ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกวดมั้ย?  (อ่าน 3476 ครั้ง)

nalak

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: ตะกวดมั้ย?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 01:52:16 AM »
จากประสบการณ์ของเก๊าา  ตะกวดส่วนมากที่เคยเจอ  จะชวนคุยเยอะมาก ถามนุ้นถามนี่ นัดวันนุ้นวันนี้ ทักมาบ่อย พอถึงเวลานัดเงียบ หาย  ให้ไปหาแต่ไม่โอนค่ารถ  ยิ่งเห็นเราเดือดร้อนเหมือนยิ่งแกล้งค่ะ  ( แต่บางกรณีพี่ที่นัดจริงกลับโดนหลอกให้โอน ก้อมี บางทีก้อน่าเห็นใจพี่ที่ดีๆ ค่ะ  ) ส่วนพี่ที่นัดจริงจะคุยแค่คราวๆ พอเข้าใจทั้งสองฝ่าย ไม่เรื่องมาก บางคนใจดีโอนให้เลยก้อมี เพราะพี่เค้าต้องการช่วยจริงๆ **25**  **25**  ขอให้  จขกท  เจอพี่ดีๆนะค่ะ

latata

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 09:26:29 PM »
เคยเจอทั้งที่นัดแล้วไม่มาเหมือนกันค่ะ เข้าใจความรู้สึกเลยว่ามันเสียเวลาเสียอารมณ์ขนาดไหน

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 09:40:19 PM »
จากที่เล่นเว็บมาก็พอเดาได้ค่ะ. ว่าคุยแนวนี้ตะกวดแน่ๆยังรูปไม่มี รูปหมู หมา นี้ไม่คุยเลย. ตะกวดนี้มีเยอะแต่ยังไม่เคยเจอ
ขอให้โชคดีเจอพี่ดีๆน่ะค่ะ. ค่อยๆหา ค่อยคุย

AG

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2018, 10:06:34 PM »
 ส่วนตัวเจอทั้งดีและไม่ดี   **25**
ไม่มีอะไรมาแนะนำใครๆได้เลยเพราะบางทีก็มองคนพลาดเคยรอเก้ออยู่เหมือนกัน
ขนาดว่าเป็นคนไม่ค่อยเชื่อใครง่ายๆ
บางทีคนจะหลอก มีรูปโปรไฟล์ดี พูดจาน่าเชื่อถือ
พอถึงเวลานัด ก็เงียบหายเหมือนตายจากไปเรย **30**
จนคิดว่า เอ๊ะ หรือว่าพี่เค้ารีบมาตามนัดเราจนขับรถตกเขาตายไปแร้ว  (รู้สึกผิดไปอี๊กกก)555
แต่บางคน รูปโปรไฟล์ ภูเขา ทะเล น้ำตก หมา แมว อะไรของเค้าก็ไม่รู้ แต่ก็ดีซะจนคาดไม่ถึงก็มีค่ะ
หลังๆเลยไม่ค่อยซีเรียสเรื่องรูปโปรไฟล์ แต่จะไม่ให้ไลน์ก่อนแค่นั้นเอง(แอบเลือกนิดนึง)อิอิ
จะอาศัยดูจากลักษณะการพูดคุยเบื้องต้นในpm
ถ้าสไตล์เดียวกันก็คุยยาวๆในไลน์
ยังไงก็ขอให้เจอพี่ดีๆนะคะ เจ้าของกระทู้ 41