ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงใจร้ายขนาดนี้หล่ะคะ  (อ่าน 1955 ครั้ง)

Badtime

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
ทำไมถึงใจร้ายขนาดนี้หล่ะคะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 05:03:47 PM »
โดนพี่คนนึงหลอกให้ไปหาแล้วจิดต่อไม่ได้ค่ะ
หนูพึ่งเริ่มงานยัฃไม่มีเงินติดตัวเลยมาโพสหาพี่ช่วย
เรานัดกันวันนี้ตอน บ่ายๆเพราะงานหนูเสร็จเร็วเลยรีบออกไปหา
ก่อนออกไปก็ติดต่อกันปกติพี่เขาก็ video call มาหาตลอดทาง
ตอนแรกที่นัดหนูขอนั่ง bts ไปหาแตาพี่เขายืนยันว่าให้นั่งแทคซี่ไปหา นั่งจาก แถว สำโรงไปถึง อนุสาวรี
พอไกล้จะถึงพี่เขาก็ยังติดต่อกันได้ปกติ
พอบอกว่าถึงแล้ว พี่เขาก็ให้ไปจอดรอแถว เซนจูรี่
หนูก็รอ รอจน 4 โมงกว่า พอลองโทรกลับไปหาพี่เขาก็รับนะคะ
เขาก็บอกว่ากำลังไปๆแล้วรีบตัดสาย หนูเลยไลนหาย้ำอีกรอบ
พอไลนไป2-3 ข้อความ พี่เขาก็ลบบัญชีไลนหนีหายไปเลยค่ะ
ตอนนี้เงินจำนวนสุดท้ายที่มีหนูก็จ่ายค่าแทคซี่ไปแล้ว
เงินไม่มีติดตัว ไม่มีจะกินข้าว
ค่าห้องก็ยังไม่ได้จ่าย
ตอนนี้ถึงห้องแล้ว
นอนร้องไห้ ไม่รู้จะทำยังไงดี
สมน้ำหน้าตัวเองที่โง่โดนหลอก
หนูไม่รู้จะทำยังไงดีแล้วค่ะ
(•ω•) โรคกลัวความรัก

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
Re: ทำไมถึงใจร้ายขนาดนี้หล่ะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 05:22:21 PM »
จะสงสัยทุกครั้งที่มีตะกวดหลอกโดยการกระทำแบบนี้
คือหลอกนัดเจอ คืองง ว่าหลอกเพื่ออะไร?
ในกรณีหลอกแล้วได้ตัวน้องแบบไม่จ่ายตังค์
พอเข้าใจ แบบนี้หลอกทำไม ความสะใจหรอ?

เก็บเป็นประสบการณ์แล้วกันนะคะ
การหลอกแบบนี้มันก็ดูยากสะด้วย
คราวหน้าอย่าไปไกลมาก เชื่อว่าพี่น่ารักๆหลายคน
ยอมไปหาน้อง ถ้ารู้ว่าน้องลำบากค่าเดินทางขนาดนี้
จะเอ๋ยปากขอก่อน พี่บางคนก็กลัวเราหลอกค่ารถ
วิธีแก้มันยากจริงๆ เอาเป็นว่าฟาดเคาะห์ค่ะ
ลองหาใหม่ค่ะเชื่อว่ามีพี่น่ารักๆอยู่

ปล.มีข้อมูลพี่ผช.ก็เอามาลงได้นะคะ
ชื่อไลน์ เบอร์โทร คนอื่นจะได้ระวัง

myman

• Full Member
  • People Like This 61
Re: ทำไมถึงใจร้ายขนาดนี้หล่ะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 06:54:36 PM »
น่าสงสาร
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 07:25:54 PM »
อย่างน้อง Badtime ไม่น่าจะพลาดแล้วนะ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า