ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากทุกคนค่ะ  (อ่าน 1349 ครั้ง)

NG12345

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ขอคำปรึกษาจากทุกคนค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 10:07:49 AM »
สวัสดีค่ะ ขอคำปรึกษาจากทุกคน
เราเคยเจอพี่คนนึงในนี้นานมาก ตอนนี้ก็ยังเจอ
พยายามเลิกหลายครั้ง เขาไม่จบ ทั้งด่า ทั้งขู่ โทไปที่ทำงาน
เราเดือดร้อนมากตอนนี้
ตอนนี้เราทนไม่ไหวแล้ว หวาดระแวงไปหมด
ควรจะทำยังไงดี พอไปขัดใจก็ด่าเสียๆหายๆ
เครียดมากเลย ล่าสุดเรายืมเงินเขา เราคืนหมดแล้วแล้วขอจบแต่เขาก็ไม่จบ
ข่มขู่อีก ตอนนี้กลัวมาก จะทำยังไงดี

parin17

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: ขอคำปรึกษาจากทุกคนค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 10:46:27 AM »
แจ้งความฐานคุกคามข่มขู่

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 11:27:12 AM »
แจ้งความฐานคุกคามข่มขู่
ตามนั้นครับ ตำรวจจะเรียกมาไกล่เกลี่ยก่อนแต่ถ้าเขายังไม่จบอีกstepถัดไปตำรวจจะสามารถจับกุมเพื่อดำเนินคดี
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 09:47:45 AM »
      ทัก pm มาครับ ไม่ใช่เรื่องใหญ่ จัดการไม่ยากครับ
แค่พี่ต้องทราบที่มาที่ไป เรื่องราวที่ต้องถามให้ชัดเจนว่ามีอะไรที่เป็นข้อตกลง
แล้วน้องกับพี่เค้ายังเคลียร์ไม่จบหรือเปล่า พี่ขอฟังความ 2 ข้าง แล้วจะดูว่า
แก้ไขอย่างไรดีนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา