ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องไห้ ครั้งสุดท้าย..  (อ่าน 7325 ครั้ง)

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
ร้องไห้ ครั้งสุดท้าย..
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 12:44:50 PM »
เคยได้ยินหลายๆคนพูดไว้..

"ถ้าหากคุณทำผู้หญิงร้องไห้มากกว่าหนึ่งครั้ง ถ้ายังมีครั้งที่ 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, ...100, หรือไปจนนับครั้งไม่ถ้วน??? ที่เธอร้องไห้ได้หลายๆครั้งเพราะคนๆเดียว นั่นเพราะเธอยังให้โอกาส ยังรัก ยังอภัย ยังเจ็บปวด ยังมีเยื่อใย ยังแคร์คุณ.."

วันแรก..
ที่คุณเข้ามาทำทุกอย่าง เพื่อแค่ให้เธอหันมองคุณ???

วันแรกที่..
ที่คุณเป็นได้ทุกอย่าง เพื่อแค่ได้ใกล้ชิดเธอ???

วันแรก..
ที่คุณยอมเสียอะไรก็ยอม เพื่อให้ได้เธอไปครอบครอง???

คุณผู้ชายโปรดรับรู้ไว้..

"เมื่อไหร่ที่ผู้หญิงหยุดร้องไห้ได้เอง เมื่อไหร่ที่เธอร้องไห้สุดท้าย เมื่อไหร่ที่เธอหมดน้ำตา ถึงเวลานั้น..ต่อให้คุณยอมแลกชีวิต??? เธอก็..ไม่เอาแล้ว, ผู้หญิง..ถ้าไม่เอาแล้ว ก็คือ..ไม่เอา!!!"

**15**

หากในวันที่ ยังอยู่..
เธอเห็นคุณค่าในสิ่งที่คุณทำให้ ก้อแล้ว

เธอยอมรับไมตรีจากคุณ ก้อแล้ว

เธอเคารพ/ให้เกียรติคุณ ก้อแล้ว

เธอมองข้ามอดีตคุณ ก้อแล้ว

เธอซื่อสัตย์กับคุณ ก้อแล้ว

เธอมองข้ามความต่างระหว่างกัน ก้อแล้ว

เธอจริงใจ ห่วงใย รับฟังคุณ ก้อแล้ว

เธอใช้ตักตัวเองเป็นหมอนให้คุณหนุน ในวันที่คุณเหนื่อยล้าอ่อนแอมา ก้อแล้ว

เธอยืนเคียงข้าง สนับสนุนสิ่งที่คุณรัก แม้คนทั้งโลกจะเป็ัตรูกับคุณ ก้อแล้ว

หากวันที่ ยังอยู่..
เธอยอมยืนในมุมมืดๆของเธอเอง แม้ต้องถูกประนามเหยียดหยาม ก้อแล้ว

....................

...............

.........

ถ้าคุณยัง..ไม่พอ????

........

..............

....................

มันคือ.."ปัญหาของคุณ"

ไม่ใช่..."ปัญหาของเธอ"

..........

................

.....................

>>> Goodbye, my love...(เจ็บ แต่ต้องเดินออกมา..)<<<<

**38**
เป็น"เพชร"ที่มีตำหนิ ดีกว่าเป็นก้อนหินที่สมบูรณ์แบบ You can't break a diamond, you can't break me!!!

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
Re: ร้องไห้ ครั้งสุดท้าย..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 09:42:36 PM »
ถ้าเค้าเป็นอย่างที่เขียนมาทั้งหมด
สมควรเดินออกมานานแล้วนะครับ

ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

**24**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 09:18:36 AM »
ถ้าเค้าเป็นอย่างที่เขียนมาทั้งหมด
สมควรเดินออกมานานแล้วนะครับ

ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

**24**

ขอบคุณนะคะ
หนูเดินออกมาหลายครั้งแล้ว
แต่พอเราแสดงอาการจะเฟดออก
เค้าก็ดึงเรากลับไปได้อีกทุกครั้ง..

**26**

แต่คครั้งนี้คิดว่าคงพอแล้วล่ะค่ะ

เป็น"เพชร"ที่มีตำหนิ ดีกว่าเป็นก้อนหินที่สมบูรณ์แบบ You can't break a diamond, you can't break me!!!

