ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อน้องถามว่า "หนูต่างกับคนอื่นที่พี่เคยเจอยังงัย"  (อ่าน 1558 ครั้ง)

truedate

• Full Member
  • People Like This 17
เคยมั้ยครับ เมื่อมีน้องที่เคยเจอถามเราว่า "หนูต่างกับคนอื่นที่พี่เคยเจอยังงัย" พี่ๆตอบกันไปว่ายังงัยครับ

สำหรับผมเคยมีน้องถามประโยคคล้ายๆแบบนี้มาหลายครั้ง แต่ล่าสุดผมเจอน้องคนนึงที่เจอกันแล้วรู้สึกดี คุยกันเหมือนเพื่อนคนนึง  จนวันนึง เธอส่งข้อความมาบอกว่า "ต่อไปนี้เราคงไม่ได้คุยกันอีกแล้วนะ.............." "หนูรู้สึกว่าหนูก็เหมือนคนอื่นที่พี่เคยเจอ หนูอาจจะคิดไปเองว่าหนูพิเศษแต่สุดท้ายมันก็ไม่ใช่ มันก็เหมือนกับคนอื่น" ตอนอ่านก็อึ้งๆไปและไม่รู้จะตอบยังงัย ไม่รู้จิรงๆว่าจะตอบยังงัยให้มันเจ็บน้อยที่สุด มันคงเป็นความสัมพันธ์รูปแบบนึงที่มันถึงเวลาที่มันก็คงจบไปตามกาลเวลา

ผมอยากจะตอบไปว่า "ไม่รู้ว่าพิเศษรึป่าว แต่เมื่ออ่านที่หนูพิมพ์มาจนจบประโยค มันจุกและความรู้สึกมันสั่นๆ บอกไม่ถูก แต่มันคงทำอะไรมากกว่านี้จริงๆ" ก็ได้แต่หวังว่าความทรงจำที่มีจะทำให้หนูยิ้มได้เวลานึกถึงมัน

https://www.youtube.com/watch?v=aNlx5y2TdaU

แล้วเพื่อนๆถ้าเจอคำถามแบบนี้จะตอบยังงัยกันบ้างครับ ส่วนสำหรับผมมันตอบอะไรไม่ได้เลย นอกจากรอยยิ้มที่มีอารมณ์เจ็บปนอยู่ในนั้น

หวังว่าความทรงจำครั้งนี้จะทำให้เธอคนนั้นยิ้มและมีความสุขจนทันอาจจะทำให้เราได้กลับมาคุยกันอีกครั้งนึง

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
หมาป่า ยังไงก็ย่อมเป็นหมาป่าวันยันค่ำ ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

seal

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
  **01** **01**  อ่านแล้วซึ้งใจจัง   สิเหน่ของท่านพี่มากเหลือหลายยังไงก็ออมมือไว้หน่อยเผื่อแผ่เหลือให้พี่น้องที่ในเวปนี้ด้วยนะ

kaptan

• People Like This 1734
หมาป่า ยังไงก็ย่อมเป็นหมาป่าวันยันค่ำ ^___^

ลึกซึ้ง คมคายมากครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
พี่ๆแต่ละคนก็แตกต่างกันนะคะสำหรับจ๋อง
ทุกคนต่างมีเสน่ห์เฉพาะตัวที่ไม่เหมือนกัน

ถ้าจ๋องโดนถามว่า พี่แตกต่างจากคนอื่นยังไง
มันก็มีคำตอบในตัวเองอยู่แล้วล่ะค่ะ

ปัญหาอยู่ที่.. เราจะตัดสินใจตอบเพื่อรั้งเขาไว้
หรือจะแสร้งทำเป็นไม่รู้เพื่อปล่อยเขาไปนี่สิคะ
 **01**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..