ผู้เขียน หัวข้อ: หมดไฟ หมดแรงในการทำงาน เติมไฟใงดี  (อ่าน 5320 ครั้ง)

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: หมดไฟ หมดแรงในการทำงาน เติมไฟใงดี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:06:38 PM »
ลองดูค่ะ ส่วนมากที่ได้ผลคือ 3 กับ 4  **30**

ต้องไปกิน บาบิกอน

41 41 41

พาเราไปกินที วันนี้เราว่างมากกกกกกกกก
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: หมดไฟ หมดแรงในการทำงาน เติมไฟใงดี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:09:59 PM »
หาคนคุยครับ คนที่มีความ positive เล่าความฝัน ระบายสิ่งที่อัดอั้นตันใจ ค่อยพูดสิ่งที่ค้างคาใจ จะดีขึ้นแน่ๆคับ

ชอบๆแนวโพสสิทีฟ เดี๋ยวนี้คิดแต่ เนกาติฟ จิตรตก

Konba501

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:14:57 PM »
อยู่นิ่งๆแล้วทบทวนสถานะในทุกๆด้าน....ท่านทำได้อยู่แล้ว
จากนั้นท่านก็รู้เองแระว่าต้องทำอย่างไร

ปล..ถ้าทบทวนแล้วพบว่าจะเทน้องๆก็ส่งที่แจ่มๆมานะครับ
 **38**

ขอบคุณครับพี่  มันเหมือนเลยฝันมาใกล(หรือเพราะผมฝันใกล้ๆหว่า 555 ) เลยเคว้งๆ จะไปต่อก็ใม่รู้จะไปทางใหน

กิน เที่ยว ลองมาแยอะแหละ รู้สึกว่ามันแค่ตื่นเต้น เดี๋ยวก็หาย อารมนั้น

อาชีพการงานก็ดร๊อปช่วงนี้  ลงทุนก็ขาดทุน อยู่เฉยๆ ก็เบื่อ

มนุษย์ขี้เหม็นจริงๆเลยตัวผมนี่  ส่วนน้องๆนี่ผมมักโดนเทมากกว่าครับ

ใม่เหมือนพี่คนอารายมีเสน่จริงๆ น้องๆใม่ขาด  555

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:25:15 PM »
หาคนคุยครับ คนที่มีความ positive เล่าความฝัน ระบายสิ่งที่อัดอั้นตันใจ ค่อยพูดสิ่งที่ค้างคาใจ จะดีขึ้นแน่ๆคับ

ชอบๆแนวโพสสิทีฟ เดี๋ยวนี้คิดแต่ เนกาติฟ จิตรตก

รับเป็นที่ปรึกษาค่ะ 5555
ด้วยเนื้องาน รับฟังปัญหาบ่อยค่ะ คุยได้  **30**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 12:42:43 PM »
ลองดูค่ะ ส่วนมากที่ได้ผลคือ 3 กับ 4  **30**

ต้องไปกิน บาบิกอน

41 41 41

พาเราไปกินที วันนี้เราว่างมากกกกกกกกก

ม่ายด้ายอยู่ที่เดิม

เรามาอยู่แถว บ้านคุณครูฝ่ายปกครอง แย้ววว !!

**11** **11**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 02:44:02 PM »
อยู่นิ่งๆแล้วทบทวนสถานะในทุกๆด้าน....ท่านทำได้อยู่แล้ว
จากนั้นท่านก็รู้เองแระว่าต้องทำอย่างไร

ปล..ถ้าทบทวนแล้วพบว่าจะเทน้องๆก็ส่งที่แจ่มๆมานะครับ
 **38**

ขอบคุณครับพี่  มันเหมือนเลยฝันมาใกล(หรือเพราะผมฝันใกล้ๆหว่า 555 ) เลยเคว้งๆ จะไปต่อก็ใม่รู้จะไปทางใหน

