ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีบ้างไหม  (อ่าน 4847 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: จะมีบ้างไหม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 06:30:51 PM »
ในเวปมีเยอะนะครับ น้องที่น่ารักพอที่จะมีความสุขในวันที่เจอกัน
เพียงแค่เราไม่ต้องการมากกว่าที่น้องจะสามารถให้ได้....
เพียงแค่ให้น้องเค้าสบายใจเวลาที่มาเจอเรา อย่าไปสร้างความอึดอัดหรือรุกล้ำความเป็นส่วนตัวของเค้า
เพียงแค่นี้ ก็น่าจะเจอน้องน่ารักๆแล้ว

**38**

A WayBackIntoLove

• People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2018, 11:31:48 PM »
ในเวปมีเยอะนะครับ น้องที่น่ารักพอที่จะมีความสุขในวันที่เจอกัน
เพียงแค่เราไม่ต้องการมากกว่าที่น้องจะสามารถให้ได้....
เพียงแค่ให้น้องเค้าสบายใจเวลาที่มาเจอเรา อย่าไปสร้างความอึดอัดหรือรุกล้ำความเป็นส่วนตัวของเค้า
เพียงแค่นี้ ก็น่าจะเจอน้องน่ารักๆแล้ว

**38**

ความสัมพันธ์ในระดับที่พี่ slow กล่าวถึง
ก็คงเป็นแบบจ้างงานชั่วครั้ง
อยากเจอก็ไปเจอ จบกันๆ ไป

**37**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

คนไม่จำเป็น

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 12:58:03 AM »

**38**

ความสัมพันธ์ในระดับที่พี่ slow กล่าวถึง

**37**

น่าจะประมานนั้นอ่ะคับ

แต่ที่ผมกล่าวอ้างถึง เป็นความสัมพันธ์มากกว่านั้นอ่ะคับ

เราให้ใจ ไว้ใจ ไม่เคยก้าวล่วง ในความเป็นส่วนตัวของเขา

ไม่เคยแม้แต่จะแอบมองดูมือถือ เวลาอยู่ด้วยกัน

ผมหันหน้าหนีทุกครั้งที่มีสายเข้าที่โทรศัพท์เขา เพราะอยากให้เค้ามีมุมส่วนตัวคับ

แต่ไม่คิดเลย ว่าสิ่งที่ผมไว้ใจ ในที่สุดมันกลับมาทำร้ายตัวผมเอง

ตอนที่เห็นข้อความสนทนา ผมเสียใจอย่างสุดซึ้ง

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก อย่างที่พี่ incarnationman เล่าเลยคับ 

ไม้หน้าสาม ฟาดหน้า  มันชาไปหมดทั้งหน้าจริงๆคับ

ต่อจากนี้ ให้มาเท่าไหร่ คงต้องให้กลับไปเท่านั้น

ไม่มากเกินไป ไม่นัอยเกินไป คับ
ใจมา ก็ใจกลับไป
ดีมา  ก็ดีกลับไป
ให้มาแค่ไหน ก็คืนไปแค่นั้น
you are what you eat!!

Baba555

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 07:27:17 AM »
อันนี้ขอพูดในมุมของตัวหนูเองนะคะ คนแบบที่พี่ถามถึงว่ามันยังมีอยู่ไหม "มันยังมีนะค่ะ แต่เราแค่..ยังไม่ใช่คนที่เขาอยากจะทำแบบนั้นกับเราก็เท่านั้นเอง"
ส่วนเรื่องการเจอกันในที่แบบนี้มันก็แน่นอนค่ะ พี่มาหาความสุข ต่างคนต่างได้เหมือนกัน
ตอนนี้หนูก็อยู่ในอารมณ์ที่ดันไปรู้สึกกับพี่ที่เจอกันในนี้มากกว่าที่มันควรจะเป็น รุ้สึกว่ารักพี่เขาแบบคนรักกัน ไม่อยากให้เขาเสียใจหรือไม่สบายใจ
หนูเริ่มตัดหายไปจากพี่ที่เคยจ้างเที่ยว พี่ที่เคยคุยๆกันแก้เหงาทุกวันๆ