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 11:25:31 AM »
บ่อยครั้งที่คนมักเข้าใจผิดว่าการอดทน หรือการยอมเสียสละ จะทำให้อีกฝ่ายหันกลับมามองเรา
ถูกครับ...ที่เค้าจะหันกลับมา แต่มันก็เป็นแค่ความสงสาร ไม่ก็เป็นแค่ความรู้สึกเสียดายของ

คุณค่าในตัวเราต่างหากที่จะมัดให้คนๆนั้นไม่ไปไหน
ตราบใดที่เรายังมีค่ามากพอ เราก็จะไม่ถูกละเลย
มีชีวิตอยากมีคุณค่า รักตัวเองให้มาก ใช้ชีวิตให้มีสุข แล้วคนอื่นจะอยากมาขอความสุขจากเราเอง
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 11:50:29 AM »
เพื่อนคนนึงเคยบอกว่า..
ความรัก=ความสุข
อยู่กับใครเราก็ควรมีความสุข
ถ้าไม่มีความสุขให้เดินออกมา

คนบางคนต่อให้เราดีแค่ไหน
เค้าอาจไม่เห็นคุณค่าเรา
ก็ปล่อยให้เค้าไปเจอกับ
คนที่ศีลเสมอกันค่ะ...

เคยอ่านกระทู้ไหนไม่ทราบค่ะลืม..
เค้าบอกให้แยก ระหว่าง
ความผูกพันธ์ กับความเคยชิน
เป็นข้อคิดที่ดีทีเดียวค่ะ  **24**

ส่วนมากคนอกหักจะสวยขึ้น
แร้วพบรักใหม่ ที่ดีกว่าเดิมด้วยค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ  **06**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 12:19:41 PM »
บ่อยครั้งที่คนมักเข้าใจผิดว่าการอดทน หรือการยอมเสียสละ จะทำให้อีกฝ่ายหันกลับมามองเรา
ถูกครับ...ที่เค้าจะหันกลับมา แต่มันก็เป็นแค่ความสงสาร ไม่ก็เป็นแค่ความรู้สึกเสียดายของ

คุณค่าในตัวเราต่างหากที่จะมัดให้คนๆนั้นไม่ไปไหน
ตราบใดที่เรายังมีค่ามากพอ เราก็จะไม่ถูกละเลย
มีชีวิตอยากมีคุณค่า รักตัวเองให้มาก ใช้ชีวิตให้มีสุข แล้วคนอื่นจะอยากมาขอความสุขจากเราเอง

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะค๊าาา
แต่ที่หนูอดทนหรือยังไม่ไปไหน ไม่่ใช่เพื่อให้เค้าหันกลับมามอง

แต่ไม่ว่าคบใคร..ถึงแม้ไม่ใช่เค้าคนนี้ก็ตาม???
เราก็จะ"ซื่อตรง"และเต็มที่ กับคนที่เราคบคนเดียวเสมอ

ถ้าความเป็นคนซื่อสัตย์ จริงใจหรือทั้งหมดที่กล่าวมานั้น
มันยังไม่เรียกว่าคุณค่าสำหรับคนที่ดูแลกัน..อีกล่ะก้อ???
เราก็จะไม่ขวาง หรือรั้งใครเลย ถ้าเขายังต้องการเดินออกไป

เพียงแต่ไปแล้ว ช่วยอย่ากลับมา
เพราะไม่มีใคร อยากร้องไห้หลายๆครั้งค่ะ.. (แม้แต่ครั้งนี้ที่คิดว่าสุดท้ายแล้ว เช้านี้เค้ายังมาง้ออีกอยู่เลย)

เขาเป็นคนเข้ามาขอดูแลเราเองตั้งแต่วันแรก
ไม่เคยเดินเข้าไปขอความสุขใครจ้าาา
ปัญหาคือเพราเรา"อ่อนแอ"เอง
ถึงได้ยอมให้เค้ากลับมาทำร้ายจิตใจได้อีกหลายๆครั้ง

หากใครจะเหมาว่าผู้หญิงที่ถูกละเลยนั้นต้องไม่สวย หรือไม่มีค่า???
บอกเลยว่าท่านประเมินสถานการณ์ผิดแล้ว
เพราะแม้แต่ดารานางเอก ก็มีถูกทิ้งให้เห็นไม่ต่างกัน
ถ้าเจอผู้ชายเนียนมาขั้นเทพแบบนี้ เอาตัวรอดยากเหมือนกันคร่าาา