กิน เที่ยว ลองมาแยอะแหละ รู้สึกว่ามันแค่ตื่นเต้น เดี๋ยวก็หาย อารมนั้น

อาชีพการงานก็ดร๊อปช่วงนี้  ลงทุนก็ขาดทุน อยู่เฉยๆ ก็เบื่อ

มนุษย์ขี้เหม็นจริงๆเลยตัวผมนี่  ส่วนน้องๆนี่ผมมักโดนเทมากกว่าครับ

ใม่เหมือนพี่คนอารายมีเสน่จริงๆ น้องๆใม่ขาด  555
ที่ว่าลงทุนแล้วขาดทุนมันมีสองแบบครับ....
แบบแรก...ขาดทุนเพราะผลของความเสี่ยงอันเป็นปรกติเพราะถึงแม้เราพยายามบริหารแล้ว
ความเสี่ยงมันก็ยังมีอยู่. มันให้ผลตามกฎอนิจัง...แบบนี้ไม่เป็นไร ได้บ้างเสียบ้างแต่เราเดินสาย
สัมมาอาชีวะ...มันไปได้

แบบสอง...อันนี้เห็นกันเยอะ...หวังรวยลัด ลงเงิน(ทุน)ตามระดับความโลภ แบบว่าอันนั้นจะขึ้นอันนั้นจะลง
ภาษาที่ใช้ก็เอาความโลภนำ...เขาว่าจะอย่างนั้นอย่างนี้.  เดินสายแบบแบบอบายมุข. ผลก็แบบอบายมุขให้ผล

เอากันจริงๆเราลงทุนหนหนึ่งมันก็มีสองแบบปนๆกันไป...."ถ้าไม่โลภมันจะลงทุนทำไมฟระ"....แต่ก็ต้องพยายามคุมให้
แบบที่หนึ่งมันมีอิธิพลต่อเรามากกว่าแบบที่สอง...

**38**
ปล.  ถือโอกาสสร้างภาพนิดหนึ่ง...จะได้หลอกสาวง่ายขึ้น(ประหยัดตังค์ได้บ้าง)
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Konba501

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 03:18:03 PM »

**38**

ที่ว่าลงทุนแล้วขาดทุนมันมีสองแบบครับ....
แบบแรก...ขาดทุนเพราะผลของความเสี่ยงอันเป็นปรกติเพราะถึงแม้เราพยายามบริหารแล้ว
ความเสี่ยงมันก็ยังมีอยู่. มันให้ผลตามกฎอนิจัง...แบบนี้ไม่เป็นไร ได้บ้างเสียบ้างแต่เราเดินสาย
สัมมาอาชีวะ...มันไปได้

แบบสอง...อันนี้เห็นกันเยอะ...หวังรวยลัด ลงเงิน(ทุน)ตามระดับความโลภ แบบว่าอันนั้นจะขึ้นอันนั้นจะลง
ภาษาที่ใช้ก็เอาความโลภนำ...เขาว่าจะอย่างนั้นอย่างนี้.  เดินสายแบบแบบอบายมุข. ผลก็แบบอบายมุขให้ผล

เอากันจริงๆเราลงทุนหนหนึ่งมันก็มีสองแบบปนๆกันไป...."ถ้าไม่โลภมันจะลงทุนทำไมฟระ"....แต่ก็ต้องพยายามคุมให้
แบบที่หนึ่งมันมีอิธิพลต่อเรามากกว่าแบบที่สอง...

**38**
ปล.  ถือโอกาสสร้างภาพนิดหนึ่ง...จะได้หลอกสาวง่ายขึ้น(ประหยัดตังค์ได้บ้าง)

พูดอีกก็ถูกอีกพี่  ผมลงทุนแบบเสี่ยงมาก ใช้ความรู้แยอะ คือ พระเครื่อง

อีกแบบ คือแบบ เสี่ยงน้อย คือ ทองคำแท่ง กับ หลวมตัวไปแลก us ทิ้งใว้

ขาดทุนทั้งคู่ ในปีที่แล้ว แต่ปีอื่นที่เล่นมา ก็กำไรตลอด มีปีที่แล้วแหละพลาดทั้งคู่

ตอนกำไรเราเงียบ ตอนขาดทุนมาบ่น 555  ชมนี้ ฟิวนี้ เหมือน ใม่มีแรงบันดาลใจ

หมดไฟ หมดแรง ทั้งๆที่พักจนเพลีย อารมเหมือนวัยรุ่น ที่ค้นหาตัวเอง

เพราะที่ผ่านมาก็ลุยเหนื่อยมาแยอะ พอช่วงได้พักยาวๆ เจอเรื่องคนเจ็บป่วยใม่สบาย

เลยเหมือนปลงๆ ทั้งที่อายุยังใม่ถึงวัยต้องพัก จะลุยงานงานก็เงียบ เวลาว่างแยอะเกิน

เลยมาเวิ่นเว้อ ตามประสาวัยรุ่นตอนปลาย 555

สีเทา

• People Like This 88
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 08:08:13 PM »

