ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งเคยโดนหลอกครั้งแรกในชีวิต  (อ่าน 3187 ครั้ง)

Elsa^•^

• Full Member
  • People Like This 6
พึ่งเคยโดนหลอกครั้งแรกในชีวิต
« เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 04:40:34 AM »
เริ่มจากเมื่อวานได้ลงกระทู้ หาพี่ช่วยเหลือค่าห้องมีหลักฐานให้ดู
มีพี่คนนึงทักมา ชื่อไลน์ว่า " เอกชัย " รูปโปรไฟล์เป็นรูปรถสปอตสีดำ
ทักมาขอเบอร์คุยรายละเอียด ตกลงว่าจะช่วย10000เพื่อจ่ายค่าห้องที่ติดค้างให้ พอ19.00 ได้เดินทางไปโลตัสบางปะกอก พี่เค้าไม่ได้โอนตัง ให้เหตุผลที่ว่าพี่เมาแล้วเอทีเอ็มอยู่ไกล เราก็เชื่อใจ นั่งแท๊กซี่ไป ทางด่วน50แท๊กซี่167บาท พอไปถึงร้านลาบเป็ด นั่งคุยกินเบียไปสักพัก เช็คบิล770พี่จ่ายปกติ แล้วได้นั่งไปกินต่อที่ร้าน บาร์แถวสุขสวัสดิ์26นั่งชิวสักพัก พี่เค้าขอยืมโทสับด้วยเหตุผลที่ว่า โทสับเงินหมด เราก็ให้ยืมโดยไม่เอะใจ กินไปสักพัก เที่ยงคืนนิดๆ เช็คบิล2พันกว่า พี่เค้าจ่ายปกติ  เรียกแท๊กซี่ไปต่อ สุขสวัสดิ์39 ไปที่ รร 39อินห้อง217ชั้น2 สั่งโซดา มากินกันต่อ สักพักก็มีอะไรกัน ดันสด เพราะตกลงว่าจะดูแลกัน ปลดหนี้ให้ที่มีอยู่ ตัวเราเองไม่ได้เอะใจอะไร เพราะเค้าวางโปรไฟล์ดีมาก เพราะเสจธุระไปล้างออกมาพี่เค้าแต่งตัวเสจขอยืมโทสับเรา ออกไปคุย หายไป5นาที เริ่มเอะใจ เดินออกไปตามหา หาไม่เจอ กลับมารอที่ห้อง ให้พนักงานโทไปเบอเราติดแต่ไม่รับสาย คิดว่าโดนแล้วแน่ๆ นั่งรอสัก15นาทีรอไปร้องไห้ไปร้องหาแม่คิดอะไรไม่ออกจริงๆ หันมาดูตังเหลืออยู่300 เลยตัดสินใจลงไปหาเค้าเต้อให้โทรอีกที ปิดเครื่องไปแล้ว ช็อค โดนแล้วแน่ๆ เลยตัดสินใจกลับบ้าน นั่งรถไปร้องไห้ไป บอกลุงแท๊กซี่นุมีตังแค่นี้ เงินถึงตรงไหน ให้นู๋ลงตรงนั้นนะคะ ลุงใจดีมาก มาส่งถึงสุขุมวิท97ขอแค่ค่าทางด่วน50บาทกลับพระประแดง ร้องไห้หนักเลย .... ถ้าพี่ได้เข้ามาอ่าน  นู๋ขอแค่โทสับคืน มันเป็นสิ่งเดียวที่นู๋เหลือในชีวิตนี้ ขอเถอะนะพี่ ..... พรุ่งนี้จะไปขอเบอเดิมเช็คเบอโทออกทั้งหมดแล่วจะโทรตามคะ...อุทาหรณ์สอนใจ นุพลาดเองที่ไม่ได้เก็บเงินเค้าก่อน นู๋โง่เองคะ ก้มหน้าหาเงินต่อไป  ... ขอบคุณพื้นที่ ที่ให้นู๋ได้ระบาย  เสียใจที่สุดคะ

dx

• Newbie
  • *
  • People Like This 4
Re: พึ่งเคยโดนหลอกครั้งแรกในชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 03:12:33 PM »
 **21** **07** **21**

jr2230

• People Like This 103
Re: พึ่งเคยโดนหลอกครั้งแรกในชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 03:40:13 PM »
แจ้งความครับ
อาจลำบากเดินทางกลับไปแจ้ง
การแจ้งความขอความกรุณาร้อยเวรเจ้าของคดีให้ช่วยตามอย่างเต็มที
รร.มีกล้องวงจรปิด มีบันทึกชื่อผู้ติดต่อ
และอย่าลืมทำให้ร้อยเวรเจ้าของคดีทราบว่าเราจดชื่อเผื่อไปขอบคุณให้เจ้านายทราบในความเอื้ออาทรกรณีตามหาสำเร็จ
เห้อ....