ก็เลยพยายามทบทวนตัวเองว่า ระหว่างที่ใช้เวลาร่วมกันกับเขานั้น เราขาดตกบกพร่องสิ่งใด??
ยิ่งคิดยิ่งทบทวน ยิ่งไล่มาทั้งหมด ก็พบแต่ว่า..
เราได้ทำสิ่งที่ดีที่สุด และมั่นใจว่าดูแลเขาดีที่สุดแล้ว
ก่อนที่จะเดินออกมาเท่านั้นจ้าาา

**25**

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 12:25:23 PM »
สู้ๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกดีครับ
เพียงแต่ครั้งนี้น้องจะเข้มแข็งพอที่จะเดินออกมาอย่างจริงจังหรือป่าวเท่านั้น
เป็นกำลังใจให้นะครับ
ซักวันน้องจะเจอคนที่ดีกับน้องกับน้องอย่างแน่นอนครับ
พี่เชื่ออย่างนั้นครับ  **26**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 12:33:21 PM »
เพื่อนคนนึงเคยบอกว่า..
ความรัก=ความสุข
อยู่กับใครเราก็ควรมีความสุข
ถ้าไม่มีความสุขให้เดินออกมา

คนบางคนต่อให้เราดีแค่ไหน
เค้าอาจไม่เห็นคุณค่าเรา
ก็ปล่อยให้เค้าไปเจอกับ
คนที่ศีลเสมอกันค่ะ...

เคยอ่านกระทู้ไหนไม่ทราบค่ะลืม..
เค้าบอกให้แยก ระหว่าง
ความผูกพันธ์ กับความเคยชิน
เป็นข้อคิดที่ดีทีเดียวค่ะ  **24**

ส่วนมากคนอกหักจะสวยขึ้น
แร้วพบรักใหม่ ที่ดีกว่าเดิมด้วยค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ  **06**

ความเห็นนี้ตรงประเด็นมากๆเลย
ขอบคุณมากนะคะคุณʕ•ᴥ•ʔ❤8888สาวสวย  **39**

อ่านแล้วได้คำตอบ
รู้สึกแข็งแรง และกล้าตัดสินใจมากขึ้น

ถ้าเราไม่เดินออกมาเอง
อาจจะครั้งต่อๆไปอีก ที่ร้องไห้ไม่จบแบบนี้

ีครั้งนี้เลยต้องยอมใจร้าย
เป็นฝ่ายเดินออกมาเอง ถึงจะจบสิ้นค่ะ

**26**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 12:46:22 PM »
สู้ๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกดีครับ
เพียงแต่ครั้งนี้น้องจะเข้มแข็งพอที่จะเดินออกมาอย่างจริงจังหรือป่าวเท่านั้น
เป็นกำลังใจให้นะครับ
ซักวันน้องจะเจอคนที่ดีกับน้องกับน้องอย่างแน่นอนครับ
พี่เชื่ออย่างนั้นครับ  **26**

ขอบคุณความเห็นคุณพี่สีเทา ที่เข้าใจความรู้สึกนี้นะคะ
กำลังพยายามทำให้ได้อยู่ค่ะ

**24**

ความทรงจำ

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • โลกสดใส ด้วยรอยยิ้มของเธอ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 01:49:29 PM »

แต่ที่หนูอดทนหรือยังไม่ไปไหน ไม่่ใช่เพื่อให้เค้าหันกลับมามอง

แต่ไม่ว่าคบใคร..ถึงแม้ไม่ใช่เค้าคนนี้ก็ตาม???
เราก็จะ"ซื่อตรง"และเต็มที่ กับคนที่เราคบคนเดียวเสมอ

ถ้าความเป็นคนซื่อสัตย์ จริงใจหรือทั้งหมดที่กล่าวมานั้น
มันยังไม่เรียกว่าคุณค่าสำหรับคนที่ดูแลกัน..อีกล่ะก้อ???
เราก็จะไม่ขวาง หรือรั้งใครเลย ถ้าเขายังต้องการเดินออกไป

เพราะไม่มีใคร อยากร้องไห้หลายๆครั้งค่ะ.. (แม้แต่ครั้งนี้ที่คิดว่าสุดท้ายแล้ว เช้านี้เค้ายังมาง้ออีกอยู่เลย)

เขาเป็นคนเข้ามาขอดูแลเราเองตั้งแต่วันแรก
ไม่เคยเดินเข้าไปขอความสุขใครจ้าาา
ถึงได้ยอมให้เค้ากลับมาทำร้ายจิตใจได้อีกหลายๆครั้ง

