไหม
ถ้าสูงเกิน 165 สำหรับผมว่าเป็นสาวตัวสูง ส่วนใหญ่ผมจะไม่ค่อยกล้านัดน่ะครับ เพราะผมสูงแค่ 170 เอง เดินด้วยแล้วรู้สึกเขินๆ ถ้าสูง 165 ขึ้นไป ก็ทำใจเผื่อไว้แล้วครับ ไม่ค่อยนัดเท่าไร
ถ้าสูงในเกณฑ์ที่โอเค ราวๆ 155-165 ก็จะเผื่อนน.ไว้ ไม่น่าจะเกิน 50 ครับ
ถูกอยู่ว่า ส่วนสูง กับนน. น่าจะสัมพันธ์กัน เช่น สูง 155 หนัก 50 ก็น่าจะเป็นสาวอวบๆ กว่าคนที่สูงหนัก 165 หนัก 50 เหมือนกัน แต่ถ้าน่ารัก พูดคุยกันถูกคอ ก็สนใจพอๆกันครับ