ผู้เขียน หัวข้อ: เมียเพื่อนมีชู้​ นู๋รู้แต่นู๋ไม่กล้าบอกเพื่อน​  (อ่าน 1698 ครั้ง)

Sososoy

• Hero Member
  • People Like This 261
อึกอัดมากเลยค่ะ
จะทำยังไงดี​
ถ้าทำเป็นไม่รู้ไม่เห็นเพื่อนมารู้ที่หลังจะเสียเพื่อนมั๊ยคะ

kokoneko

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 18
Re: เมียเพื่อนมีชู้​ นู๋รู้แต่นู๋ไม่กล้าบอกเพื่อน​
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 12:07:26 PM »
ถ้าเพื่อนสนิทมากก็บอกครับ
สัตว์​โลกย้อมเป็นไปตามกรรม

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
Re: เมียเพื่อนมีชู้​ นู๋รู้แต่นู๋ไม่กล้าบอกเพื่อน​
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 12:26:17 PM »
ส่วนตัวคิดว่า ไม่ควรไปยุ่ง
เรื่องของคู่รักนะคะ
"เค้านอนคุยกัน" ถ้าเค้าตีกัน
แร้วดีกันขึ้นมา เรานี่แมวเรย **25**

ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

making1

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 05:40:05 PM »
ถ้าเพื่อนหลงแฟนมาก ไม่เชื่อคนอื่น อยากบอกต้องมีหลักฐานครับ ไม่งั้นน้องจะเสียเพื่อนเพราะโดนข้อหาทำแตกคอกัน
แต่ถ้าไม่อยากบอกก็เก็บเงียบไว้ครับ

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 06:57:08 PM »
ส่วนตัวคิดว่า ไม่ควรไปยุ่ง
เรื่องของคู่รักนะคะ
"เค้านอนคุยกัน" ถ้าเค้าตีกัน
แร้วดีกันขึ้นมา เรานี่แมวเรย **25**

พี่คิดเหมือนน้องแน๊ตตี้นะครับ น้องโซ
พอเขาดีกัน เราเนี่ยจะลำบาก
เป็นแมวเลย  **21**

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 01:59:22 PM »
ถ้าสนิทมากถึงขั้นที่บอกไปแล้วเพื่อนจะเชื่อ ก็บอกได้ ... แต่ !!! ถ้าเราคิดว่าเค้าสนิทกับเรา แต่เค้าไม่ได้คิดแบบเดียวกัน บอกไปแล้วเค้าไม่เชื่อ อันนี้ปัญหาเกิดแน่ค่ะ คิดว่าจะยอมรับผลที่จะตามมาได้มั้ย

แต่ทางที่ดีที่สุด เรื่องครอบครัวคนอื่นอย่าไปยุ่งกับเค้าดีกว่าค่ะ มันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ให้เค้าจัดการปัญหาครอบครัวเค้ากันเอาเอง

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 10:17:43 AM »
     อย่าแบกทุกข์ของเค้ามาไว้ที่เรามากไปครับ
แม้ว่าเรื่องนี้จะเป็นเรื่องของเพื่อนเรา แต่เราไม่รู้ว่า
ถ้าเค้ารู้เรื่องนี้จากเรา จะดีหรือไม่ หรือในวันข้างหน้า
ต่อให้เค้ารู้แล้วปรับความเข้าใจกันได้ หรือถ้ายิ่งมีลุกด้วยกัน
อาจจะคืนดีกันเพราะเห็นแก่ลูก คราวนี้เราจะอึดอัดใจกว่าเดิมอีกนะครับ

ลืมเรื่องนี้ไปก่อนครับ ทำอะไรเพื่อตัวน้องและลูกของน้องเช่นที่เคยทำเถอะครับ
สิ่งที่เกิดขึ้นกับเพื่อน เดี๋ยวมัยก็มีที่ไปของมันเองครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

CardMiner

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 10:59:22 AM »
ผมเองก็เป็นผู้ชาย ถ้ากรณีนี้เพื่อนรู้แต่ไม่บอกผมรู้ทีหลังว่าเพื่อนรู้ผมก็เสียใจนะ แต่ถ้าบอกผมแล้วสุดท้ายผมตัดสินใจยังไงนั้นคงเป็นอีกเรื่อง แต่อย่างน้อยๆ ก็ควรมีรูปถ่ายหรือหลักฐานอะไรให้ดูก่อนคุยจะดีกว่าครัยบ