ก็มีพี่ เพื่อน รวมทั้งตัวเองก็ยังเตือนตัวเองว่าให้ถอนใจอย่าไปใส่ใจอะไรมากเลย ทำเหมือนที่เคยทำๆมาเดราะก็กลัวตัวเองจะเสียใจอ่ะค่ะ แต่พอมันห้ามความรู้สึกไม่ได้ ทำได้แค่ตอนที่มีเพื่อนอยู่ด้วยมีเพือนคอยคุยคอยถาม แต่พอมาอยู่คนเดียวก็กลับไปกับความรู้สึกทั้งรัก ทั้งกังวล ทั้งกลัว หลายๆอย่าง
จนมันมีคำนึงขึ้นมาว่า
"ถ้าห้ามไม่ได้ เพราะฉะนั้นเราต้องรับมือให้ได้ ถ้ามันจบไม่ Happy ending"อันนี้copyประโยคคำพูดพี่สาวมา hahaha ถ้ารักมันจเกิดก็ให้มันเกิดค่ะ  อย่างน้อยก็ยังได้ให้รักดีๆกะคนๆนึงค่ะ สู้ๆ

คนไม่จำเป็น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 12:18:01 PM »
อันนี้ขอพูดในมุมของตัวหนูเองนะคะ คนแบบที่พี่ถามถึงว่ามันยังมีอยู่ไหม "มันยังมีนะค่ะ แต่เราแค่..ยังไม่ใช่คนที่เขาอยากจะทำแบบนั้นกับเราก็เท่านั้นเอง"
ส่วนเรื่องการเจอกันในที่แบบนี้มันก็แน่นอนค่ะ พี่มาหาความสุข ต่างคนต่างได้เหมือนกัน
ตอนนี้หนูก็อยู่ในอารมณ์ที่ดันไปรู้สึกกับพี่ที่เจอกันในนี้มากกว่าที่มันควรจะเป็น รุ้สึกว่ารักพี่เขาแบบคนรักกัน ไม่อยากให้เขาเสียใจหรือไม่สบายใจ
หนูเริ่มตัดหายไปจากพี่ที่เคยจ้างเที่ยว พี่ที่เคยคุยๆกันแก้เหงาทุกวันๆ

ก็มีพี่ เพื่อน รวมทั้งตัวเองก็ยังเตือนตัวเองว่าให้ถอนใจอย่าไปใส่ใจอะไรมากเลย ทำเหมือนที่เคยทำๆมาเดราะก็กลัวตัวเองจะเสียใจอ่ะค่ะ แต่พอมันห้ามความรู้สึกไม่ได้ ทำได้แค่ตอนที่มีเพื่อนอยู่ด้วยมีเพือนคอยคุยคอยถาม แต่พอมาอยู่คนเดียวก็กลับไปกับความรู้สึกทั้งรัก ทั้งกังวล ทั้งกลัว หลายๆอย่าง
จนมันมีคำนึงขึ้นมาว่า
"ถ้าห้ามไม่ได้ เพราะฉะนั้นเราต้องรับมือให้ได้ ถ้ามันจบไม่ Happy ending"อันนี้copyประโยคคำพูดพี่สาวมา hahaha ถ้ารักมันจเกิดก็ให้มันเกิดค่ะ  อย่างน้อยก็ยังได้ให้รักดีๆกะคนๆนึงค่ะ สู้ๆ

“แต่เราแค่..ยังไม่ใช่คนที่เขาอยากจะทำแบบนั้นกับเราก็เท่านั้นเอง"

