ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเข้าใจคำว่า " จ้างเที่ยว"  (อ่าน 1888 ครั้ง)

siriida

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
เพิ่งเข้าใจคำว่า " จ้างเที่ยว"
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 10:54:09 AM »
รับงานจ้างเที่ยวกับพี่คนนึงในเว็บนี้ ตกลงนัดเวลาได้ก็ขอค่ารถเพราะเราต้องนั่งแท็กซี่ไปหาพี่เค้า พี่เค้าโอนให้สามร้อยบาท ไปถึงเจอหน้าทักทายกัน พูดคุยปกติ ขอรับเงินก่อนซึ่งเป็นปกติที่เราต้องเซฟตัวเอง พี่เค้าโอเคนะคะ ทานข้าวพูดคุยกันปกติ เดินจับมือควงแขน กอดเอวบ้าง เพราะเราเองก็อยากให้พี่รู้สึกดีที่จ้างเรา แต่พอเข้าโรงหนังเท่านั้นแหละ

มือคนก็กลายเป็นหนวดปลาหมึกค่ะ ล้วงล่าง ขยำบน โอ้โห จังหวะนั้นตกใจ รีบจับมือเค้าออก บอกว่าห้ามล้วง โดยส่วนตัว จะพิงจะโอบไหล่กอดเอว คือรับได้ค่ะเป็นปกติ แต่นี่มันงานนัวในโรงหนังชัดๆ ถึงบอกว่าห้ามล้วง พี่เค้าก็จับค่ะ เอามือวางตักบ้าง หน้าอกบ้าง ในใจอยากลุกเดินออกจากโรงนะคะ แต่รับเงินมาแล้ว และเงินจำนวนนี้จำเป็นต่อการใช้ชีวิตต่อ

พอเห็นเรานิ่งเริ่มอีกค่ะ นิ้วนี่เข้าในเสื้อในจะเขี่ย..ข้่างบนอยู่แล้ว เราต้องนั่งกอดอก ท่องไว้ว่าอดทนๆ ให้หนังจบ อ่อออ งานจ้างเที่ยวคือแบบนี้นี่เอง เราคงอ่อนหัด มือใหม่และโลกสวย คิดไปเองว่าไปเป็นเพื่อนพี่ๆ นั่งทานข้าว ดูหนังคุยกันให้พี่ไม่ต้องเหงา เราไม่ตำหนิพี่เค้านะคะ เราขอบคุณที่พี่เค้าช่วยเหลือ เพียงแต่อยากแชร์เรื่องราว

คือถ้าเป็นงานแรง งานนัว อันนี้เตรียมใจและรู้ว่าต้องไปเจออะไร โอเคอยู่แล้วถ้าจะทำ ฝากแชร์ถึงมือใหม่แบบเราเนอะ ส่วนที่ไปนั่งกินข้าวเฉยๆ ดูหนังพูดคุย น่าจะมี แต่คงต้องให้พี่ๆที่อยู่มานานคอนเฟิร์ม สุดท้ายก็ฝากถึงพี่ๆถ้าน้องถามเยอะ ถามรายละเอียด ก็ให้ข้อมูลน้องแบบละเอียดๆเลยได้นะคะ จะได้เข้าใจตรงกัน เราผิดเองที่ไม่กล้าถามเยอะ กลัวพี่ๆไม่พอใจ และคิดไปเอง

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: เพิ่งเข้าใจคำว่า " จ้างเที่ยว"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 11:18:06 AM »
น่าจะแชร์ไลน์ แชร์ยูสนะคะ
ถ้าเปนเราจะลุกออกมาเรยค่ะ

เคยรับจ้างเที่ยวมาเยอะ
ไม่เคยเจอเคสแบบนี้เรยค่ะ 
สงสัยเรามีหน้าตาเปนอาวุธ
คนไม่กล้าลวนลาม **25**

จ้างเท่วนี่ก็ลิมิตแค่ โอบไหล่
ควงแขนจับมือมุ้งมิ้ง นะคะ

ที่เล่ามานี่น่าจะงานนัวแย้ววว
น่ากัวฝุดๆ **15**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
Re: เพิ่งเข้าใจคำว่า " จ้างเที่ยว"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 12:14:59 PM »
อ่านจากที่จขกท.เล่ามามันไม่น่าจะใช่จ้างเที่ยวแล้วอ่ะแบบนั้น เกินไปแล้วทั้งล้วงทั้งขยำแบบนั้นพี่เค้าคงไม่ได้มีจุดประสงค์จ้างเที่ยวแล้วค่ะ น่าจะเป็นพวกขาหื่นไร้งบ หัวหมอลงทุนแค่ค่าตั๋วหนังไม่กี่ร้อยกะใช้เป็นโรงแรมย่อมๆทีเดียวเลยหรือ???  **08**

งาน"เที่ยว"กับงาน"นัว"นี่แตกต่างกันชัดเจนเลยนะคะ โดยส่วนตัวเราจะแจ้งรายละเอียดขอบเขตการถึงตัวน้องไปพร้อมกับเรทก่อนเลยว่า อะไรได้บ้างไม่ได้บ้าง ถึงแม้แต่พี่จะเข้าใจกติกาแล้ว เราก็ยังต้องสกรีนวุฒิภาวะและศักยภาพเขาอีกstepหนึ่ง ก่อนจะรับนัดใครสักคน

