ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงดีคะ ไม่กล้าโพสรับงานเลย~~  (อ่าน 2327 ครั้ง)

คนเหงา

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ทำยังไงดีคะ ไม่กล้าโพสรับงานเลย~~
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 12:06:03 PM »
เคยโพสรับงานเมื่อประมาณ 4-5 ปีก่อนค่ะ โพสรับงานจ้างเที่ยว ไม่รับงานแรง งานนัว แต่โดนพี่หลอกเข้าโรงแรม หลังจากนั้นมาก็ลองโพสอีก เจอเสียงเดิมโทรมาค่ะพี่เค้าจะจ้างอีกแต่กลัวมากแค่ได้ยินเสียงตัวก็สั่นแล้วอ่าค่ะ แต่เดือนร้อนระดับหนึ่งนะคะ อยากโพสแต่กลัวเจอพี่คนเดิม หรือคนใหม่ที่มาแนวเดียวกัน  **07**

**พี่ดีๆน้องก็เจอนะคะ จนเกิดความรู้สึกดีๆก็มีมาแล้ว แต่มันยังกลัวพี่คนนั้นอยู่อ่าค่ะ  คือเหมือนพอคิดจะโพส ภาพพี่คนนั้นก็ผุดขึ้นมาเลยค่ะ ไม่รู้จะจัดการกับตัวเองยังไงดี **12**

Teaser

• Newbie
  • *
Re: ทำยังไงดีคะ ไม่กล้าโพสรับงานเลย~~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 01:37:45 PM »
ลองหาจากพี่ๆที่โพสต์ดีมั้ยครับ แล้วก้อค่อยๆเลือกแอดไป

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: ทำยังไงดีคะ ไม่กล้าโพสรับงานเลย~~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 02:14:22 PM »
ลองขอให้พี่ดีๆน่ารักๆ
ที่เคยจ้างคุณ มาช่วยจ้างซ้ำสิคะ
อย่างน้อยก็คุ้นเคยกัน ไว้ใจได้ค่ะ 41
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 02:29:54 PM »
พยายามอย่าทิ้ง Line ID ไว้บนหน้ากระทู้ค่ะ เพราะทำแบบนั้นเท่ากับใครๆก็สามารถแอดไปหาได้
ให้พี่ทิ้ง ID ไว้ให้แล้วเราค่อยเป็นฝ่ายแอดไปจะดีกว่า อย่างน้อยก็สามารถคัดกรองพี่ได้ในระดับนึง

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 03:49:54 PM »
พยายามอย่าทิ้ง Line ID ไว้บนหน้ากระทู้ค่ะ เพราะทำแบบนั้นเท่ากับใครๆก็สามารถแอดไปหาได้
ให้พี่ทิ้ง ID ไว้ให้แล้วเราค่อยเป็นฝ่ายแอดไปจะดีกว่า อย่างน้อยก็สามารถคัดกรองพี่ได้ในระดับนึง

