Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ร้องไห้ ครั้งสุดท้าย..

<< < (2/7) > >>

Cherry Bomb:

--- อ้างจาก: ความทรงจำ ที่ ธันวาคม 10, 2018, 11:25:31 AM ---บ่อยครั้งที่คนมักเข้าใจผิดว่าการอดทน หรือการยอมเสียสละ จะทำให้อีกฝ่ายหันกลับมามองเรา
ถูกครับ...ที่เค้าจะหันกลับมา แต่มันก็เป็นแค่ความสงสาร ไม่ก็เป็นแค่ความรู้สึกเสียดายของ

คุณค่าในตัวเราต่างหากที่จะมัดให้คนๆนั้นไม่ไปไหน
ตราบใดที่เรายังมีค่ามากพอ เราก็จะไม่ถูกละเลย
มีชีวิตอยากมีคุณค่า รักตัวเองให้มาก ใช้ชีวิตให้มีสุข แล้วคนอื่นจะอยากมาขอความสุขจากเราเอง

--- End quote ---

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะค๊าาา
แต่ที่หนูอดทนหรือยังไม่ไปไหน ไม่่ใช่เพื่อให้เค้าหันกลับมามอง

แต่ไม่ว่าคบใคร..ถึงแม้ไม่ใช่เค้าคนนี้ก็ตาม???
เราก็จะ"ซื่อตรง"และเต็มที่ กับคนที่เราคบคนเดียวเสมอ

ถ้าความเป็นคนซื่อสัตย์ จริงใจหรือทั้งหมดที่กล่าวมานั้น
มันยังไม่เรียกว่าคุณค่าสำหรับคนที่ดูแลกัน..อีกล่ะก้อ???
เราก็จะไม่ขวาง หรือรั้งใครเลย ถ้าเขายังต้องการเดินออกไป

เพียงแต่ไปแล้ว ช่วยอย่ากลับมา
เพราะไม่มีใคร อยากร้องไห้หลายๆครั้งค่ะ.. (แม้แต่ครั้งนี้ที่คิดว่าสุดท้ายแล้ว เช้านี้เค้ายังมาง้ออีกอยู่เลย)

เขาเป็นคนเข้ามาขอดูแลเราเองตั้งแต่วันแรก
ไม่เคยเดินเข้าไปขอความสุขใครจ้าาา
ปัญหาคือเพราเรา"อ่อนแอ"เอง
ถึงได้ยอมให้เค้ากลับมาทำร้ายจิตใจได้อีกหลายๆครั้ง

หากใครจะเหมาว่าผู้หญิงที่ถูกละเลยนั้นต้องไม่สวย หรือไม่มีค่า???
บอกเลยว่าท่านประเมินสถานการณ์ผิดแล้ว
เพราะแม้แต่ดารานางเอก ก็มีถูกทิ้งให้เห็นไม่ต่างกัน
ถ้าเจอผู้ชายเนียนมาขั้นเทพแบบนี้ เอาตัวรอดยากเหมือนกันคร่าาา

ก็เลยพยายามทบทวนตัวเองว่า ระหว่างที่ใช้เวลาร่วมกันกับเขานั้น เราขาดตกบกพร่องสิ่งใด??
ยิ่งคิดยิ่งทบทวน ยิ่งไล่มาทั้งหมด ก็พบแต่ว่า..
เราได้ทำสิ่งที่ดีที่สุด และมั่นใจว่าดูแลเขาดีที่สุดแล้ว
ก่อนที่จะเดินออกมาเท่านั้นจ้าาา

**25**

สีเทา:
สู้ๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกดีครับ
เพียงแต่ครั้งนี้น้องจะเข้มแข็งพอที่จะเดินออกมาอย่างจริงจังหรือป่าวเท่านั้น
เป็นกำลังใจให้นะครับ
ซักวันน้องจะเจอคนที่ดีกับน้องกับน้องอย่างแน่นอนครับ
พี่เชื่ออย่างนั้นครับ  **26**

--- อ้างจาก: ʕ•ᴥ•ʔ❤8888 ที่ ธันวาคม 10, 2018, 11:50:29 AM ---เพื่อนคนนึงเคยบอกว่า..
ความรัก=ความสุข
อยู่กับใครเราก็ควรมีความสุข
ถ้าไม่มีความสุขให้เดินออกมา

คนบางคนต่อให้เราดีแค่ไหน
เค้าอาจไม่เห็นคุณค่าเรา
ก็ปล่อยให้เค้าไปเจอกับ
คนที่ศีลเสมอกันค่ะ...

เคยอ่านกระทู้ไหนไม่ทราบค่ะลืม..
เค้าบอกให้แยก ระหว่าง
ความผูกพันธ์ กับความเคยชิน
เป็นข้อคิดที่ดีทีเดียวค่ะ  **24**

ส่วนมากคนอกหักจะสวยขึ้น
แร้วพบรักใหม่ ที่ดีกว่าเดิมด้วยค่ะ
เปนกำลังใจให้นะคะ  **06**

ความเห็นนี้ตรงประเด็นมากๆเลย
ขอบคุณมากนะคะคุณʕ•ᴥ•ʔ❤8888สาวสวย  **39**

อ่านแล้วได้คำตอบ
รู้สึกแข็งแรง และกล้าตัดสินใจมากขึ้น

ถ้าเราไม่เดินออกมาเอง
อาจจะครั้งต่อๆไปอีก ที่ร้องไห้ไม่จบแบบนี้

ีครั้งนี้เลยต้องยอมใจร้าย
เป็นฝ่ายเดินออกมาเอง ถึงจะจบสิ้นค่ะ

**26**

--- อ้างจาก: สีเทา ที่ ธันวาคม 10, 2018, 12:25:23 PM ---สู้ๆนะครับ เข้าใจความรู้สึกดีครับ
เพียงแต่ครั้งนี้น้องจะเข้มแข็งพอที่จะเดินออกมาอย่างจริงจังหรือป่าวเท่านั้น
เป็นกำลังใจให้นะครับ
ซักวันน้องจะเจอคนที่ดีกับน้องกับน้องอย่างแน่นอนครับ
พี่เชื่ออย่างนั้นครับ  **26**

ขอบคุณความเห็นคุณพี่สีเทา ที่เข้าใจความรู้สึกนี้นะคะ
กำลังพยายามทำให้ได้อยู่ค่ะ

**24**

ความทรงจำ:

--- อ้างจาก: Cherry Bomb ที่ ธันวาคม 10, 2018, 12:19:41 PM ---
--- อ้างจาก: ความทรงจำ ที่ ธันวาคม 10, 2018, 11:25:31 AM ---บ่อยครั้งที่คนมักเข้าใจผิดว่าการอดทน หรือการยอมเสียสละ จะทำให้อีกฝ่ายหันกลับมามองเรา
ถูกครับ...ที่เค้าจะหันกลับมา แต่มันก็เป็นแค่ความสงสาร ไม่ก็เป็นแค่ความรู้สึกเสียดายของ

คุณค่าในตัวเราต่างหากที่จะมัดให้คนๆนั้นไม่ไปไหน
ตราบใดที่เรายังมีค่ามากพอ เราก็จะไม่ถูกละเลย
มีชีวิตอยากมีคุณค่า รักตัวเองให้มาก ใช้ชีวิตให้มีสุข แล้วคนอื่นจะอยากมาขอความสุขจากเราเอง

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะค๊าาา
แต่ที่หนูอดทนหรือยังไม่ไปไหน ไม่่ใช่เพื่อให้เค้าหันกลับมามอง

แต่ไม่ว่าคบใคร..ถึงแม้ไม่ใช่เค้าคนนี้ก็ตาม???
เราก็จะ"ซื่อตรง"และเต็มที่ กับคนที่เราคบคนเดียวเสมอ

ถ้าความเป็นคนซื่อสัตย์ จริงใจหรือทั้งหมดที่กล่าวมานั้น
มันยังไม่เรียกว่าคุณค่าสำหรับคนที่ดูแลกัน..อีกล่ะก้อ???
เราก็จะไม่ขวาง หรือรั้งใครเลย ถ้าเขายังต้องการเดินออกไป

เพียงแต่ไปแล้ว ช่วยอย่ากลับมา
เพราะไม่มีใคร อยากร้องไห้หลายๆครั้งค่ะ.. (แม้แต่ครั้งนี้ที่คิดว่าสุดท้ายแล้ว เช้านี้เค้ายังมาง้ออีกอยู่เลย)

เขาเป็นคนเข้ามาขอดูแลเราเองตั้งแต่วันแรก
ไม่เคยเดินเข้าไปขอความสุขใครจ้าาา
ปัญหาคือเพราเรา"อ่อนแอ"เอง
ถึงได้ยอมให้เค้ากลับมาทำร้ายจิตใจได้อีกหลายๆครั้ง

หากใครจะเหมาว่าผู้หญิงที่ถูกละเลยนั้นต้องไม่สวย หรือไม่มีค่า???
บอกเลยว่าท่านประเมินสถานการณ์ผิดแล้ว
เพราะแม้แต่ดารานางเอก ก็มีถูกทิ้งให้เห็นไม่ต่างกัน
ถ้าเจอผู้ชายเนียนมาขั้นเทพแบบนี้ เอาตัวรอดยากเหมือนกันคร่าาา

ก็เลยพยายามทบทวนตัวเองว่า ระหว่างที่ใช้เวลาร่วมกันกับเขานั้น เราขาดตกบกพร่องสิ่งใด??
ยิ่งคิดยิ่งทบทวน ยิ่งไล่มาทั้งหมด ก็พบแต่ว่า..
เราได้ทำสิ่งที่ดีที่สุด และมั่นใจว่าดูแลเขาดีที่สุดแล้ว
ก่อนที่จะเดินออกมาเท่านั้นจ้าาา

**25**

คุณค่าในความหมายของแต่ละคน มันต่างกันครับ
เพชรในมือลิง ยังมีค่าน้อยกว่ากล้วยเลย

ผมชอบความคิดนึง มันอาจจะอธิบายความเป็นคนในมุมๆนึง ผมขอแชร์นะครับ
ผมเรียนมันว่า "ทฤษฎีของเล่นเด็ก"
เคยเห็นเด็กร้องไห้อยากได้ของเล่นมั้ยครับ? พอได้มาเล่นไปซักพักก็ทิ้ง แล้วอยากได้ตัวใหม่
อะไรที่เราไม่เคยสัมผัส ไม่เคยเป็นเจ้าของ เราก็ต้องการมัน
แต่พอได้แล้ว ไม่นานก็เบื่อ แล้วก็ทิ้ง

มันเป็นธรรมดาของคนครับ

ถึงอย่างนั้น... ก็ไม่ได้แปลว่าของเล่นจะต้องถูกทิ้งทุกชิ้นไป
ถ้าของชิ้นนั้นโดนเปลี่ยนให้เป็นความทรงจำ หรือคุณค่าทางจิตใจอื่นๆ
มันก็ยังจะคงอยู่ต่อไป

สุดท้าย... ผมแค่อยากจะบอกให้รักตัวเองให้มาก เคารพตัวเองให้มาก ชีวิตนี้เป็นของคุณ ก็เท่านั้น

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version