ผู้เขียน หัวข้อ: ใครดูซีรี่ย์ฝรั่ง เรื่อง YOU มาแล้วบ้าง  (อ่าน 1032 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
พอดีผ่านตาเห็นกระทู้ถามว่า มีรักจริงมั๊ยในนี้
รักแบบไหน รักแบบเป็นเจ้าของ หรือ รักแบบผู้ให้ หรือ รักแบบ...
ในชีวิตผมก็คิดว่าเคยเหมือนกันนะที่มีความรักแบบผู้ให้...

ได้มีโอกาสดูซีรี่ย์เรื่องหนึ่งชื่อ "YOU"ในNetflixจนจบseason1ไป เป็นหนังประเภท พระเอกโรคจิตหมกมุ่นในตัวนางเอก...
ดูจบได้แต่ถามตัวผมเองว่า ถ้าผมรักสาวคนหนึ่งและถ้าสาวคนนั้นเป็นแบบนางเอกล่ะ จากตัวตนจริงของผม ผมจะแสดงออกมาแบบไหน 555++
หรือถ้าสาวๆพบชายที่คลั่งไคล้ หมกมุ่นแต่ตัวเราแบบนี้ สาวๆจะเป็นงัยและจะทำอย่างไรดี

https://youtu.be/cKOhno0IMpA

แม้จะเป็นเพียงแค่หนังแต่มันก็น่าสนใจที่จะหาคำตอบนะ ถ้าบังเอิญคนที่เรารักชอบเป็นแบบตัวละคร
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดอย่างไร ลองมาแสดงคห.กัน
และ
เพื่อนๆพี่ๆน้องๆเคยพบใครที่มีพฤติกรรมคล้ายตัวละครในเว็บนี้บ้างมั๊ยเอ่ย
สำหรับผมมีพบครับ คือ พบแต่สาวๆน่ารักท้างน้านนน555+++

สวัสดีปีใหม่2562
 **06**

Ja2222

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
Re: ใครดูซีรี่ย์ฝรั่ง เรื่อง YOU มาแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 09:34:34 AM »
จริงๆเป็นแบบผู้ชายในเรื่อง อยากรู้อะไรต้องได้รู้ แต่อาจจะน้อยก่าพระเอก ไม่ตามไปดู แต่ถ้าอยากดูก็ได้   แต่มีหนึ่งคนที่ไม่ทำแบบนั้น เพราะไว้ใจ แต่ที่คิดมามันผิด

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: ใครดูซีรี่ย์ฝรั่ง เรื่อง YOU มาแล้วบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 10:10:35 PM »
ดูแล้วค่ะ สนุกดี  41

จ๋องก็เคยเจอนะคะ ผู้ชายแบบในหนัง
แรกๆก็ปลาบปลื้มดีนะคะ ว่ามีคนคลั่งเราขนาดนี้
แต่พอนานเข้า ก็เริ่มกังวล ต้องขอถอยดีกว่า

เนคไทที่ผูกแน่นเกินไป นานเข้ามันจะรัดคอเราจนหายใจไม่ออก
 **12**

สวัสดีปีใหม่นะคะ
 41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..