ป๊าดดด สงสัยผมน่าจะเข้าข่ายนี้แหละคับ

ไม่อย่างนั้น น้องเค้าคงไม่คุยกับใครหลายๆคนอ่ะคับ

เสียใจ ตรงที่เราให้ใจเขา ให้ความไว้วางใจแก่เขา

แต่เขายังมีคุยกับคนอื่น ไปตจว.บ่อยครั้ง ที่ผมไม่เคยรู้เลยว่า

ความจริงนั้น เค้าไปกับใคร ไม่เคยเห็นรูปถ่ายกับเพื่อนเลยแม้แต่รูปเดียว

ทั้งๆที่น้องเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปมาก ติดโซเชี่ยลมาก

แต่ไม่ลงรูปกับเพื่อนที่ไปด้วยกันเลย

ขอบคุณความคิดเห็นด้วยนะคับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:28:33 AM »
    ขออนุญาตมาตอบอีกครั้งนะครับ พอดีมันมีประเด็นที่ผมเห็นว่าน่าคิดครับ
ที่ท่าน SLOW บอกว่า

ผมเป็นคนนึงที่เห็นด้วยกับคำกล่าวนี้ครับ ตราบใดที่เรายังไม่เจอคนพิเศษคนนั้น
เรายังสามารถ ค่อยๆ หาคนที่ เกือบพิเศษ แบบนั้นได้ครับ
เจอคนที่เราชอบ ชอบน้อยก้นานๆ นัดทีนึง ชอบมากก็นัดบ่อยหน่อย
แล้วค่อยๆ พิจารณาว่าเรากับน้องเค้ามีความผุกพันกันมากขึ้นมั้ย รู้สึกดีต่อกันมากกว่าเดิมมั้ย
ตรงนี้จะเป็นตัวบ่งบอกเองว่า เรากับน้องจะเปลี่ยน ความสัมพันธ์จากแค่ คนที่นัดกันๆ
ดีต่อกันในวันที่เจอ ไปเป็นคนที่ ดีต่อกัน ทุกวันเวลาได้

หากเรามุ่งจะหาคนที่พิเศษสุดสำหรับเรา คบแบบคนรัก หรือแนวๆ นั้น เร็วไป
มันกดดันอีกฝ่ายนึง หรือแม้แต่เราเองครับ ความเป็นธรรมชาติที่จะเรียนรู้กันและกันมันยังไม่มากพอ
คนจะคบกันในระดับพิเศษ ต่างฝ่ายต่างต้องก้าวไปพร้อมๆ กันครับ ลองพิจารณาดูนะครับ

อดทนหาให้เจอคนที่แน่ใจว่าใช่ และเค้ายอมรับเราด้วย ดีกว่ารีบหา รีบสรุปแบบคิดไปเองน่าจะดีกว่ามังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:36:40 AM »

**38**

**37**

ครับพี่ A WayBackIntoLove ผมหมายรวมถึงน้องๆที่สามารถคบหา เจอกันไปได้นานๆด้วยครับ
เพียงแค่เราปรับความต้องการของเราให้พอเหมาะกับที่น้องสามารถให้ได้...
มีเยอะครับพี่ จากที่ได้เจอมา... ทั้งหน้าตาดี นิสัยดี มีหลาย

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:06:42 AM »
นุคิดว่า ผญ.ที่หาพี่ดูแลในเวป
มีแค่ 10% มั้งคะ ที่จะให้ใจ รัก
พี่ดูแล มันต้องเป็นคนที่คลิ้ก ที่ใช่จริงๆ

ผญ.ถึงจะให้ ความสำคัญ กับพี่ดูแล
แค่คนเดียว นี่พูดตามประสบการณ์
ในมุมมองประสาผญ.เค้าคุยกันนะคะ

ว่ากันตามตรง พี่ดูแลที่จ่ายจริง
หายากจะตายค่ะ ถ้าไม่สังกัดกลุ่ม
รึมีคนแนะนำต่อๆกันมา...

