ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงวันลอยกระทงแล้ว ปีนี้ใครไปลอยกระทงที่ไหนบ้างหรือไม่ได้ไปมาแชร์กันได้นะคะ ^^  (อ่าน 2525 ครั้ง)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
วันเพ็ญเดือนเด่นลอยฟ้า
สาวเจ้าพากันลอยกระทง
หนุ่มๆยืนมองงวยงง...
เอามือจับ"กระทง"คนละทีสองที

กระทงน้องทั้งอูมทั้งใหญ่...พี่กัปตันจับไหวไหมนี่
พี่slowนั้นไม่ต้องห่วง..ชำนาญกระทงทุกsizeทุกที่
จรเข้ซุมอยู่ในน้ำ...กระทงลอยมา.."งาบ"เสียสามที
Mumo นั้นเป็นอย่างไร กระทงใหญ่ไหม ใครรู้บอกที

แหม ยังคิดถึงเราด้วยดีนะ....

เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
นี่ก็ไม่ได้ไปลอยที่ไหนเลย ไม่ชอบประทัด ไม่ชอบเสียงดัง ไม่ชอบตกใจ  **30**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

เอ้อออออ....."กระทง"น้องเป็นแบบไหน....ทำไฉนพี่จะได้ดู... **40**
ซื้ออุปกรณ์ทำกระทงมาค่ะ เดี๋ยวทำให้ดู ตอนนี้ก็ดูตัวอย่างที่หนูเคยทำกระทงไปก่อนแล้วกันคะ
[/quote]
กระทงหนูสวยมากครับ....ดูอิ่มอูมเหมาะกับมือผมเลยครับ... **32**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
กระทงหนูสวยมากครับ....ดูอิ่มอูมเหมาะกับมือผมเลยครับ... **32**
ชอบแบบนี้หรอคะ แต่ปีนี้ทำไม่ทันแล้วคะ เป็นปีหน้าล่ะกันค่ะ ซื้ออุปกรณ์มานะคะ เดี๋ยวหนูทำให้
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
Re: ถึงวันลอยกระทงแล้ว ปีนี้ใครไปลอ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 08:47:39 PM »
พี่พาน้องเป็นกระทงหลงทางหรือเปล่าครับเนี่ย.....
ขอบคุณนะครับ ถ้าพี่พอจะทำสิ่งดีๆ ให้น้องได้บ้าง
กระทงไม่หลงทางหรอกค่ะ เพราะพี่กัปตันไม่ใช่ไชยา มิตรชัย  **25**
ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。