Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ติดเงินพี่ในเว็ปนี้อยู่จำนวนนึง

(1/1)

sgiss.s:
เป็นเด็กคนนึงที่เดือดร้อนค่ะ มาเล่นเว็ปนี้เพราะต้องการหาพี่ช่วยเหลือเหมือนน้องๆคนอื่น เคยเจอทั้งพี่ที่หลอกนัด นัดแล้วไม่มา มาแล้วไม่ให้เงิน หรือพี่ที่ใจดีช่วยจริงๆ จนมาเจอพี่คนนึงค่ะ นัดเจอกันหนึ่งครั้ง แล้วพี่เขาก็ช่วย แต่ช่วยด้วยการให้ยืมเงิน ตอนนั้นดีใจมากๆเลยค่ะ รู้สึกว่าพีเขาคือคนที่มีบุญคุณกับเรามาก ไม่ว่าพี่เขาจะขอวิดีโอคอล ขอรูปหรือแม้แต่มาหากี่ครั้งก็ไม่เคยรู้สึกแย่เลยจนอีกครั้งที่เรามีเรื่องเดือดร้อนอีก แต่จำนวนเงินไม่ได้มาก ด้วยที่เคยรับปากกับพี่เขาว่าจะไม่รับงานอีก ก็พยายามหาวิธียืมเงินคนอื่น แต่ก็ไม่มีจึงตัดสินใจเอ่ยปากรบกวนพี่เขา คำตอบที่ได้รับมาคือการปฏิเสธ และบอกเรายังไม่คืนเงินพี่เขาเลยจะให้ยืมต่อได้ยังไง ตอนนั้นสมองเรากรองเหตุการณ์ต่างๆที่ผ่านมา ตั้งแต่เราเจอพี่เขาครั้วแรก เขาให้เงินเรายืม ขอให้เราคอล ส่งรูป และเขามาหา แต่ทุกครั้งที่มาหาไม่เคยให้เงินช่วยเหลือ หรือแม้แต่เงินที่ยืมไม่เคยถูกหักลบกลบไป จนถึงวันนี้พี่เขามาหาสัปดาห์ละหลายครั้งรวมๆแล้วไม่ต่ำกว่าสิบครั้งแน่นอน ตอนนี้ไม่รู้ว่าควรต้องทำยังไง ยังคงติดเงินพี่เขา และก็มีความลำบากเพิ่มขึ้นมาอีก ทุกวันนี้แม้แต่เงินจะกินยังหาได้ลำบากเลย เครียดมากๆเลยค่ะ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888:
งงค่ะ..ทำไมต้องยืมอ่าคะ **40**
น่าจะตกลงเป็นการรับงาน
จ้างเที่ยว แรง รึว่าดูแล

จะได้แฟร์ทั้ง 2ฝ่าย ตอนเจอได้ซั่ม
ด้วยไม๊? ถ้าซั่มละ ยังต้องติดเงินพี่อีก
ก็แปลว่า ซั่มฟรี เป็นค่าดอกเหยอค้า?

เปนกำลังใจให้นะคะ....ถ้าลำบาก
จนหาทางไม่เจอ ก็"รับงาน" ต่อเรยค่ะ
สู้ๆค่ะ **24**

คราวนี้อย่าลืม"ตกลง"กันดีๆนะคะ

sgiss.s:
ตอนนั้นยอมรับว่าไม่รอบคอบจริงๆค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

Konba501:
ติดเขาก็คืนเขาไป จะได้จบๆ ส่วนเขามา จะเป็นงานแรงก็คิดเงินเขาไป

บอกกันไปเลย จะได้หักหนี้กันถูก

kaptan:
    ถ้าพี่ท่านนั้นมาอ่านกระทู้นี้ อยากให้พี่ชี้แจงครับว่ามีอะไรในประเด็นที่ตกลงกัน
แล้วมีเหตุผลที่พี่ยังเห็นว่าน้องควรติดค้างหนี้พี่อยู่ บางทีคนอ่านก้ต้องรอฟังความ 2 ข้างครับ
หรือหากเป็นตามที่น้องเค้าลงไว้ ก็พิจารณาอีกทีครับ ว่า " พอหรือยัง "

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version