Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

มานั่งระบายถึงน้องคนหนึ่ง

(1/3) > >>

Jjo:
เคยไหมครับ?
เลือกน้องดูแลเพราะความสงสาร
เลือกน้องดูแลเพราะเป็นเด็กเรียนดีมหาลัยเด่น
เลือกน้องเพราะความกตัญญู
เลือกน้องเพราะขยันทำงาน
แต่เคยไหมครับ ?
มาจับได้ที่หลังว่าทุกอย่างเป็นแค่คำพูดของเด็กเลี้ยงแกะ
คนโกหกมักทำอะไรไม่เนียน
แต่เธอคนนี้เนียนสะยิ่งกว่าเนียน
ลงทุนถ่ายรูปตบตาสารพัด เก่งมากสะจริงๆ
น้องคงคิดว่าตัวเองฉลาดแต่ก็มาตกมาตาย สายงานที่เธอโกหกว่าเรียนจบเธอดันไม่มีความรู้อะไรเลย
ก็น่าขำดีครับ
ความกตัญญูอ้างที่บ้านป่วยมีมาหลายต่อหลายครั้ง
เข้าออกรพ.เป็นว่าเล่นยังกับไป7-11
เจ้าน้ำตาเป็นที่หนึ่ง หลอกเงินไปอีกหลายบาท
ทุกวันนี้ก็ยังอยากเห็นความจริงเรื่อยๆ
อยากเห็นว่าโกหกอะไรไว้อีก
กรรมใครกรรมมัน เพราะควาาโง่ครั้งนี้ผมก็คงทำกรรมมา
HBD.ย้อนหลังครับน้อง

kaptan:
      เราไม่ได้โง่ครับ แค่เราไม่ทันเล่ห์เหลี่ยมน้องเค้า
ชีวิตก็แบบนี้ครับ ผมยังเชื่อว่าคนดีย่อมได้ดี คนชั่วย่อมรับผลกรรม
อภัย...ใจเราเป็นสุขครับ

Konba501:
อย่าคิดไรมาก ผ่านมาแล้วให้แล้วกันไป บางครั้งผมก็เจอ รู้นะว่าหลอกแต่อยากรู้มารูปแบบใหน

เช่น เรียนหมอ แต่ศัพท์ที่พูดมันใม่ใช่เลยสักคำ ยาใม่รู้สักตัว ใช้แต่คำพูดพื้นๆ

หรือ เรียน เดือดร้อนโรงพยาบาลโน่นนี่นั้น ขอดูใบเสร็จ ใม่โอนเข้า บช ส่วนตัวเลย

วิธีแก้มันแยอะครับพี่ แต่ก็มีหลายครั้งรู้ว่าหลอกแต่เต็มใจให้หลอก อิอิ จับโกหกมันใม่ยาก

ส่วนคนพูดความจริงนี่ก็เจอมาแยอะ คนพูดความจริงน่ากลัวกว่าแยอะ เพราะมันกระทบถึงจิตรใจ

tawans:

--- อ้างจาก: Konba501 ที่ พฤศจิกายน 22, 2018, 11:23:10 AM ---

ส่วนคนพูดความจริงนี่ก็เจอมาแยอะ คนพูดความจริงน่ากลัวกว่าแยอะ เพราะมันกระทบถึงจิตรใจ

--- End quote ---
แบ่ง"ความสบาย"ส่วนเกินของเราให้น้องที่ลำบากอยู่สบายขึ้นบ้าง
แต่อย่างไปรับความ"ลำบาก"ของน้องเข้ามาเป็นความลำบากของเราครับ...
แล้วน้องที่พูดความจริงจะไม่น่ากลัว. (เห็นด้วยครับว่าน่ากลัวกว่าพวกโกหก)

incarnationman:
อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ ในนี้ผมว่าไม่ค่อยจริงใจเท่าไหร่ ทั้งพี่ๆ  และน้องๆ  เมื่อเร็วๆ นี้ผมก็เจอน้อง เข้ามาใช้ user นึง บรรยายว่าฐานะครอบครัวแย่มาก เงินเดือนไม่พอใช้ถึงสิ้นเดือน เข้ามาขอแบบเปล่าๆ ก็ถามไปว่าขาดเหลือเท่าไหร่ ก็ขอมาก่อน 2K   พออีกสามสี่วัน ก็ขอเพิ่มอีก 1K ผมก็โอนให้ก็จบกันไป  อีก 1 เดือนผ่านไป ก็ปิด user เดิม เข้าด้วย user ใหม่ บรรยายเหมือนเดิม สำนวนแทบจะไม่เปลี่ยน ผมจำได้ ก็เลยเข้าไปทักว่าเคยคุยกันไหม น้องบอกว่าไม่เคยคุยกัน แต่พอผมอ้างกระทู้เก่าไป (น้องถึงกับนิ่งไปเลย) คือเราให้เพราะสงสารแต่เราไม่ได้โง่ (ผมเอา profile น้องไปตามใน Facebook เป็นคนค่อนข้างสังคมสูงใช้เงินเยอะ เปลี่ยนงานบ่อย)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version