ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกวดมั้ย?  (อ่าน 3529 ครั้ง)

Mdgi5.

• Newbie
  • *
  • People Like This 25
ตะกวดมั้ย?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 10:52:32 PM »
คุยหลอกนัดให้ไปจนถึงที่นัด แล้วก็เงียบหายไป
เห้อ ทำแบบนี้เพื่ออะไรคะ

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
Re: ตะกวดมั้ย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 11:19:10 PM »
วิธีป้องกันตะกวดหลอกนัดที่เรามักใช้เสมอ คือ ให้พี่มารับถึงที่ค่ะ น้อยมากที่จะไปเอง
พี่ที่ไม่เคยเจอมาก่อนนี่คือขอให้มารับเลย หรือถ้าไม่สะดวกมารับก็จะขอค่ารถต่างหาก
ถ้าพี่ที่เค้าอยากเจอเราจริงๆเค้าจะไม่มีปัญหากับเรื่องพวกนี้หรอกค่ะ มีแต่พวกตะกวดที่ชอบบ่ายเบี่ยงไปเรื่อย
ยังไงลองเอาวิธีนี้ไปใช้ดูก็ได้นะคะ และเจอหน้าปุ๊บแจ้งขอรับเงินทันทีค่ะ
หลังจากนี้ก็ระมัดระวังตัวให้มากขึ้นนะคะ ช่วงนี้ตะกวดเยอะม๊ากกกกกกกก เห็นมาแจ้งเตือนกันทุกวัน **25**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 07:51:02 AM »
วิธีป้องกันตะกวดหลอกนัดที่เรามักใช้เสมอ คือ ให้พี่มารับถึงที่ค่ะ น้อยมากที่จะไปเอง
พี่ที่ไม่เคยเจอมาก่อนนี่คือขอให้มารับเลย หรือถ้าไม่สะดวกมารับก็จะขอค่ารถต่างหาก
ถ้าพี่ที่เค้าอยากเจอเราจริงๆเค้าจะไม่มีปัญหากับเรื่องพวกนี้หรอกค่ะ มีแต่พวกตะกวดที่ชอบบ่ายเบี่ยงไปเรื่อย
ยังไงลองเอาวิธีนี้ไปใช้ดูก็ได้นะคะ และเจอหน้าปุ๊บแจ้งขอรับเงินทันทีค่ะ
หลังจากนี้ก็ระมัดระวังตัวให้มากขึ้นนะคะ ช่วงนี้ตะกวดเยอะม๊ากกกกกกกก เห็นมาแจ้งเตือนกันทุกวัน **25**
สมัยที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก เคยโอนให้ก่อนแบบวัดใจ ผลคือ 100%ไม่พบปัญหา
แต่มาวันนึง ถูกหลอกนัดให้รอเก้อ เสียเวลาที่หายากไป จากวันนั้นจึงระวังตัวตลอด
จะนัดสักครั้งก็ไม่ง่ายเหมือนเดิม

ในแง่คห.ของน้องPlease..เป็นวิธีที่ดีครับ แต่ยุคนี้คงลำบากถ้า

1.น้องๆที่มาหางานเป็นยูสชื่อใหม่ๆ ไม่เป็นที่รุ้จักมาก่อน คงยากที่พี่ๆจะเสี่ยง ไม่ว่าจะขับไปรับหรือโอนให้ก่อน ยกเว้น พี่ๆมือใหม่ที่เพิ่งเข้ามา

2.ตัวน้องๆที่โพสต์หา ถ้าเดือดร้อนมากก็ยิ่งลำบาก คงหายากครับ

ข้อแนะนำคือ น้องๆที่ยูสใหม่จะคนเก่าหรือใหม่ก็ตามแต่ ควรเข้าไปคุยในห้องนั่งเล่นสักพักเพื่อให้พี่ๆคุ้นชื่อ เชื่อว่าพี่ๆที่พอรู้จักตัวตนน้องๆดีแล้ว พี่ๆก็คงกล้าโอนหรือไปรับครับ

ยกตัวอย่าง
ชื่อยูสของน้องจขกท.ใหม่สำหรับผมครับ ถ้าผมจะนัดเจอ ผมจะไม่โอนหรือขับรถไปหาครับต่อให้น้องจขกท ส่งภาพหรือคุยดีแค่ไหน
น้องจขกท.ควรหาวิธีทำให้ตนเองเป็นที่รุ้จักครับ
แต่สำหรับน้อง Please.. เจ้าของความเห็น ถ้าต้องโอนก่อน โอนให้ได้สบายๆเลยครับ

ขอให้น้องๆทุกท่านรวมถึงน้องจขกท.พบแต่สิ่งดีๆนะครับ

jr2230

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 08:15:28 AM »
เคยนั่งคิดว่า ทำไมทั้งน้องและพี่จึงหลอกนัด ที่สรุปแบบง่ายๆ คือ ไอ้พวกโรคจิต
แต่พอคิดมากหน่อยในแง่ของพี่ๆที่หลอกนัด ความน่าจะเป็นคงมีดังนี้
1.โรคจิต
2.ป่วน ริษยา เพราะตนเองไม่มีปัญญาจ่ายเลยคิดแกล้งพี่ๆที่มีปัญญา
3.เจ็บแค้นน้องๆ จะตอนคุยหรือก่อนหน้าเคยโดนคห.วิจารณ์หนักๆมาก่อน
4.พอคุยไปแล้วพบว่าไม่ตรงสเปคทีตนเองต้องการแต่ได้หลุดนัดไปแล้ว
5.ข้อนี้ก็น่าจะเป็นสิ่งที่น่าจะใช่ คือ หวังหลอกฟันฟรีแต่พอคุยไปๆพบว่าน้องๆระวังตัวดีมากไม่มีหวังจะหลอกได้เลยจึงแกล้งนัด

นึกได้เพียงเท่านี้ครับ
ขอให้พบพี่ที่ดีๆนะครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 08:44:23 AM »
    พี่คนนี้อาจจะเป็น 1 ในคนที่เครื่องบินตกเสียชีวิตเมื่อเร็วๆ นี้ครับ
น้องก็แค่กรวดน้ำให้พี่เค้าเท่านั้นเอง ต่อไปขอให้เจอคนอย่าเจอผีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 10:24:12 AM »
เรื่องนี้ไม่ค่อยเจอค่ะเพราะส่วนตัวจะไม่นั่งรอใครละไม่เชื่อคำพูดใครจนกว่าจะเห็นหน้าเราเลยเจอนัดกระทันหันบ่อยมากสิบนาทีถึงละเน้นคนมาหาตลอดไม่ไปหาใครยกเว้นโอนค่ารถ หรือพิสูจน์ได้ว่าอยู่ที่นัดพอเราไม่เคยนั้งรอปัญหานี้ก็หมดไปเรื่องพวกหายละแกล้งตายแกล้งนัดมันมีเข้ามาอยู่แล้วต้องจัดการกฏของเราเองไม่รอถ้าพิสูจน์ไม่ได้ว่ามาจริงหรือตกลงกันเรื่องค่ารถกันให้ดี และเห็นด้วยกับอีกข้อ คือมันจะมีพวกนัดนอกที่ละพอเห็นน้องละไม่โดนใจก็หายไปเลย แต่อันนี้ไม่เคยเจอกับตัวแต่เคยได้ฟังจากปากคนเทน้องทีไม่ตรงใจบ่อยจะมี อีกประเภทตั้งใจป่วนรู้ตัวอยู่แล้วมาไม่ได้แน่นอนแต่นัดไปงั้นเพื่อต้องการคุยและให้น้องคุยกับมันเยอะๆเพราะผญมักจะคุยโต้ตอบเยอะเมื่อคิดว่าจะมาช่วยจริง เมื่อเราเจอคนไม่ดีบ่อยสกิลเราจะแข็งแรงถ้ายังไม่ได้รีบร้อนมากก็ลงโพสต์ไว้ลองค่อยๆคัดกรองดูคนกันไปเน้นเรื่องความปลอดภัยของตัวเราเองด้วย
Don’t worry, my love, we’re learning to love

jr2230

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 12:33:19 PM »
เรื่องนี้ไม่ค่อยเจอค่ะเพราะส่วนตัวจะไม่นั่งรอใครละไม่เชื่อคำพูดใครจนกว่าจะเห็นหน้าเราเลยเจอนัดกระทันหันบ่อยมากสิบนาทีถึงละเน้นคนมาหาตลอดไม่ไปหาใครยกเว้นโอนค่ารถ หรือพิสูจน์ได้ว่าอยู่ที่นัดพอเราไม่เคยนั้งรอปัญหานี้ก็หมดไปเรื่องพวกหายละแกล้งตายแกล้งนัดมันมีเข้ามาอยู่แล้วต้องจัดการกฏของเราเองไม่รอถ้าพิสูจน์ไม่ได้ว่ามาจริงหรือตกลงกันเรื่องค่ารถกันให้ดี และเห็นด้วยกับอีกข้อ คือมันจะมีพวกนัดนอกที่ละพอเห็นน้องละไม่โดนใจก็หายไปเลย แต่อันนี้ไม่เคยเจอกับตัวแต่เคยได้ฟังจากปากคนเทน้องทีไม่ตรงใจบ่อยจะมี อีกประเภทตั้งใจป่วนรู้ตัวอยู่แล้วมาไม่ได้แน่นอนแต่นัดไปงั้นเพื่อต้องการคุยและให้น้องคุยกับมันเยอะๆเพราะผญมักจะคุยโต้ตอบเยอะเมื่อคิดว่าจะมาช่วยจริง เมื่อเราเจอคนไม่ดีบ่อยสกิลเราจะแข็งแรงถ้ายังไม่ได้รีบร้อนมากก็ลงโพสต์ไว้ลองค่อยๆคัดกรองดูคนกันไปเน้นเรื่องความปลอดภัยของตัวเราเองด้วย
นี่เป็นอีกยูสตัวอย่างครับ ถ้าให้ผมโอนก่อนสำหรับยูส ผมกล้าโอนครับ ผมไม่เคยเจอน้องท่านนี้มาก่อนแต่อ่านที่น้องเคยแสดงคห.มาหลายๆครั้ง จึงเป็นสิ่งที่ทำให้มีความน่าเชื่อถือครับ