หากใครจะเหมาว่าผู้หญิงที่ถูกละเลยนั้นต้องไม่สวย หรือไม่มีค่า???
บอกเลยว่าท่านประเมินสถานการณ์ผิดแล้ว
เพราะแม้แต่ดารานางเอก ก็มีถูกทิ้งให้เห็นไม่ต่างกัน
ถ้าเจอผู้ชายเนียนมาขั้นเทพแบบนี้ เอาตัวรอดยากเหมือนกันคร่าาา

ก็เลยพยายามทบทวนตัวเองว่า ระหว่างที่ใช้เวลาร่วมกันกับเขานั้น เราขาดตกบกพร่องสิ่งใด??
ยิ่งคิดยิ่งทบทวน ยิ่งไล่มาทั้งหมด ก็พบแต่ว่า..
เราได้ทำสิ่งที่ดีที่สุด และมั่นใจว่าดูแลเขาดีที่สุดแล้ว
ก่อนที่จะเดินออกมาเท่านั้นจ้าาา

**25**

คุณค่าในความหมายของแต่ละคน มันต่างกันครับ
เพชรในมือลิง ยังมีค่าน้อยกว่ากล้วยเลย

ผมชอบความคิดนึง มันอาจจะอธิบายความเป็นคนในมุมๆนึง ผมขอแชร์นะครับ
ผมเรียนมันว่า "ทฤษฎีของเล่นเด็ก"
เคยเห็นเด็กร้องไห้อยากได้ของเล่นมั้ยครับ? พอได้มาเล่นไปซักพักก็ทิ้ง แล้วอยากได้ตัวใหม่
อะไรที่เราไม่เคยสัมผัส ไม่เคยเป็นเจ้าของ เราก็ต้องการมัน
แต่พอได้แล้ว ไม่นานก็เบื่อ แล้วก็ทิ้ง

มันเป็นธรรมดาของคนครับ

ถึงอย่างนั้น... ก็ไม่ได้แปลว่าของเล่นจะต้องถูกทิ้งทุกชิ้นไป
ถ้าของชิ้นนั้นโดนเปลี่ยนให้เป็นความทรงจำ หรือคุณค่าทางจิตใจอื่นๆ
มันก็ยังจะคงอยู่ต่อไป

สุดท้าย... ผมแค่อยากจะบอกให้รักตัวเองให้มาก เคารพตัวเองให้มาก ชีวิตนี้เป็นของคุณ ก็เท่านั้น
ความสุขอยู่รอบๆตัวเรา...
อยู่ที่เราจะคว้ามันไว้มั้ย...

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 02:06:19 PM »
ยอมใจในความอดทนของ จขกท เลยค่ะ
แต่ความอดทนมันก็ควรจะมีขีดจำกัดนะคะ ทนแค่เรื่องที่ควรจะทนก็พอ
กับคนที่มาทำร้ายเราซ้ำแล้วซ้ำอีก เค้าไม่ได้เหมาะสมหรือควรค่าแก่การให้โอกาสนักหรอกค่ะ
ถ้ามันแย่ ... ตอนนี้ก็ควรดูแลใจตัวเองก่อนดีกว่ามั้ยคะ

I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 02:44:56 PM »
ยอมใจในความอดทนของ จขกท เลยค่ะ
แต่ความอดทนมันก็ควรจะมีขีดจำกัดนะคะ ทนแค่เรื่องที่ควรจะทนก็พอ
กับคนที่มาทำร้ายเราซ้ำแล้วซ้ำอีก เค้าไม่ได้เหมาะสมหรือควรค่าแก่การให้โอกาสนักหรอกค่ะ
ถ้ามันแย่ ... ตอนนี้ก็ควรดูแลใจตัวเองก่อนดีกว่ามั้ยคะ

จริงค่ะ
อยากตัดได้ง่ายๆแบบที่ทุกคนเตือน

เมื่อเช้าก็เกือบอีกแล้ว
เค้ามาถามว่าจะให้เค้าไถ่โทษยังไง

เราได้แต่ท่องไว้
จะไม่มีอีก จะไม่มีอีก จะไม่มีอีก..(นึกถึงตอนตัวเองร้องไห้เข้าไว้)

กำลังพยายามค่ะ

**26**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 03:42:47 PM »

**25**

คุณค่าในความหมายของแต่ละคน มันต่างกันครับ
เพชรในมือลิง ยังมีค่าน้อยกว่ากล้วยเลย

ผมชอบความคิดนึง มันอาจจะอธิบายความเป็นคนในมุมๆนึง ผมขอแชร์นะครับ
ผมเรียนมันว่า "ทฤษฎีของเล่นเด็ก"
เคยเห็นเด็กร้องไห้อยากได้ของเล่นมั้ยครับ? พอได้มาเล่นไปซักพักก็ทิ้ง แล้วอยากได้ตัวใหม่
อะไรที่เราไม่เคยสัมผัส ไม่เคยเป็นเจ้าของ เราก็ต้องการมัน
แต่พอได้แล้ว ไม่นานก็เบื่อ แล้วก็ทิ้ง

มันเป็นธรรมดาของคนครับ

ถึงอย่างนั้น... ก็ไม่ได้แปลว่าของเล่นจะต้องถูกทิ้งทุกชิ้นไป
ถ้าของชิ้นนั้นโดนเปลี่ยนให้เป็นความทรงจำ หรือคุณค่าทางจิตใจอื่นๆ
มันก็ยังจะคงอยู่ต่อไป

สุดท้าย... ผมแค่อยากจะบอกให้รักตัวเองให้มาก เคารพตัวเองให้มาก ชีวิตนี้เป็นของคุณ ก็เท่านั้น

ปัญหาคือตอนนี้เค้ายังไม่ยอมทิ้งนี่สิคะ55555
ถ้าเขาทิ้งเสียแต่แรก น้องคงไม่ต้องมาร้องไห้หลายรอบแบบนี้เน๊อะ

ขอบคุณที่เตือนให้รักตัวเองนะคะ
เข้าใจว่ามีหลายคนที่พยายามมองปัญหาจากสิ่งที่ตัวเองเป็น จึงคิดว่าเหตุการณ์เป็นแบบนั้นแบบนี้

แต่ถ้าผู้หญิงเหมือนกันที่ได้อ่านจะเข้าใจง่ายเลย
ว่ามันมีแบบที่มาเหนือเมฆ ยิ่งกว่าเด็กร้องไห้เอาของเล่นค่ะ
เขาว่าประเภทนี้ให้คลานเป็นหมารอบบ้านยังยอมนะ แต่ได้แล้วก็ไม่พอและไม่ปล่อยด้วย

เข้าใจในทฤษฎีทุกอย่างดี
แต่ในทางปฏิบัติ ที่ต้องใช้กับคนที่เป็นผู้ใหญ่กว่าเรามาก และยิ่งเป็นคนเคยช่วยเหลือดูแลกัน
มันเป็นสถาณการณ์ที่ผู้หญิงต้องแบ่งรับแบ่งสู้ กลืนไม่เข้าคายไม่ออก

น้อมรับในเจตนาที่ดีจากทุกท่านนะคะ
จะพยายามรักตัวเองให้มากขึ้นค่ะ

**26**

Black coffee

• People Like This 55
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 04:08:35 PM »

จริงค่ะ
อยากตัดได้ง่ายๆแบบที่ทุกคนเตือน

เค้ามาถามว่าจะให้เค้าไถ่โทษยังไง

จะไม่มีอีก จะไม่มีอีก จะไม่มีอีก..(นึกถึงตอนตัวเองร้องไห้เข้าไว้)

**26**

คำตอบของการไถ่โทษ  " ปล่อยฉัน"

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 04:21:35 PM »

ปัญหาคือตอนนี้เค้ายังไม่ยอมทิ้งนี่สิคะ55555
ถ้าเขาทิ้งเสียแต่แรก น้องคงไม่ต้องมาร้องไห้หลายรอบแบบนี้เน๊อะ

ขอบคุณที่เตือนให้รักตัวเองนะคะ
เข้าใจว่ามีหลายคนที่พยายามมองปัญหาจากสิ่งที่ตัวเองเป็น จึงคิดว่าเหตุการณ์เป็นแบบนั้นแบบนี้

แต่ถ้าผู้หญิงเหมือนกันที่ได้อ่านจะเข้าใจง่ายเลย
ว่ามันมีแบบที่มาเหนือเมฆ ยิ่งกว่าเด็กร้องไห้เอาของเล่นค่ะ
เขาว่าประเภทนี้ให้คลานเป็นหมารอบบ้านยังยอมนะ แต่ได้แล้วก็ไม่พอและไม่ปล่อยด้วย

แต่ในทางปฏิบัติ ที่ต้องใช้กับคนที่เป็นผู้ใหญ่กว่าเรามาก และยิ่งเป็นคนเคยช่วยเหลือดูแลกัน
มันเป็นสถาณการณ์ที่ผู้หญิงต้องแบ่งรับแบ่งสู้ กลืนไม่เข้าคายไม่ออก

น้อมรับในเจตนาที่ดีจากทุกท่านนะคะ
จะพยายามรักตัวเองให้มากขึ้นค่ะ

**26**

ผมกลับมองต่างกันนะครับ
ปัญหามันอยู่ที่ตัว จขกท เอง
ที่ยังตัดใจไม่ได้จริง ๆ ต่างหาก
ขอโทดนะ อาจจะตรงไปหน่อย

**25**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 05:08:52 PM »

**26**

ผมกลับมองต่างกันนะครับ
ปัญหามันอยู่ที่ตัว จขกท เอง
ที่ยังตัดใจไม่ได้จริง ๆ ต่างหาก
ขอโทดนะ อาจจะตรงไปหน่อย

**25**

ตรงนี้น้องเข้าใจตรงกันอยู่แล้วนะคะ
น้องถึงตอบไปข้างบนๆว่า เป็นเพราะใจเรา"อ่อนแอ"เอง
ตรงอย่างที่พี่สีเทาเข้าใจและท่านอื่่นๆเข้าใจเลย

แต่ที่ใช้คำว่าปัญหาคือเค้ายังไม่ทิ้ง
เพื่อตอบพี่ความทรงจำเฉพาะเรื่องของเล่น
ซึ่งพี่เค้าเห็นต่างจากความเห็นของท่านอื่นๆน่ะคร่าาา

**25**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 05:17:19 PM »

จริงค่ะ

**26**

คำตอบของการไถ่โทษ  " ปล่อยฉัน"

ช่ายเลย **04**

สั้นๆแต่ได้ใจความ เป็นไอเดียที่ดีค่ะ

เด๋วจะลองพูดดูจะปล่อยมั้ย???

**25**

TiBBieee

• Sr. Member
  • People Like This 121
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 07:13:12 PM »
"ถ้าหากความพยายามในการตัดใจมีมากเท่าความอดทนต่อคนๆนั้น"

....ป่านนี้เจ้าของกระทู้เดินออกมาถึงใหนต่อใหนแล้วค่ะ  เอาใจช่วยนะคะ ยังทำไม่ได้ไม่ได้แปลว่าไม่มีทางทำได้เลย
จำไว้ว่าแม้แต่ความเสียใจยังมีราคา ยังต้องแลกมาด้วยบางสิ่ง อย่ารั้งคนที่ไม่เห็นคุณค่าไว้กับตัวเองนาน  **38**
ออกจากบ้านต้องได้เงิน !!!!!

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 08:01:12 PM »
"ถ้าหากความพยายามในการตัดใจมีมากเท่าความอดทนต่อคนๆนั้น"

....ป่านนี้เจ้าของกระทู้เดินออกมาถึงใหนต่อใหนแล้วค่ะ  เอาใจช่วยนะคะ ยังทำไม่ได้ไม่ได้แปลว่าไม่มีทางทำได้เลย
จำไว้ว่าแม้แต่ความเสียใจยังมีราคา ยังต้องแลกมาด้วยบางสิ่ง อย่ารั้งคนที่ไม่เห็นคุณค่าไว้กับตัวเองนาน  **38**

ขอบคุณมากค่ะคุณTiBBieee
สำหรับพลังที่ส่งมากับทุกถ้อยคำนี้ จะพยายามนะคะ

อย่างน้อยก็ปฏิเสธเค้าได้ 2 วันแล้ว **25**

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 08:46:16 PM »
Albert Einstein เคยกล่าวไว้ว่า

Insanity is doing the same thing over and
over again and expecting different results

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 08:59:51 PM »
Albert Einstein เคยกล่าวไว้ว่า

Insanity is doing the same thing over and
over again and expecting different results

“มันเป็นเรื่องที่บ้ามาก ที่เราจะคาดหวังให้เกิดผลลัพท์ที่ดีในชีวิตด้วยการทำสิ่งเดิมๆ ทุกวันๆ”[/color][/font]

hour4u

• People Like This 95
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 09:08:07 PM »

แปลได้เข้ากับสถานการณ์ที่เกิดขึ้นจริงตอนนี้เลยนะครับ

“มันเป็นเรื่องที่บ้ามาก ที่เราจะคาดหวังให้เกิดผลลัพท์ที่ดีในชีวิตด้วยการทำสิ่งเดิมๆ ทุกวันๆ”[/color][/font]

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2018, 09:37:17 PM »

แปลได้เข้ากับสถานการณ์ที่เกิดขึ้นจริงตอนนี้เลยนะครับ

“มันเป็นเรื่องที่บ้ามาก ที่เราจะคาดหวังให้เกิดผลลัพท์ที่ดีในชีวิตด้วยการทำสิ่งเดิมๆ ทุกวันๆ”

ผมจำเค้ามาครับ 55

**30**

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 12:59:19 AM »

**30** **30** Thank you for your kind visiting my topic with polite messages and sharing Albert Eintein's quote to me. I really appreciate it!!! hahahahaha..

Regardless of the situation, nothing is ever lost by courtesy. It's the cheapest of pleasures, cost nothing, and conveys much. **11**

Of course, if i do the same thing over and over again will not expect different results and never have expectations in this relationship. It only takes one person to make a different or one idea to change me forever. But the only wrong thing would be to deny what my heart truly feels.

Hmm....may not be best able to answer that. Coz it's impossible to judge someone without judging myself or yourself, right??? The best way to answer negative person is to pay no attention. **11**

Thanks!!!

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 01:05:50 AM »

Thank you for your translate to Thai, but no need na ka^^

**30**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 10:34:21 AM »
       อ่านมาถึงตรงนี้ พอจะคิดได้ว่า สุดท้ายแล้ว คนที่จะตัดสินใจทำอย่างไร
ก็คือเจ้าของกระทู้นั่นแหละครับ คำแนะนำ หรือเหตุผลใดๆ ที่พี่ๆ น้องๆ มาช่วยกัน
แสดงความเห็น ความรู้สึก คงไม่ใช่ตัวชี้ชัดได้ว่าเจ้าตัวจะทำหรือ ทำได้หรือไม่

ผมชอบข้อความลิงได้เพชร กับไอน์สไตน์นะครับ เปรียบเทียบและชี้ประเด็นได้ดีทีเดียว
และผมมองไปข้างหน้า ผมก็เดาว่า ถ้าวันนึงน้องโดนกระทำจนสุดจะทน "กว่านี้" หรือ "คิดได้"
ว่าทนแล้วได้อะไร หรือจะด้วยเหตุผลใด น้องเค้าคงรู้ด้วยตัวเองว่า จะอยู่อย่างนี้ หรือ ฉันก็อยู่ได้โดยไม่มีเค้า
อยู่เพื่อเอาชนะ อยู่เพื่อหวังว่าใจจะเข้มแข็งพอที่จะไป หรืออะไรก็ตาม สุดท้ายผมก็เดาว่า " ไป" อยู่ดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 01:34:10 PM »

“มันเป็นเรื่องที่บ้ามาก ที่เราจะคาดหวังให้เกิดผลลัพท์ที่ดีในชีวิตด้วยการทำสิ่งเดิมๆ ทุกวันๆ”

Thank you for your translate to Thai, but no need na ka^^

**30**

หูยยยย เปิดดิกไม่ทันเบย

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 03:12:38 PM »
       อ่านมาถึงตรงนี้ พอจะคิดได้ว่า สุดท้ายแล้ว คนที่จะตัดสินใจทำอย่างไร
ก็คือเจ้าของกระทู้นั่นแหละครับ คำแนะนำ หรือเหตุผลใดๆ ที่พี่ๆ น้องๆ มาช่วยกัน
แสดงความเห็น ความรู้สึก คงไม่ใช่ตัวชี้ชัดได้ว่าเจ้าตัวจะทำหรือ ทำได้หรือไม่