**38**

ท่าน tawans ไปเคลียร์กับสาวๆในสต๊อคของท่านก่อนดีกว่า น่าจะเยอะกว่าที่พี่ท่านอื่นๆจะเทมา  **38**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 08:15:58 PM »

**38**

ท่าน tawans ไปเคลียร์กับสาวๆในสต๊อคของท่านก่อนดีกว่า น่าจะเยอะกว่าที่พี่ท่านอื่นๆจะเทมา  **38**
ขอบคุณครับที่เป็นห่วง....
แต่ปัญหานี้ผมชำนาญ. ถ้าน้องๆที่รับมาใหม่แจ่มกว่าน้องๆตอนนี้. ผมก็เทที่มีอยู่
แต่ถ้าที่มีอยู่แจ่มกว่า. ที่มาใหม่ก็ลองชั่วคลาวแล้วเท

ปล.  ทำแบบนี้แล้วน้องๆจะไม่ดื้อมากคราบบบบบบ.....
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 21, 2019, 08:19:10 PM »
ไม่เคยเป็นเลยไม่รู้จะแนะนำอย่างไรครับ
แต่ไม่เคยเป็นนั้นอาจเพราะ มีเป้าหมายเพียบ มีอะไรๆทำมากเกือบตลอดเวลา และ มองโลกบวก

เดือนที่แล้ว ธ.ค.ปีที่ผ่านมา มีเพื่อนมาบ่นและท้อหมดกำลังใจเนื่องจากหุ้นตกมากเลยบอกเค้าว่า หุ้นนิ่งแบบไซด์เวย์กับราคาขึ้นลงแบบผันผวน ชอบแบบไหน เค้าบอกว่าชอบแบบขึ้นลงสิ ก็เลยบอกเค้าว่า อย่าดูตอนนี้ที่ราคามันนิ่งให้เปรียบราคากับก่อนหน้า ถ้าลงมากก็หาเงินมาช้อน หรือ ที่ติดดอยอยู่ก็ละมันไว้แล้วหาเงินมาช้อนที่ลงตอนนี้ เช้านี้มันบอกว่ามีไฟแล้ว คือ มันกำไรkbankจากที่มันเซ็งตอนเก็บที่189หลังจากคุยกัน มันเก็บเมื่อพฤ กับ ศ ที่แล้วที่ลงมาต่ำมากๆ วันนี้มันขายที่189ที่เดิมแต่สัปดาห์ก่อนมันเก็บที่ราคาต่ำกว่า181วันนี้มันปล่อยขายหมดกำไรหลักแสนครับดูมันมีไฟพึ่บพั่บ 555

ก่อนหน้านี้ ผมตัวกลมดิ๊ก กินนอน นอนกิน หยุดงานยาวแล้วเกิดเบื่อๆ แต่พอตั้งเป้าว่าจะลองติดต่อสาวโปรไฟล์ดีในนี้ที่แอบส่องอยู่ เลยรีบฟิตหุ่นๆ มีไฟเลย พึ่บพั่บไปอีกคน
555 แค่บอกกะตัวเองว่า ถ้าพบสาวแล้วสาวอายที่จะเดินควง อีกทั้งตอนเดินควงแล้วนั่งทานอาหาร คนรอบข้างมอง ยิ้ม แล้วแสดงออกทางสายตาว่า โห ไอ้แก่หมูอ้วนเนี่ยแม่มมันโชคดีจินๆที่ได้ควงนางฟ้า เห้อ  สวรรค์มีตาหามีแววไม่ ช่างอยุติธรรมเสียเนี่ยกระไรที่ปล่อยให้นางฟ้าโดนหมูวัดแทะ 555
พอมีเป้าหมายเปงสาวๆ ไฟลุกโชติช่วงเลย เช้า สาย บ่าย เย็น ดึๆ กินคลีนกะออกกาลางกาย ฟิตหุ่น 555 ตองนี้หุ่นเนี่ย...อ้วงก่าเดิม เห้อ..

ตั้งเป้าหมายครับโดยเฉพาะหาสาวๆในเว็บนี้ ในห้องนี้แหละ ยาวิเศษชงัดชงัดเลยล่ะ 555