ยังไงก็ระวังๆกันหน่อยนะคะสาวๆ ถ้ารู้สึกอะไรไม่ดีหรือเกินไปเราว่าเดินออกมาเลยดีกว่า เงินทองยังคืนกันได้แต่สิ่งที่เขาทำกับเรามันคืนให้กันไม่ได้เน๊อะ แยกลักษณะการคุยของคนให้ออก ไม่ยากเลยเพราะคนที่กะมาแค่เอา"คุ้มเงิน" กับคนที่เขา"มีเหลือ"ช่วยน้องได้จริงนั้นแตกต่างกันสิ้นเชิง ขอให้เจอพี่ดีๆในครั้งต่อๆไปนะคะ^^

If you miss love, that is you miss life.

siriida

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 01:05:58 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำนะคะ ส่วนตัวรู้สึกว่าเราคงคุยไม่ชัดเจน บวกกับไม่รู้ด้วยว่าจ้างเที่ยวมันครอบคลุมขนาดไหน อะไรได้ อะไรไม่ได้ แต่ใช่ว่าเราจะโอเคนะคะ เราไม่โอเค เราคิดว่ารับเงินแล้วเลยทำให้จบ ลืมไปว่ามันเปิดโอกาสให้เอาเปรียบ แต่จับจริงขยำจริง เราหยิบมือเค้าออกทุกครั้ง แต่ก็มึนดีค่ะ ไม่หยุด จะจำไว้เป็นบทเรียนค่ะ

Monin_II

• People Like This 115
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 03:24:55 PM »
ถ้าไม่เป็นไปตามเงื่อนไขที่เราตั้งไว้
ปฏิเสธแล้วลุกออกมาเลยค่ะ
อย่าไปเสียดายเงิน เคารพความรู้สึกตัวเองไว้ก่อน
ที่คุณจขกท.เล่ามาเราถือว่าเป็นงานนัวค่ะ
จ้างเที่ยวแต่ล่ะคนจะลิมิตไว้ว่าถึงเนื้อถึงตัวแค่ไหน
จ้างเที่ยว+นัวก็แยกออกมา
จ้างเที่ยวปกติมันแค่ถึงเนื้อถึงตัวแบบพองาม
ไม่ต้องกลัวว่าถ้าไม่ให้พี่เค้าจับแล้วจะไม่มีพี่ติดใจจ้างประจำ ความน่ารักความเอาใจใส่อย่างอื่น
ยังมีพี่น่ารักๆตามจ้างอยู่จร้า

คราวหน้าคุยลิมิตให้ชัดเจนนร้า จะได้ไม่เจอแบบนี้

Alpha

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:06:21 PM »

ต้องขอชม จขกท. ก่อนเลยว่า "ทำหน้าที่และงานของตัวเอง จนวาระสุดท้าย"

ถูกขยี้จนแทบจะละลายคามือ ยังทำหน้าที่ได้อย่างดี  ไม่ละทิ้งความรับผิดชอบ

ชักอยากรู้จัก "ปลาหมึก" ตัวนี้จังเลย 

หมีกเก่า  หรือ หมึกใหม่ น๊าาาาาาาาา   

**11** **11**

siriida

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 01:18:24 PM »

ต้องขอชม จขกท. ก่อนเลยว่า "ทำหน้าที่และงานของตัวเอง จนวาระสุดท้าย"

ถูกขยี้จนแทบจะละลายคามือ ยังทำหน้าที่ได้อย่างดี  ไม่ละทิ้งความรับผิดชอบ

ชักอยากรู้จัก "ปลาหมึก" ตัวนี้จังเลย 

หมีกเก่า  หรือ หมึกใหม่ น๊าาาาาาาาา   

**11** **11**

ไม่ได้ละลายค่ะ แต่ "เกือบหมดความอดทน" พอมารู้ว่ามันไม่ใช่การจ้างเที่ยวที่ปกติ ยิ่งรู้สึกว่ามันน่ารังเกียจนะคะ
ขอบคุณนะคะที่หลังไมค์มาจ้าง แตไม่อยากมีประสบการณ์แบบนี้อีกค่ะ ขอฝากคนอื่นๆที่คิดจะจ้างแบบนี้ด้วยนะคะ
ไม่รับแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Please mind the gap

• People Like This 59
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 01:36:16 PM »
เราเองก็เคยเจอเหตุการณ์ประมาณนี้เหมือนกัน ไม่แน่ใจว่าเป็นพี่คนเดียวกันมั้ย หลังจากนั้นก็ทะเลาะกันใหญ่โตเลย
เวลาที่เจอเหตุการณ์แบบนี้แนะนำให้พูดกับพี่ตรงๆไปเลยค่ะ ในเมื่อไม่ทำตามข้อตกลงก็เป็นสิทธิ์ของเราที่จะพูด เจอคนหัวหมอแบบนี้ ไม่จำเป็นต้องเกรงใจแล้วค่ะ ลุยยย !!!  **30**

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.