ตามนี้ครับ แค่น้องบอกคุณสมบัติว่าน่ารักอย่างไร
ถ้ามีคนไหนสนใจน้องให้เค้าหลังไมคืไปหาแล้วขอไอดีพี่เค้า แล้วลองแอดไป
ถ้าไม่ใช่คนที่น้องอยากเจอก้หยุด แล้วหาคนที่พอจะเชื่อได้ว่ามาดีแทนก็แล้วกันครับ
ยังมีคนที่น้องพึ่งพาได้ครับ กรองให้ละเอียดนิดนึงเท่านั้น
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 04:21:11 PM »
การพูดคุยกับใครก็ตามที่เขาทักหา หรือน้องทักหา หรือแม้กระทั่งแค่ดูรูปที่เขาลงไว้ ไม่ว่าจะเป็นรูปจริงหรือรูปปลอม ไม่มีใครบอกได้หรอกว่า ใครคนไหนจริงคนไหนปลอม คนไหนจริงใจ คนไหนหลอก
แต่สิ่งหนึ่งที่พี่ๆ ทุกคน ที่มีปัญญาดูแลน้องๆ มีความจริงใจช่วยเหลือน้องๆ เขาจะเลือกคนที่เขาจะทัก แล้วเขาจะถามแต่เรื่องที่จำเป็นต้องถาม เพื่อหาข้อมูลเกี่ยวกับตัวน้อง เกี่ยวกับความสัมพันธ์ที่จะมีระหว่างกัน ไม่คุยพร่ำเพรื่อ แล้วถ้าเขาสนใจจริงที่จะนัด เขาจะกำหนดกรอบเวลาการนัดชัดเจน คนที่ยังไม่มั่นใจ จะยังไม่นัด แต่ขอเวลาก่อน
และสำหรับพี่ที่ไม่หลอกน้อง และเขามีศักยภาพจริงๆ เขาจะค่อนข้างระวังตัวเองมากพอสมควร พี่เหล่านี้ ปกติ จะไม่ทิ้งไอดีไว้ให้ใครง่ายๆ เขาจะชอบมองหาน้องที่ทิ้งไอดีไว้ เขาไปส่องดูว่าน้องอยู่ในข่ายที่เขาอยากเข้าไปเกี่ยวข้องไหม ถ้ามีรูปก็จะดูแค่จากรูปที่เห็นหน้าชัด ถ้าไม่มี เมื่อเแอดหา จะขอทันที ถ้าดูแล รับได้ ชอบ เขาก็จะคุยต่อ ถามแต่เรื่องที่จำเป็น ถ้าดูรูปจากไอดีแล้ว ไม่ชอบ เขาก็จะผ่านไป
ที่เขาไม่ทิ้งไอดีไว้ เพราะ เขาไม่ต้องการให้น้อง หรือเด็กคนไหน ไปไล่ตามเขา หรือนำเอาไอดีเขาไปลงเหมือนเป็นการกลั่นแกล้ง แม้ว่าปกติ เขาจะไม่เปิดรับแอดใคร แต่ก็ไม่ต้องการที่จะต้องมาแก้ไขปัญหา ซึ่งอาจจะรวมถึงการลงบัญชีไลน์ แล้วสร้างใหม่
พี่ๆ ที่ดี ในเวป ยังมีเหลือครับ แต่เขาค่อนข้างระวังตัวสูงครับ เพราะอย่างที่น้องอาจจะเจอ มีบางคน โดนน้อง ผญ บางคนกลั่นแกล้งอยู่ครับ หาให้ดี คุยให้ดี อย่ารีบมาก พยายามมองให้ลึกกว่าข้อความที่คุยกัน วิธีการใช้คำพูด (เขียน) พอจะบอกได้ครับ
โชคดีครับ

Monin_II

• Full Member
  • People Like This 115
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 05:47:49 PM »
ถ้าเดือดร้อน เว็บนี้ก็ตอบโจทย์ในทางเร่งรัด
แต่อย่ารีบเร่งจนประมาท
หลายๆคนได้เจอพี่น่ารักๆช่วยเหลือค่ะ
แค่เรารู้ตัวเอง ไม่ประมาท
ไม่เอาตัวเองไปอยู่ในสถานการณ์เสี่ยงก็พอ
อดีตมันแก้ไขไม่ได้ก็ไม่ต้องไปลืมมันค่ะ
เอาตรงนั้นแหละเป็นบทเรียน
เอาความกลัวไปใช้ระวังตังเอง
ในเว็บนี้ยังไงก็ต้องอยู่กับความกลัวความระแวงอยู่แล้ว
ขอให้เจอพี่น่ารักๆค่ะ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 06:28:48 PM »
ทำอะไรอย่ากลัวแต่ปัญหา หากเดือดร้อนจริงก็ค่อยๆหาพี่ๆคนอื่นในเวป
ทางเลี่ยงเจอพี่คนเก่าเยอะแยะมากมาย... ทำตามที่เค้าเม้นๆไว้ก็ได้
น้องจ้างเที่ยวหลายคนเปลี่ยนยูสเปลี่ยนไลน์
หาพี่คนใหม่ๆได้ไม่ใช่น้อย

ลองดูครับ

คนเหงา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2018, 12:56:09 PM »
ขอบคุณทุกคนมากๆนะค้า