ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านที่ผู้หญิงควรอ่าน " เรื่อง จุ๊ๆ ... ที่ห้ามมองข้าม "  (อ่าน 1910 ครั้ง)

MerryGoRound

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
หลังจากเรื่องล่อซื้อโจรครั้งที่แล้ว
ก็มีเรื่องตื่นเต้นเกิดขึ้นมากมายกับชีวิต ไม่หยุดไม่หย่อน

เรื่องงาน เรื่องเพื่อน เรื่องผู้ ...
จนเพิ่งจะสังเกตตัวเองว่า เอ๊ะ !
หรือ เรื่องเบญจเพสที่เขาลือ จะแรงจริงๆ  **19**

วันนี้จะขึ้นประโยคแบบ กึ่งสะดุ้งกึ่งนิ่ง ให้ฟังหนึ่งประโยค
นั่นคือ " เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมดทั้งสิ้น "

รู้สึกเริ่มดาร์คขึ้นมาเลยใช่มั้ย 555
แล้วมันเกี่ยวอะไรกับ เรื่อง จุ๊ๆ ...

และนี่ไม่ใช่การบ้านรีวิว
นี่คือการบ้านสำหรับผู้หญิงทุกคน
ขอให้ตั้งใจอ่าน วันนี้เอาสาระมาฝาก อิอิ

เมื่อไม่กี่สัปดาห์ที่แล้ว เราประสบอุบัติเหตุ จากการใช้ชีวิตประจำวัน
คือการล้มเพราะส้นสูง 5555555 อย่าขำเลย แค่นี่ก็เขิลจะแย่อยู่ละ
ด้วยเอาร่างข้างซ้ายล้มลง แต่ขอบหินโดนซี่โครงซ้ายเข้าอย่างจัง

นี่ก็ขำตัวเองจนเลิกขำ เพราะเริ่มมี affectation ตามมา
คือการ ' ปวดท้องน้อย เหมือนจุกใจจะขาด '
ลักษณะคล้ายๆปวดประจำเดือนแบบเดินไม่ได้ ...
คุณผู้หญิงหลายคนน่าจะเคยผ่านจุดนั้นมา

แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่าปวดทั้งวันทั้งคืน ไม่มีวี่แววจะหายเนี่ยสิ
เลยไปพบคุณหมอ ให้ช่วย x ray ว่าเกิดอะไรขึ้น

และแล้วผลที่ออกมาก็ทำให้ใจแป้วไป 15 นาที
' น้อง น้องถุงน้ำรังไข่ซ้ายรั่ว นะ '

15 นาทีที่อึ้งคือ ไม่รู้ว่ามันคืออะไร 55555

เอางี้จะอธิบายให้ฟัง คือปกติคุณผู้หญิงจะมีรังไข่ 2 ข้าง
ไว้ผลัดกันทิ้งไข่ยามเป็นวันแดงเดือนใช่มั๊ย
ทีนี้ เมื่อเราใกล้ถึงวันนั้น ไข่จะสุกงอม มันจะเป่งๆ ร่างจะตึงๆ
ไอที่บ่นว่า ร่างจะแตกนั่นแหละ  **30**
คือวันไข่สุกจนได้เวลาไหลออก

และแน่นอน ผู้หญิงทุกคนจะรู้ (ถ้าไม่รู้ก็จะได้รู้นะ)
ว่าถ้าใกล้วันแดงเดือด จะเป็นช่วงที่ร่างกายอ่อนแอที่สุด
ควรจะเป็นวันจำศีลของตัวเอง
นอนดู netflix กับ ห้องแอร์เย็นๆ พร้อมโกโก้ร้อนๆ เพื่อพักร่าง

และเหตุการณ์ ขอเรียกว่า ' ไข่แตก ' นี้มันเกิดได้หลักๆ 2 ประการณ์
1. อุบัติเหตุ
2. จัดหนักจัดเต็มไปหน่อย ...

ถามว่ามันอันตรายมั้ย ตอบความจริงเลยคือระดับนึงเลยทีเดียว
โชคดีของเราที่เลือดมันออกปริ่มๆ เลยแค่กินยานอนพักร่างยาว
และ คำถามหลอนๆจากหมอว่า ' อย่าหนักเกินไปสิลูกกก '
หมอคะ หนูยังไม่มีของในสต๊อกเลย จะเอาอะไรไปใส่คะ หม๊อออ **07**

บางรายเกิดจากอุบัติเหตุปั่นจักรยานล้ม
ไข่แตกเลือดคลั่งจนเสียชีวิตก็มีมาแล้ว...
ดังนั้นอย่าประมาทหรือชะล้าใจไปเด็ดขาด  **19**

และจากการพูดคุยกับเพื่อนผู้หญิง 2/10 คน ที่เคยผ่านการไข่แตกมา
มาจาก accident และ ผู้ทำการบ้านแบบ hardcore
แต่ผู้นางดี พาไปโรงบาล ดูแลตลอด ดี๊ดี อิจฉาาาา  **19**

และสำหรับเราตอนนี้ ประมาณอีก 2 วันก็คงหายดี ได้ออกไปลิงโลดกับเขาแล้ววว
ไว้หายดีแล้วจะมา update กันอีกทีนะคะ

ตอนนี้เรื่องหาพี่ดูแลเลยพักไปก่อนแล้วกัน 555
อุดหนุนผักผลไม้บริโภคไปก่อน ใกล้หน้าหนาว ต้องรีบตุน  **34**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
หายเร็วๆนะครับ
 **06**

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
อ่านแย้วจุกไปด้วยเรยค่า
หายไวๆนะค้า..อยากทราบว่า
หายแร้ว ใช้การได้อีกทีตอนไหนคะ  **25**

ถ้าได้พี่ดูแลแร้ว อย่าลืมมารีวิวนะคะ 41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

• Newbie
  • *
หายเร็วๆนะครับ
 **06**
ขอบคุณมากค่ะ อยากซ่าแล้ววว

• Newbie
  • *
อ่านแย้วจุกไปด้วยเรยค่า
หายไวๆนะค้า..อยากทราบว่า
หายแร้ว ใช้การได้อีกทีตอนไหนคะ  **25**

ถ้าได้พี่ดูแลแร้ว อย่าลืมมารีวิวนะคะ 41

คุณหมอบอกว่า 2-3 วันคือร่างกายกลับมาปกติค่ะ แต่ใช้ได้จริงคงคิดว่า อีก 1-2 สัปดาห์  **19**
ตอนนี้เลยต้องพักหาพี่ไปเลย แง อยากดูแลพี่แต่ขอดูแลตัวเองก่อนแล้วกัน  **07**

• Newbie
  • *
เพิ่มเติมอีกสักหน่อย คือ ถุงน้ำรังไข่รั่ว ไม่ได้ทำให้เป็นหมันนะ  **19**
เหมือนแผลถลอกเฉยๆ แต่มันอยู่ข้างใน
ไม่ดื้อ กินยาครบ นอนพัก ก็หายได้เหมือนแผลปกตินะจ้า

ร่างกายจะ recover เอง  **04**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ถ้า จขกท  สงสัยว่าหายแล้วจะมีผลข้างเคียงอะไร.....
มาให้ผมทดสอบได้คราบบบบบบบ...... **39** **39** **39**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

BE with me FREE Starbuck

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
หายเร็วๆนะคะ จากแฟนคลับค่ะ