ผู้เขียน หัวข้อ: ดั่งต้องมนต์สะกด  (อ่าน 3197 ครั้ง)

K.O.B. iiC

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 5
ดั่งต้องมนต์สะกด
« เมื่อ: ธันวาคม 22, 2018, 04:21:58 PM »
 **26** **26**
กราบสวัสดีเพื่อสมาชิกทุกท่าน
มีความปะทับใจมาเล่าให้ฟังครับ
อาจจะย้อนหลังไปนิดหน่อย

เริ่มต้นเลย เนื่องได้กระผมได้ทำการโพสหาน้องๆไป และได้รับการต่อติด เอ้ย ติดต่อจากน้องท่านหนึ่ง
ซึ่งเราคุยกันมาหลายวัน แต่ก็ไม่ได้มีโอกาส เหมาะเจาะลงตัวที่จะได้เจอกัน
เนื่องจากความที่น้องท่านนี้ อินดี้สุดๆ จะนัดเอ๊ะไม่นัด  แต่เมื่อได้รับการนัดแล้ว ผมกลับเป็นฝ่ายที่ต้องขอเลื่อนนัดออกไป

ในใจคิดเอาแล้วถูกด่าว่าเป็นตะกวดแน่ๆ  **25**

ตัดภาพมาที่วันที่ดวงดาวเรียงตัวมาตรงกัน ทำให้เราสองได้โคจรมาพบกันจริงๆ
 **06** ณ โอกาสแรกที่พบเจอนั้น ยอมรับเลยครับว่าดั่งต้องมนต์สะกด คนบ้าอะไรก็ไม่รู้ น่ารัก น่ารักมาก น่ารักสุดๆ  **39**
เราคุยกันว่าจะไปดำน้ำดูปะการังกันกับหนังเรื่องอควาแมน
ด้วยความที่ตกอยู่ในมนต์สะกด จึงทำให้ผมลืมทุกอย่าง โทรศัพท์ กระเป๋าเงิน บัตรจอดรถ ฯลฯ
จึงทำให้ต้องวิ่งขึ้นวิ่งลงที่จอดรถ ซึ่งน้องท่านนี้ก็ใจดี ไม่ว่าคนแก่ขี้ลืมซักคำ

ส่วนในเรื่องอควาแมนนั้นสมราคาเรทติ้งการรีวิวครับ 10/10 เลยมันมากเป็นหนังที่เรียกศรัทธาให้ DC เลยที่เดียว

หลังจากนั้นก็คุยกันสัพเพเหระ เรื่องทั่วไปจนมองดูเวลาอีกทีก็ปาเข้าไปตี1กว่า
ยอมรับเลยครับว่าสนุก มีความสุข

ขอบคุณน้องมากมายครับ   **26** **26**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ดั่งต้องมนต์สะกด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2018, 09:32:49 PM »
ยินดีด้วยนะครับ ที่เจอน้องที่น่ารัก แถมยังนิสัยดีด้วย
แม้จะเดาไม่ถูกว่าน้องเป็นใคร แต่ก็ดีใจครับที่พี่ๆ มีน้อง
ที่คุ้มค่าต่อการพบเจอได้อยู่ในเวปนี้
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

K.O.B. iiC

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 11:10:09 AM »
ยินดีด้วยนะครับ ที่เจอน้องที่น่ารัก แถมยังนิสัยดีด้วย
แม้จะเดาไม่ถูกว่าน้องเป็นใคร แต่ก็ดีใจครับที่พี่ๆ มีน้อง
ที่คุ้มค่าต่อการพบเจอได้อยู่ในเวปนี้

ใช่ครับ น้องน่ารัก นิสัยดีมาก คุยสนุก

ผมเชื่อว่าพี่ๆท่านอื่นที่ได้พบเจอน้อง คงมีความสุขแบบผมเช่นเดียวกัน

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 08:51:29 PM »
น่าจะมีลายแทงน้องน่ารักให้ด้วยนะคะ
พี่ๆจะได้ตามลายแทงไป อิอิ

ส่วนอควาแมนนั้น
ละลายทั้งพระเอก นางเอก
แม่นางเอกเรยค่ะ... **39**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

K.O.B. iiC

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 09:27:32 PM »
น่าจะมีลายแทงน้องน่ารักให้ด้วยนะคะ
พี่ๆจะได้ตามลายแทงไป อิอิ

ส่วนอควาแมนนั้น
ละลายทั้งพระเอก นางเอก
แม่นางเอกเรยค่ะ... **39**

ลายแทงไม่สามารถให้ได้ครับ
ปกปิดเป็นความลับ ด้วยตัวน้องเขาค่อนข้างมีหน้าตาพอสมควรครับ

ส่วนอควาแมน  นางเอกละลายใจมากครับ
แต่คนข้างๆข้างๆวันนั้น ละลายใจผมมากกว่าหลายเท่า 55
เชื่อไหหมครับว่า ผมยังล่องลอยอยู่ในโรงหนังอยู่เลย

สุดท้ายก็คงเหลือไว้เพียงความรู้สึกดีๆ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2018, 09:41:22 PM »
ยิ่งอ่านไป พี่KobKobi ตอบมา...ยิ่งอยากรู้เลย น้องคือใคร
ท่าทางจะน่ารักจริง

K.O.B. iiC

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2018, 12:49:32 PM »
ยิ่งอ่านไป พี่KobKobi ตอบมา...ยิ่งอยากรู้เลย น้องคือใคร