BE with me FREE Starbuck

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 04:12:04 PM »
ทักมานะคะพอช่วยได้นิดหน่อย แต่แอบขัดใจเรื่องสดนะคะ อยากให้ระวังตัวมากกว่านี้นะคะ

Pistula

• People Like This 29
  • รู้จักเราเท่าที้เราอยากให้เรารู้จักพอ:(
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 04:46:10 PM »
น่าเห็นใจน่ะค่ะ. คนหลอกมันก็หลอกอยู่วันยันค่ำ. อยากให้มีสติเยอะๆน่ะ. ที่หลังหาไรป้องกันตัวเองไว้ก็ดีน่ะค่ะ.
พี่ผู้ชายท่านนั้นก็เ_ียจริงๆ. มือถือยังจะเอาไป

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 08:36:02 PM »
กินยาคุมฉุกเฉินหรือยังค่ะแล้วก็ยาpep อยากให้ป้องกันก่อนนะคะ ถ้าเรามีเงินเราก็อยากช่วยคุณนะ แต่ช่วงนี้เราจน
สัก1-2 อาทิตย์ควรไปตรวจเลือดด้วยนะคะ ชีวิตเราสำคัญกว่า เรื่องแย่ๆที่สุดมันคือประสบการณ์ที่ดีที่สุดในชีวิตเรานะคะ อย่าโทษตัวเอง ยังมีพรุ่งนี้เสมอ สู้ๆนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

Elsa^•^

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 08:50:49 PM »
ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้เรื่องโทสับ ทำใจไม่ได้จริงๆคะ

Elsa^•^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 08:52:42 PM »
น่าเห็นใจน่ะค่ะ. คนหลอกมันก็หลอกอยู่วันยันค่ำ. อยากให้มีสติเยอะๆน่ะ. ที่หลังหาไรป้องกันตัวเองไว้ก็ดีน่ะค่ะ.
พี่ผู้ชายท่านนั้นก็เ_ียจริงๆ. มือถือยังจะเอาไป
รับมานานไม่เคยโดน เสียใจมากจริงๆคะ

jr2230

• People Like This 103
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:43:45 AM »
แจ้งความครับ
อาจลำบากเดินทางกลับไปแจ้ง
การแจ้งความขอความกรุณาร้อยเวรเจ้าของคดีให้ช่วยตามอย่างเต็มที
รร.มีกล้องวงจรปิด มีบันทึกชื่อผู้ติดต่อ
และอย่าลืมทำให้ร้อยเวรเจ้าของคดีทราบว่าเราจดชื่อเผื่อไปขอบคุณให้เจ้านายทราบในความเอื้ออาทรกรณีตามหาสำเร็จ
เห้อ....

หลายปีก่อน เคยรู้จักน้องหลายคน มี2คนมาเล่าที่เกิดเรื่องคล้ายๆกัน

รายหนึ่งพอมาโพสต์ว่าจะแจ้งความข้อหาล่อลวง ลักทรัพย์ ก็เกิดการเจรจาคืนทรัพย์สินกับชดใช้

อีกราย หลังโพสต์แล้วนำใบแจ้งความบันทึกประจำวันมาลงในโพสต์เกิดการเจรจาเช่นกัน

กรณีนี้ผมว่าน้องอาจต้องลำบากอีกครั้งแต่การแจ้งความควรทำ เพื่อเป็นบทเรียน
ส่วนทางตำรวจ ยุคนี้เค้าอยากได้ผลงานและการสื่อในโซเชียลมันง่าย งานนี้การค้นหาก็ไม่น่าจะยากมีกล้องเพียบตามรร.และร้านอาหาร ดังนั้นโอกาสจับตัวลงโทษง่าย

ถ้าไม่มั่นใจ ก็สามารถไปสอบถามในเว็บทนายต่างๆที่รับปรึกษาฟรีได้ครับ
แต่ควรรีบๆครับเพราะเดี๋ยวภาพที่บันทึกไว้จะถูกลบไปก่อน

Guster13

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 129
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:03:53 AM »
เรื่องแบบนี้หลายคนในเว็บเจอกันบ่อยแจ้งความเถอะคะ เท่าที่เคยเห็นมากรณีแบบนี้ตบทรัพย์แบบนี้ผญชอบโดนขู่กับคำอ้างว่าเราทำแบบนี้เราไม่กล้าแจ้งให้ตำรวจจัดการเถอะคะอย่ายอมพวกไปเจอละทำให้ตายใจ ขโมยตบทรัพย์ มันเยอะคะขอให้ผ่านวันแย่ๆไปได้
Don’t worry, my love, we’re learning to love