ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นค้ะ  (อ่าน 3018 ครั้ง)

Pink girl

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ขอความคิดเห็นค้ะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 01:05:22 PM »
มีพี่คนนึงคะ นัดแล้วตกลงกันจะดูแล เราก็คุยกันมาสักพักแล้วก็ตกลงคอนเฟิร์มนัดพี่เค้าขอให้เราไปหาแล้วค้างบ้านเค้าอยู่แถวสำโรงเราก็คุยเงื่อนไข แล้วพี่เค้าบอกช่วยได้จริงเราก็เลยตัดสินใจไปหาพี่เค้าเลย ที่อิมพีเรียล สำโรง หลักจากนั้นไปบ้านพี่เค้า ดูภายนอก ลักษณะ หน้าตา คำพูดจา ก็น่าจะเป็นคนดีนะคะ เราก็พยายามเข้าเรื่อง เงื่อนไขก่อนที่จะเริ่ม นอนกัน แต่พี่เค้าเหมือนจะเลี่ยง แต่เรา็ยังคงคิดว่า พี่เค้าไม่หลอกหรอก สุดท้ายหลังจากมีอะไรกันแล้ว พี่เค้าบอกว่า ต้องรอวันที่ 12 นะ ซึ่งก็คือวันนี้ พี่เค้าบอกเงินยังไม่เข้า สรุปเราไม่ได้เงินสักบาท ค่ารถ ก็ออกเอง ไป กลับ ตอนนั้นอยากกลับมาก แต่มันตี2ดึก เราก็ต้องฝืนอยู่ต่อ อยากโวยวายแต่ก็ต้องกลัว แอบส่งข้อความแชร์locationให้เพื่อน เผิ่อมีอะไรไม่ดี เกิดขึ้น แล้วตอนเช้าตี5 เราก็รีบกลับ หลังจากวันนั้นเราก็พยายาม ติดต่อ ทักพี่เค้า รอจนถึงวันที่12 พี่เค้าบอกจะโอนให้ จนถึงป่านนี้พี่เค้าก็เงียบค่ะ แบบนี้ก็เป็นตะกวดดีๆนี่เอง ช่ายมั้ยคะ เราควรทำยังไงอะคะ ช่วยแนะนำทีคะ มีหลักฐาน พิกัดบ้านพี่เค้า เด้วเราอัพรูปprofiles พี่เค้าให้ค่ะ จะได้ไม่ต้องไปหลอกคนอื่นอีก

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ขอความคิดเห็นค้ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 01:14:49 PM »
คราวหน้าต้องรับเงินดูแลก่อนนะคะ
ถึงค่อย..ปาดิดั๊บ...โอ้เย้...  **25**

ต้องสกรีนคนหนักๆค่ะ
"ตะกวดเยอะมาก"
สู้ๆค่ะ  **24**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Pink girl

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 01:27:01 PM »
ขอบคุณคุณค่ะ พลาดมาก ถวายสังฆทาน ซะงั้น

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 02:22:07 PM »
หลังจากนี้ก็ระวังตัวให้มากขึ้นนะคะ รับเงินก่อนเริ่มงานเสมอ
อีกอย่างถ้านัดเจอกันครั้งแรก แนะนำว่าให้เริ่มจากการเจอกันในที่ที่ปลอดภัย และสามารถปลีกตัวได้ง่ายก่อนจะดีกว่านะคะ
เผื่อเกิดเหตุไม่คาดคิดอะไรขึ้นมาอีก จะได้เทได้ทัน   **25**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 02:44:31 PM »
สู้ๆนะค่ะ  บางทีเราต้องใจแข็งบ้างอย่าเห็นแก่เงินที่เค้าจะให้ว่าเยอะ แล้วก็คำพูดนะค่ะ. สกรีนคนเยอะๆค่ะ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 05:29:49 PM »
วิธีการเดิม ๆ แต่ใช้ได้ผลตลอด

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 01:10:04 PM »

**25**

ใช่ครับ สูตรมาตรฐานง่ายๆ หาทางเอาเปรียบน้องที่กำลังเดออดร้ออน
ใช้การคุยที่น้องเชื่อถือ แล้วหาวิธีกล่อม หรือจัดการไม่ให้น้องกล้าขอค่าใช้จ่ายก่อน
สุดท้าย ก็เบี้ยว ....เรืองแบบนี้มีทุกวัน โดนกันตลอด แล้วก้ยังไม่สามารถแก้ไขได้
เหมือนจะไม่ลดลงเลยด้วยซ้ำ

น้องๆ หลายคนไม่เคยอ่านอะไรเลย ตั้งกระทู้แล้วรอ ซึ่งพวกนี้แหละครับ
ที่มักโดน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 03:25:25 PM »
อย่าไว้ใจใคร
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 06:15:12 PM »

**25**

ใช่ครับ สูตรมาตรฐานง่ายๆ หาทางเอาเปรียบน้องที่กำลังเดออดร้ออน
ใช้การคุยที่น้องเชื่อถือ แล้วหาวิธีกล่อม หรือจัดการไม่ให้น้องกล้าขอค่าใช้จ่ายก่อน
สุดท้าย ก็เบี้ยว ....เรืองแบบนี้มีทุกวัน โดนกันตลอด แล้วก้ยังไม่สามารถแก้ไขได้
เหมือนจะไม่ลดลงเลยด้วยซ้ำ

น้องๆ หลายคนไม่เคยอ่านอะไรเลย ตั้งกระทู้แล้วรอ ซึ่งพวกนี้แหละครับ
ที่มักโดน

ใช่ครับพี่กัปตัน แต่เหมือนผ่านตาว่าน้องเคยไปเม้นท์กระทู้พี ๆ คนหนึ่งไว้
ซึ่งดูจะเม้นท์นั้นแล้ว น้อง ไม่น่าตกเป็นเหยื่อง่าย ๆ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 06:22:23 PM »
เรื่องแบบนี้เขาบ่นกันบ่อยๆ โดนกันประจำ

พี่หลอกน้องก็แยอะ น้องหลอกพี่ก็แยะ ทำใจ