ผู้เขียน หัวข้อ: พลาดท้องกับพี่ในเวปนี้ค่ะ  (อ่าน 5613 ครั้ง)

gggubbb

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
พลาดท้องกับพี่ในเวปนี้ค่ะ
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 10:51:31 AM »
ตอนนี้หนูลำบากมากๆค่ะ ตอนแรกที่บอกพี่เค้าก็โอเคพาไปตรวจพาไปหาหมอครั้งแรกครั้งเดียว หลังจากนั้นก็หายไปเลย ตอนนี้ก็เกือบจะ4เดือนได้ละ หนูแพ้ท้องหนักมากทำอะไรไม่ได้เลย วันๆนึงแทบไม่มีเงินแม้แต่จะกินข้าวอยู่แล้ว รู้สึกท้อหมดหวังกับชีวิตมากๆ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: พลาดท้องกับพี่ในเวปนี้ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 10:59:46 AM »
เอ้ยเอาแล้ว ใครๆ มารายงานตัวด้วย

Pistula

• Full Member
  • People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 06:49:14 PM »
แย่ๆนะค่ะ มีไรพอจะช่วยได้มั้ง ทักPMมาหาหน่อยนะ

BE with me FREE Starbuck

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 07:00:47 PM »

รบกวนทักมาหาพี่หน่อยนะคะ

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 01:05:24 AM »
เอาใจช่วยนะคะ ไหนจะลูกอีกคนที่ต้องดูแลอีก เห็นใจเลยค่ะ
ยังไงก็พยายามอดทนให้ผ่านช่วงนี้ไปได้
เครียดไปจะไม่ดีกับลูกในท้อง  **25**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Nisa428

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 01:29:13 AM »
ช่วงนี้อาจจะเครียดและร้องไห้บ่อยหน่อย แต่ก็ขอให้อดทนผ่านมันไปให้ได้นะคะ เพื่อลูก ✌

~queen_p~

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 07:51:12 AM »

อย่างน้อยถ้ายังพอมีเงินเหลือจากกินข้าว เค้าแนะนะให้ตัวเองไปฝากท้องต่อหน่อยนะคะ
มันสำคัญมากจริงๆ ทั้งตัวของเบบี๋เองแล้วก็แม่ด้วยนะ

ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือบอกเค้าได้นะคะ ยินดีมากเลยคะ :)

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 08:22:46 AM »
สิ่งที่ดีอย่างหนึ่งในชีวิตลูกผช.คือการได้เป็นพ่อคน
และก็มีสิ่งที่เลวอย่างหนึ่งของใครสักคนที่เข้าไปสวมในคราบร่างผช.คือการไร้ความรับผิดชอบต่อบุคคลที่ตนเองไปทำให้เดือดร้อนโดยเฉพาะการไปทำให้สาวๆตั้งครรภ์

เมื่อต้นปีมีโอกาสได้เจอน้องหลายคนที่ตั้งครรภ์จากผช.ในเว็บนี้และผ่านเวลาลำบากจนปัจจุบันมีความสุขในระดับหนึ่ง นั่นแสดงว่า The show must go on

ขอให้ผ่านเวลานี้ไปได้ด้วยดีครับ

และแอบปลื้มน้องๆทุกท่านที่มีจิตใจเอื้อเฟื้อครับ

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:30:39 AM »
ขอให้ผ่านไปได้นะค่ะ เดียวก็ดีขึ้นตอนนี้คงเป็นเวลาที่ต้องปรับตัวและหาทางออกเชื่อว่าหลายคนคงพร้อมช่วยไม่มากก็น้อยให้ผ่านไปได้ครอบครัวสำคัญที่สุดค่ะลองค่อยคุยกับครอบครัวดูมันอาจจะเป็นเรื่องใหญ่มากแต่ไม่มีใครจะหวังดีกว่านี้แล้ว ในวันข้างหน้าถ้าเกิดคลอดก็ต้องเเจ้งเกิดครอบครัวต้องรับรู้ขอให้ผ่านไปได้ส่วนการมีคนดูแลหรือรับงานการใจอ่อนไม่ป้องกันอ้อน ขอผญแต่พอเกิดปัญหาละหนีไม่เหมือนตอนยกเหตุผลในการไม่ป้องกันก็เห็นจากหลายคนก็ขอให้นึกเสมอว่าถึงเวลาน้ำต้มผักไม่ได้หวานตลอด อย่ายอมกับคนแบบนี้ อนาคตยังอีกไกล ขอให้นึกถึงตัวเองเยอะๆเชื่อว่าถ้าจขกทตั้งหลักได้มีน้องเกิดมาอะไรๆคงดีขึ้นคะ
Don’t worry, my love, we’re learning to love

gggubbb

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 10:49:52 AM »
ขอบคุณทุกๆกำลังใจมากๆเลยค่ะ หนูพลาดจากถุงยางแตกค่ะ หลังจากนั้นกินยาฉุกเฉินทันทีค่ะไม่คิดว่าจะท้องเลยค่ะตอนนั้น อ่านกำลังใจจากทุกคนแล้วรุ้สึกดีมากๆเลยค่ะ