ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ว่าจะเล่นอะไรในโซเชียล password ต้องเก้บดีๆ นะ  (อ่าน 1293 ครั้ง)

nareen

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ไม่ว่าจะเล่นอะไรในโซเชียล password
ต้องเก้บดีๆ หรือ ตั้ง password ให้ยากหน่อย

( อันนี้ได้ยินมา ) บางทีมันไม่รู้รหัส
มันก้สามารถเข้าระบบเราได้ งง มั้ยละ

เพื่อนเราเปนผู้ชาย ใช้โซเชียลนึง
ที่คนเล่นกันเยอะๆ ทั่วโลกอ่ะนะ
วันนึงอยู่ๆ ก้มีคน เข้าใช้งาน เล่นแทนวุ้ย
ไปทักคนนั้นคนนี้
อย่างนี้เรียกว่า แกล้งอะเนอะ
แล้วอยู่ๆ มันก้ปิดระบบ ของเพื่อนเราไปเลย
เพื่อนเราเข้าระบบใช้งานไม่ได้
แถมหายไปเลยจร้าา
ปกติเพื่อนก้ เอ้าท์ออกระบบตลอด
แหม พวกนี้มันเก่งเนอะ

มาบอกให้ เผื่อเพื่อนๆ จะได้ระวังเนอะ

ชิน ชิน

• Full Member
  • People Like This 4
Re: ไม่ว่าจะเล่นอะไรในโซเชียล password ต้องเก้บดีๆ นะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2018, 09:25:19 PM »
 **25** เพื่อบแอบส่องรหัส
โลกกลมๆ รู้จักแค่ตรงหน้าก็พอ..

nareen

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ไม่ว่าจะเล่นอะไรในโซเชียล password ต้องเก้บดีๆ นะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2018, 09:05:36 PM »
ป่าวค่ะ

ไม่ได้มีใครไปแอบดู เพราะ โน้ทบุท มือถือ ของเพื่อน เวลาเข้ารหัสใช้เล่นอะไร
ก็ระวังมาก
ใส่รหัสก่อนเข้าใช้โน้ทบุ้ท หรือ มือถือตลอด

เวลาเล่น ก็ดูว่ามีใครอยู่ใกล้ๆ มั้ย ไม่มีใครแอบเหนนะคะ
อีกอย่าง เวลาใช้ก็อยู่ในห้องตัวเอง
ไม่ให้ใครเข้าห้องส่วนตัว
ไม่มีใครเหนแน่นอน
ถึงได้บอกว่า เปนไปได้ไง
เรียกว่าโดนแฮกแหละ
ไอ้คนแฮก อาจสุ่มรหัสเช่นวันเกิด
หรือ มันเก่งว่าง่ายๆ เอาเปนว่า
งง กันอยู่