ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงวันลอยกระทงแล้ว ปีนี้ใครไปลอยกระทงที่ไหนบ้างหรือไม่ได้ไปมาแชร์กันได้นะคะ ^^  (อ่าน 2518 ครั้ง)

milky_way_y

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
  • 生きがい
#สุขสันต์วันลอยกระทง
...จันทร์สวยเด่น วันเพ็ญ เดือนสิบสอง
ตามลำคลอง น้ำนอง เต็มตะหลิ่ง
เตรียมกระทง กันไป ทั้งชายหญิง
สนุกจริง ลอยกระทง คงสุขใจ
ปล่อยทุกสิ่ง ที่ไม่ดี ให้ลอยล่อง
ลอยไปตาม ลำคลอง แล้ววอนไหว้
ให้พบเจอ ความโชคดี ต่อๆไป
ให้สุขใจ ให้สุขสม ให้ร่มเย็น...

ชีวิต...ก็เหมือนสายน้ำ
人生(じんせい)も流水(りゅうすい)と均(ひと)しい。
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
❤สุขสันต์วันลอยกระทงจ้า❤

แต่ปีนี้คงไม่ได้ลอยง่ะค่ะ
หลัวปวดฟัน..  **25**

เที่ยวเผื่อด้วยนะคะ อิอิ  **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

milky_way_y

• **
  • 生きがい
❤สุขสันต์วันลอยกระทงจ้า❤

แต่ปีนี้คงไม่ได้ลอยง่ะค่ะ
หลัวปวดฟัน..  **25**

เที่ยวเผื่อด้วยนะคะ อิอิ  **36**
สุขสันต์วันลอยกระทงเช่นกันคะ  **36**
คงไม่ได้ไปลอยเหมือนกัน สถานที่ไหนๆ ก็คนเยอะ
ย้อนกลับไม่ได้....หยุดนิ่งไม่ได้
逆戻(ぎゃくもど)りしない、....留(と)まる事(こと)を知(し)らない。
และมีทางไป....ตามทางของตัวเองเสมอ
自(みずか)らの進(すす)む方向(ほうこう)に従(したが)って流(なが)れていく。

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
วันเพ็ญเดือนเด่นลอยฟ้า
สาวเจ้าพากันลอยกระทง
หนุ่มๆยืนมองงวยงง...
เอามือจับ"กระทง"คนละทีสองที

กระทงน้องทั้งอูมทั้งใหญ่...พี่กัปตันจับไหวไหมนี่
พี่slowนั้นไม่ต้องห่วง..ชำนาญกระทงทุกsizeทุกที่
จรเข้ซุมอยู่ในน้ำ...กระทงลอยมา.."งาบ"เสียสามที
Mumo นั้นเป็นอย่างไร กระทงใหญ่ไหม ใครรู้บอกที

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

kaptan

• People Like This 1734
Re: ถึงวันลอยกระทงแล้ว ปีนี้ใครไปลอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 10:49:23 AM »
.......กระทงน้องทั้งอูมทั้งใหญ่...พี่กัปตันจับไหวไหมนี่......

ถึงผมจับไม่ไหว ผมเชือว่าพี่ตาวัน ช่วยจับได้แน่นอน แนบแน่นไม่มีทางหลุดมือด้วย

สุขสันต์วันลอยกระทงนะครับพี่ๆ น้องๆ ทุกคน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

milky_way_y

• **
  • 生きがい

กระทงน้องทั้งอูมทั้งใหญ่...พี่กัปตันจับไหวไหมนี่
พี่slowนั้นไม่ต้องห่วง..ชำนาญกระทงทุกsizeทุกที่
จรเข้ซุมอยู่ในน้ำ...กระทงลอยมา.."งาบ"เสียสามที
Mumo นั้นเป็นอย่างไร กระทงใหญ่ไหม ใครรู้บอกที
พี่ตะวันนี่เป็นคนตลกจริงๆ เลยนะคะ สุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ  **30**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย

พี่ตะวันนี่เป็นคนตลกจริงๆ เลยนะคะ สุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ  **30**
เอ้อออออ....."กระทง"น้องเป็นแบบไหน....ทำไฉนพี่จะได้ดู... **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

milky_way_y

• **
  • 生きがい
Re: ถึงวันลอยกระทงแล้ว ปีนี้ใครไปลอ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 11:19:45 AM »
.......กระทงน้องทั้งอูมทั้งใหญ่...พี่กัปตันจับไหวไหมนี่......

ถึงผมจับไม่ไหว ผมเชือว่าพี่ตาวัน ช่วยจับได้แน่นอน แนบแน่นไม่มีทางหลุดมือด้วย

สุขสันต์วันลอยกระทงนะครับพี่ๆ น้องๆ ทุกคน
สุขสันต์วันลอยกระทงเช่นกันคะพี่กัปตัน ไอดอลทางความคิด การใช้ชีวิตของหนู  **26**

milky_way_y

• **
  • 生きがい

เอ้อออออ....."กระทง"น้องเป็นแบบไหน....ทำไฉนพี่จะได้ดู... **40**
[/quote]
ซื้ออุปกรณ์ทำกระทงมาค่ะ เดี๋ยวทำให้ดู ตอนนี้ก็ดูตัวอย่างที่หนูเคยทำกระทงไปก่อนแล้วกันคะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2018, 02:43:30 PM »

สุขสันต์วันลอยกระทงเช่นกันคะพี่กัปตัน ไอดอลทางความคิด การใช้ชีวิตของหนู  **26**

พี่พาน้องเป็นกระทงหลงทางหรือเปล่าครับเนี่ย.....
ขอบคุณนะครับ ถ้าพี่พอจะทำสิ่งดีๆ ให้น้องได้บ้าง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา