ผู้เขียน หัวข้อ: เหนื่อยใจ  (อ่าน 1677 ครั้ง)

Nammon_n

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เหนื่อยใจ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 07:16:46 PM »
การกลับมาบ้านหลังนี้เพื่อตามหาพี่ใจดีในครั้งนี้ มันยากมาก ยากเหลือเกิน ทำไมถึงต้องโกหก ทำไมถึงต้องมาหลอก มาเอาเปรียบกันด้วย ถ้าไม่เดือดร้อนก็แล้วไป แต่น้องที่เค้าเดือดร้อนล่ะ จะทำยังไง ทางที่มันโรยด้วยกุหลาบที่เต็มไปด้วยหนาม มันค่อยๆทำร้าย กัดกินจิตใจเหลือเกิพี่ๆใจดีที่ไม่หลอกกันหายไปไหนหมดคะ
ขอพื้นที่ดราม่านิดนึงนะคะ เชื่อว่ามีหลายคนที่ท้อเหมือนกัน สู้ๆไปด้วยกันนะคะ ค่อยๆเลือก ค่อยๆดูกันไป

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: เหนื่อยใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 07:36:29 PM »
พี่ ๆ ก็บ่น น้องดี ๆ หายาก
น้อง ๆ ก็บ่น พี่ดี ๆ หายาก

สำหรับคนดี ๆ เหนื่อยด้วยกันทั้งคู่
ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านครับ

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 08:04:51 PM »
มีน้อย หายาก จึงมีค่า
เพราะอยากมีค่าเลยรอให้พี่ๆที่ดีถูกชิงไปให้หมดก่อน (แบบพี่ข้างบนอะ)
 **34**
ขอให้พบพี่ที่ดีเร็วๆนะครับ

Nammon_n

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 08:09:56 PM »

ใครจริงใจ ทักส่วนตัวมาเลยค่ะ

คนที่ใช่ ไม่ต้องไล่ตาม

(สรุปแห้ว 55555)

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 11:58:40 PM »
เป็นเพราะ จขกท คาดหวังมากเกินไปรึเปล่าคะว่าจะต้องได้พี่ที่ช่วยแน่ๆ
ทั้งๆที่ในความเป็นจริงแล้วพี่ที่เจอจริง จ่ายจริงมีน้อยมาก พอ จขกท ไม่ได้เจอพี่ตามที่ต้องการก็เลยรู้สึก fail
ถ้าไม่ได้เดือดร้อนอะไรมากมาย ไม่ได้รีบที่จะใช้เงินเป็นจำนวนมาก ทำไมไม่ลองรับจ้างเที่ยวดูก่อนล่ะคะ
เราเองก็ได้เจอพี่ดีๆหลายท่านจากการรับจ้างเที่ยวนี่แหละ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

nalak

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 12:44:56 AM »
เป็นกำลังให้ จขกท นะค่ะ  พี่ดีๆยังมีอยู่  ขอให้พบพี่ที่ดีๆเร็วๆนะค่ะ **25**  **25**