ต้องหาคนจ่ายจริงสัก 2-3คน
ถึงจะมีสิทธิ์เลือกว่า ใครเข้า
กับเรามากสุด เพราะเมนหลัก
ก็เปน...เงินอยู่ดี

แต่ถ้าไม่เน้นเงิน เลือกถูกใจยังไง
ก็ได้..หากันไปยาวๆนานๆ ช้อย
มากขึ้น เจอถุกใจค่อยคบ

พอเจอแร้วอะไรที่ราบเรียบ
เพอเฟคทุกอย่าง ไม่วีน
ไม่เหวี่ยง ไม่เยอะ รู้จุดยืน
นี้ต้องดู-ด้วยนะคะว่า
"เค้าเป็นงาน" รึเค้าจริงใจ

เพราะคนเราคบกัน ถ้าให้ความ
รู้สึก รัก ชอบ หลง ถ้าอินกัน
ความหึงหวง งี่เง่า กังวล ระแวง
อารมณ์ย่อมบังเกิด ในการคบหา
ก็เหมือนคู่รักทั่วไปล่ะค่ะ
ไม่ว่าจะอยู่ในโลกเทาๆ มืดๆ
หรือขาวๆก็ตาม

แต่ถ้าเรียบง่ายยอมหมด อันนี้
เพราะไม่ได้รู้สึกอะไรกับพี่ดูแลไหม?

จะบอกว่า เอาจริงๆ ผญ.นี่แอคติ้ง
โกยเงินก็ได้นะคะ เป็นงาน อยู่เป็น
ดูรู้ว่าพี่ชอบอะไร ทำตามหมด
มันแสดงกันได้ ก็เหมือนที่พี่ๆ
หลายคนโดนหลอกให้รัก ให้เปย์

สุดท้ายมันไม่มีกฏอะไรตายตัว
ในโลกdark ใบนี้หรอกค่ะ

นุคบกับพี่ดูแลคนเก่าหลายแบบมาก
ทั้งแบบเหมือนพ่อ เปนที่ปรึกษา
ให้แต่เงิน ตัวไม่มา...อันนี้นุรัก
แบบซาบซึ้ง แบบกตัญญูรู้คุณ

รึพี่ที่เน้นแค่ sex กินข้าวดูหนัง
X กัน เป็นสเตป ก็เฉยๆนะคะ
คบตามหน้าที่ ไม่อิน ก็ยังคบ
ได้เป็นปีๆ โดยที่นุไม่รุ้สึกอะไร
แค่รู้สึกว่าพี่ เค้าtake care ดี
แต่ไม่ได้รักอะไร...

แต่พี่ดูแล คนล่าสุด คนมันใช่!!
อะไรๆมันก็สาดใส่ ถาโถมกัน
ทั้งนั้นล่ะค่ะ "รักไม่ต้องการเวลา"
ถึงแม้สุดท้าย มันอาจไม่ใช่
เราอาจfadeกัน แต่ก็ happy
แบบไม่fake ไม่สตอใส่กัน
นุว่า มันงดงามนะคะ

บางคู่ทะเลาะกัน ตีกัน หึงกัน
ล้ำเส้น จนเกินคำว่า"คนดูแล"
ก็ยังคบกันได้ยาวๆ เพราะประเดน
คือ เค้าจริงใจ ไม่Fake ต่อกัน..

ก็เปนอีกมุมมองนึงของนุนะคะ
คหสต. **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

คนไม่จำเป็น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:20:00 AM »

อดทนหาให้เจอคนที่แน่ใจว่าใช่ และเค้ายอมรับเราด้วย ดีกว่ารีบหา รีบสรุปแบบคิดไปเองน่าจะดีกว่ามังครับ

พออ่านประโยคนี้ เลยสงสัยตัวเองว่า รึว่าผมคิดไปเองคนเดียว ว่าเค้ารักผมจริงๆ

คนไม่จำเป็น

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:25:06 AM »