55 ถ้าผมจะตอบว่าน่ารักจริงจัง น่ารักมาก
ท่านจะเชื่อผมไหม

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 09:13:55 AM »

55 ถ้าผมจะตอบว่าน่ารักจริงจัง น่ารักมาก

ไม่เชื่อครับ ขอพิสูจน์

พระพุทธเจ้าแทนที่จะตรัสเหมือนกับสมณพราหมณ์เหล่าอื่นที่เคยพูดมาแล้ว พระองค์ไม่ได้ทรงสรรเสริญคำสอนของพระองค์ และก็ไม่ทรงติเตียนคำสอาสนาของผู้อื่นแต่พระองค์กลับตรัสอีกแบบหนึ่ง การพูดแบบนี้เป็นลักษณะของวิทยาศาสตร์ปัจจุบัน คือพระองค์ได้กล่าวถึงสิ่งที่ไม่ควรเชื่อ 10 ประการโดยตรัสว่า ท่านทั้งหลายจงฟัง

มา อนุสฺสวเนน           อย่าเพิ่งเชื่อโดยฟังตามกันมา
   มา ปรมฺปราย             อย่าเพิ่งเชื่อโดยถือว่าเป็นของเก่าเล่าสืบๆ กันมา
   มา อิติกิราย               อย่าเพิ่งเชื่อเพราะข่าวเล่าลือ
   มา ปิฏกสมฺปทาเนน     อย่าเพิ่งเชื่อโดยอ้างคัมภีร์หรือตำรา
   มา ตกฺกเหตุ               อย่าเพิ่งเชื่อโดยคิดเดาเอาเอง
   มา นยเหตุ                 อย่าเพิ่งเชื่อโดยคิดคาดคะเนอนุมานเอา
   มา อาการปริวิตกฺเกน     อย่าเพิ่งเชื่อโดยตรึกเอาตามอาการที่ปรากฏ
   มา ทิฎฐินิชฺฌานกฺขนฺติยา  อย่าเพิ่งเชื่อเพราะเห็นว่าต้องกับความเห็นของตน
   มา ภพฺพรูปตา            อย่าเพิ่งเชื่อว่าผู้พูดควรเชื่อได้
   มา สมโณ โน ครูติ      อย่าเพิ่งเชื่อว่าผู้พูดนั้นเป็นครูของเรา

สรุปแล้ว พระพุทธเจ้าตรัสว่าอย่าเพิ่งเชื่อ เพราะเหตุ 10 ประการนี้ 

เพราะฉะนั้น PM บอกไอดีน้องคนนั้นมาซะดีๆ ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง

K.O.B. iiC

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 09:20:05 AM »

พระพุทธเจ้าแทนที่จะตรัสเหมือนกับสมณพราหมณ์เหล่าอื่นที่เคยพูดมาแล้ว พระองค์ไม่ได้ทรงสรรเสริญคำสอนของพระองค์ และก็ไม่ทรงติเตียนคำสอาสนาของผู้อื่นแต่พระองค์กลับตรัสอีกแบบหนึ่ง การพูดแบบนี้เป็นลักษณะของวิทยาศาสตร์ปัจจุบัน คือพระองค์ได้กล่าวถึงสิ่งที่ไม่ควรเชื่อ 10 ประการโดยตรัสว่า ท่านทั้งหลายจงฟัง

มา อนุสฺสวเนน           อย่าเพิ่งเชื่อโดยฟังตามกันมา
   มา ปรมฺปราย             อย่าเพิ่งเชื่อโดยถือว่าเป็นของเก่าเล่าสืบๆ กันมา
   มา อิติกิราย               อย่าเพิ่งเชื่อเพราะข่าวเล่าลือ
   มา ปิฏกสมฺปทาเนน     อย่าเพิ่งเชื่อโดยอ้างคัมภีร์หรือตำรา
   มา ตกฺกเหตุ               อย่าเพิ่งเชื่อโดยคิดเดาเอาเอง
   มา นยเหตุ                 อย่าเพิ่งเชื่อโดยคิดคาดคะเนอนุมานเอา
   มา อาการปริวิตกฺเกน     อย่าเพิ่งเชื่อโดยตรึกเอาตามอาการที่ปรากฏ
   มา ทิฎฐินิชฺฌานกฺขนฺติยา  อย่าเพิ่งเชื่อเพราะเห็นว่าต้องกับความเห็นของตน
   มา ภพฺพรูปตา            อย่าเพิ่งเชื่อว่าผู้พูดควรเชื่อได้
   มา สมโณ โน ครูติ      อย่าเพิ่งเชื่อว่าผู้พูดนั้นเป็นครูของเรา

สรุปแล้ว พระพุทธเจ้าตรัสว่าอย่าเพิ่งเชื่อ เพราะเหตุ 10 ประการนี้ 

เพราะฉะนั้น PM บอกไอดีน้องคนนั้นมาซะดีๆ ^_^

สาธุ
อนุโมทามิ

Ordinaryman

• Full Member
  • People Like This 23
  • I came with the wind also I gone with the wind.
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 09:27:51 AM »

สาธุ
อนุโมทามิ

--------------------------------------------------------------------------------------

เจริญ............พวง  !!!!   เถอะโยม ^_^
อย่าเพิ่งเห็นผม "ไร้ค่า" เพราะยังมีอีก "108ท่า" ที่คุณยังไม่ได้ลอง