Guster13

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 12:48:07 PM »
นี่เป็นอีกยูสตัวอย่างครับ ถ้าให้ผมโอนก่อนสำหรับยูส ผมกล้าโอนครับ ผมไม่เคยเจอน้องท่านนี้มาก่อนแต่อ่านที่น้องเคยแสดงคห.มาหลายๆครั้ง จึงเป็นสิ่งที่ทำให้มีความน่าเชื่อถือครับ

**30**  ชอบอ่านความคิดเห็นพี่เหมือนกันค่ะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love

Guster13

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2018, 01:06:57 PM »
คนมาจริงเจอจริง มันจะไม่เคยยากเลย คนไม่คิดจะมาจะเป็นปัญหาเสมอ จะเยอะจะหายจะนั้นนี้ตลอด เคยเจอหลายครั้งที่ทางไกลมากเราก็ปฏิเสธบอกว่ารวมค่าเดินทางมันแพงมากให้หาน้องใกล้ๆหลายคนที่เจอยอมโอนหลายพันแค่ค่ารถเพื่อให้ไปเจอให้ค่าเสียเวลาระยะไกล อีกไม่เกี่ยงเลยเลยอยากจะบอกว่าปัญหานี้มันขึ้นอยู่กับคนจริงๆแต่คนพร้อมเจอมันจะง่ายไม่มีปัญหาเลยอีกปัญหาการโดนเทเมื่อไม่ถูกใจ ควรส่งรูปรายละเอียดกัน ชัดๆก่อนถ้าเราตรงแล้วยังไม่ไช่ก็ตั้งใจเบี้ยวแล้วอย่าไปเลยถ้าไม่มีหลักประกันไม่ไช่ไม่เห็นใจผช นะบางทีก็เคยเจอผชหลายคนยอมไปหาเจอไม่จริงหรือมีปัญหาตามมาก็เยอะแต่เรื่องนี้คงต้องแสดงความคิดในมุมผญก่อนสำหรับส่วนตัวมีงานประจำแน่นอยู่แล้วบางทีชอบลงโพสต์ไว้คัดคนเพราะพี่ดีๆที่เคยเจอไม่ได้เล่นเวบทุกวันเค้าเจอโพสต์เราเค้าก็แอดเลยไว้คัดคนไม่รีบไม่วิ่งเข้าใส่เราจะนิสัยเหมือนยูสข้างบน ไม่ตามแอดใครหรือเข้าไปในกฏใครอ่านละชอบแอดมาแต่ส่วนใหญ่เราอาจกรองเยอะไปนิดบล็อกไปเยอะมากยอมรับเลยว่าระวังตัวเลือกคนมาก ด่าด้วยถ้าแนวไม่ดี พิมยาวไปแต่อยากแชร์ความคิดเห็นที่เจอมาค่ะ หวังว่าจขกทจะได้มุมมองไว้ลองศึกษา

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 12:40:23 AM »
เอาจริงๆ ผญ ที่โดนหลอกส่วนใหญ่มักจะเป็นคนที่โพสต์แนว ... เดือดด่วน พร้อมออกตอนนี้ ขอพี่พร้อมเจอวันนี้/เดี๋ยวนี้
กลุ่มที่โพสต์แบบนี้จะเป็นเป้าหมายหลักของตะกวดเลยแหละค่ะ เพราะความเร่งรีบจะทำให้สติในการคัดกรองคนลดลง
รู้ว่าบางคนคือเดือดร้อนมากจริงๆอ่ะแหละ แต่เวลาที่คุยกับพี่ก็พิจารณาดูความน่าเชื่อถือซักหน่อย
อย่างที่พี่ jr ได้บอก การสร้างความน่าเชื่อถือของแต่ละคนต่างกัน
พี่บางคนเม้นกระทู้เยอะเพราะเข้าไปแสดงความเห็นในกระทู้ต่างๆที่มีประโยชน์ พี่บางคนเม้นกระทู้เยอะเพราะทิ้ง ID Line ไปทั่ว ลองสังเกตดูให้ดีๆค่ะ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.