ผมชอบข้อความลิงได้เพชร กับไอน์สไตน์นะครับ เปรียบเทียบและชี้ประเด็นได้ดีทีเดียว
และผมมองไปข้างหน้า ผมก็เดาว่า ถ้าวันนึงน้องโดนกระทำจนสุดจะทน "กว่านี้" หรือ "คิดได้"
ว่าทนแล้วได้อะไร หรือจะด้วยเหตุผลใด น้องเค้าคงรู้ด้วยตัวเองว่า จะอยู่อย่างนี้ หรือ ฉันก็อยู่ได้โดยไม่มีเค้า
อยู่เพื่อเอาชนะ อยู่เพื่อหวังว่าใจจะเข้มแข็งพอที่จะไป หรืออะไรก็ตาม สุดท้ายผมก็เดาว่า " ไป" อยู่ดีครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นคุณพี่kaptanนะคะ ไม่คิดว่าจะมีคนสนใจเข้ามาอ่านกระทู้เยอะขนาดนี้ ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาให้คำแนะนำนะคะ จริงๆคำตอบก็อยู่ในกระทู้แล้วพราะเราพิมพ์เองทั้งหมด ไม่ได้ไปหยิบยกจากที่ไหนมา แต่กลั่นออกมาจากความรู้สึกตัวเองทุกตัวอักษร ในวันที่ร้องไห้ครั้งสุดท้าย..

จากความเห็นของหลายๆท่านก็ชี้ให้เห็นคำตอบไปในทางเดียวกันหมด ซึ่งจะมีเพียงบางท่านที่อาจจะเข้าใจผิดในdetailsออกไปตรงกันข้ามกับความเป็นจริงเลย แต่น้องก็เข้าใจเจตนาดีจากทุกท่านเพราะสุดท้ายต่างให้คำตอบเดียวกัน ถึงเวลานี้เรายังไม่ไปก็ไม่ใช่ว่าเราอยู่ แม้มีหนทางให้ไปได้อีกมากมายในเวลาเดียวกันนี้ แต่เรายังเลือกที่จะอยู่นิ่งๆตอนนี้ ไม่ใช่อะไร..แต่เพราะมัน"เหนื่อย".. (ยังไม่สามารถยกโทษให้ใครได้ในเวลานี้ และยังไม่สามารถอ่านข้อความใหม่ๆที่ติดต่อเข้ามาได้เหมือนกัน)

ถูกต้องค่ะที่เขาไม่ควรได้รับคุณค่าจากสิ่งที่เราทำให้ แต่เราไม่เคยเสียดายหรือเสียใจที่ได้ทำสิ่งดีๆให้ใครสักคน มันไม่ได้ลำบากหรือต้องรู้สึกอดทนอะไรถ้ามันคือตัวตนจริงๆของเรา จะมีเขาไม่มีเขาเราก็เป็นแบบนี้อยู่ดี คนที่ควรเสียใจคือคนที่พลาดสิ่งดีๆ ไม่ใช่คนที่ทำสิ่งดีๆ ยิ่งเรารู้จักหัวใจตัวเองมากเท่าไหร่ ยิ่งรู้ว่าเขาพลาดอะไรมากเท่านั้นๆ

ทางเลือกนี้อาจจะดูเหมือนเจ็บปวดปวด แต่บอกเลยว่าหลังก้าวขาออกไปแล้วจะรู้สึกโล่งมาก หากคุณมั่นใจว่าในเวลาที่มีกันอยู่นั้น คุณได้ทำสิ่งที่ดีที่สุดแล้ว จะไม่มีอะไรต้องคาใจหรือเสียดายอะไรเลยหลังจากวันที่ก้าวออกมา และเรื่องนี้ก็อาจเป็นCase studyให้หลายๆคนเชื่อได้ว่าสังคมยุคนี้"คนดี อยู่ยาก"จริง!!! ต่อให้ Qualified ดี ผ่านเวทีความงามรับประกัน ทำดีให้ตายก็ไร้ค่า ถ้า"ศิลไม่เสมอกัน"..

Cherry Bomb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 03:35:05 PM »

**30**

ขอบคุณที่แวะแวียนเข้ามาบ่อยๆนะคะ สนุกดีค่ะ **11**

อย่างน้อยก็ทำให้น้องเปิดมาเห็นแล้วหัวเราะ555555

(ดีกว่าร้องไห้เน๊อะ)

**38**

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 04:35:49 PM »

**30**

ขอบคุณที่แวะแวียนเข้ามาบ่อยๆนะคะ สนุกดีค่ะ **11**

อย่างน้อยก็ทำให้น้องเปิดมาเห็นแล้วหัวเราะ555555

**38**

คำพังเพยประจำวันนี้
ตบหัวแล้วลูบหลัง.  ^____^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2018, 09:37:09 PM »

**30**

**38**

คำพังเพยประจำวันนี้
ตบหัวแล้วลูบหลัง.  ^____^

ไหน ๆ ใครโดนตบหัวครับพี่ fredom

**30**