ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้....  (อ่าน 1693 ครั้ง)

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
อยากรู้....
« เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 01:11:29 PM »
"เพิ่งเข้ามาครั้งแรก มัธยม 18 หาพี่ดูแล" ไม่มีรายละเอียดเงื่อนไขบางครั้งมีภาพสวย น่ารัก

"อยากเจอคนที่ใช่ มาคบมาX ไม่เน้นเงิน" ไม่มีรายละเอียด เงื่อนไข

"โปรไฟล์ดี วัยทำงาน อยากพบพี่โปรไฟล์ดี..." มีรายละเอียดเงื่อนไขเพียงพอที่จะตัดสินใจ

พบข้อความทั้ง3แบบบ่อยๆแต่สิ่งที่สงสัยคือ
ข้อความ2แบบแรก มีพี่ๆเข้าไปวางช่องทางติดต่อเพียบแล้วก็ไม่ค่อยเห็นน้องๆที่โพสต์แบบนี้กลับมาโพสต์หาซ้ำ ต่างจาก ข้อความล่างสุดที่มักพบว่าไม่ค่อยเห็นพี่ๆเข้าไปทิ้งช่องทางติดต่อและมักพบว่าน้องๆมักกลับมาโพสต์หาอีก เลยสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นกัน้องๆพี่ๆ

ที่สงสัยเพราะถ้าผมจะเลือกเป็นฝ่ายติดต่อผมจะเลือกแบบที่3 แต่ไหงพี่ๆที่มีปสก.ดีกว่าผมกลับไปเลือก2แบบแรกมากมาย

อยากรู้จริงๆครับ
 **40**

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
Re: อยากรู้....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2019, 09:23:03 PM »
วัยทำงาน ดูแกร่ง ไม่น่าทะนุถนอมมั้งคะ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

jr2230

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:20:49 AM »
วัยทำงาน ดูแกร่ง ไม่น่าทะนุถนอมมั้งคะ
ผมก็ลองคิดแจกแจงเหมือนกันแต่ไม่มีเหตุผลนี้เลยครับ 555
ขอบคุณครับ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:00:53 AM »
2 ข้อแรกคนที่ติดต่อเข้าไปส่วนใหญ่ก็หน้าเดิมๆ แอดสาวๆหน้าใหม่ๆไปเรื่อยๆแบบว่าหามานาน ก็หาไม่เจอคนที่ถูกใจสักกะที มีแต่วาจา บลาๆๆๆ ว่าไปเรื่อย เนื้อไม่มี ลอยน้ำไปวันๆ -- น้องๆเลยต้องลงหาซ้ำ

ข้อที่ 3  สาววัยทำงาน อายุเยอะ รู้เรื่องเยอะ หลอกยาก(ขึ้น) คนแอดอาจจะคิดว่าไม่เฟรชชี่ สดใสน่ารักเท่าเด็กๆ คนที่ให้ได้จริง ชอบวัยนี้ เคมีตรงกันแบบชอบคนที่คุยรู้เรือง มีวุฒิภาวะ อาจจะน้อย -- น้องๆเลยต้องลงหาซ้ำ...ก็เข้าใจแหละคนชอบเด็กๆกันเยอะ เคี้ยวเอื้องมันอร่อยกว่าเคี้ยวหญ้า

ช่วงนี้ตะกวดเยอะ คนที่อยากเจอคนดีๆสายเปย์ก็เยอะ แต่ก็คงหายากเลยต้องโพสซ้ำๆ โพสแล้วโพสอีกแล้วแต่ดวงดีกว่า...
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:15:10 AM »
    แบบที่ 1 . หญ้าอ่อนย่อมเป็นของหวานสำหรับโคแก่ครับ และหลายๆ ครั้ง โคแก่เจอหญ้าเป็นพิษ
 โดนหนักกว่ากินหญ้าแก่เสียอีก
    แบบที่ 2. ของฟรีย่อมมีคนสนใจแน่นอน ยิ่งในเวปแบบนี้ไม่มีใครรู้จักใคร การจ้องจะเอาประโยชน์ตนมันยิ่งง่าย
    แบบที่ 3. น้องระบุโปรไฟล์พี่ๆ ว่าควรต้องดี ทำให้พี่ๆ บางคนไม่กล้าติดต่อ หรือบางคนคิดว่าคงยากที่จะมุ่งสู่เป้าหมาย
 และบางคนเกรงว่า จะต้้องจรองจังเกินไป ถ้าต้องไปคบกับน้องระดับนี้

ทั้งหมดคือผมเดาเอานะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:19:50 AM »
หาคนโดนใจมันยาก  ช่วงนี้ตะกวดแยอะ อยากจะบอกว่า ทั้งสามแบบนี้มันจะมีถูกใจกันสักกี่คน

ส่วนมากก็หน้าเดิมๆ กวดเดิมๆ ผมแอดหมด แต่ยืนยัน ใม่โอน ตรงปกเจอจ่าย ส่วนงานไปลุ้นเอา

เพราะหญ้ามันหวาน

jr2230

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 01:24:44 PM »
2 ข้อแรกคนที่ติดต่อเข้าไปส่วนใหญ่ก็หน้าเดิมๆ แอดสาวๆหน้าใหม่ๆไปเรื่อยๆแบบว่าหามานาน ก็หาไม่เจอคนที่ถูกใจสักกะที มีแต่วาจา บลาๆๆๆ ว่าไปเรื่อย เนื้อไม่มี ลอยน้ำไปวันๆ -- น้องๆเลยต้องลงหาซ้ำ

ข้อที่ 3  สาววัยทำงาน อายุเยอะ รู้เรื่องเยอะ หลอกยาก(ขึ้น) คนแอดอาจจะคิดว่าไม่เฟรชชี่ สดใสน่ารักเท่าเด็กๆ คนที่ให้ได้จริง ชอบวัยนี้ เคมีตรงกันแบบชอบคนที่คุยรู้เรือง มีวุฒิภาวะ อาจจะน้อย -- น้องๆเลยต้องลงหาซ้ำ...ก็เข้าใจแหละคนชอบเด็กๆกันเยอะ เคี้ยวเอื้องมันอร่อยกว่าเคี้ยวหญ้า

ช่วงนี้ตะกวดเยอะ คนที่อยากเจอคนดีๆสายเปย์ก็เยอะ แต่ก็คงหายากเลยต้องโพสซ้ำๆ โพสแล้วโพสอีกแล้วแต่ดวงดีกว่า...
ใช่ครับเจอเด่ะๆทำใจไม่ค่อยได้ 555++

เคส3 ผมรู้สึกว่าจะคุยง่าย ตรงไปตรงมา และ ไม่ใช่การโพสต์หลอก (ถ้าผมเป็นฝ่ายทักก็มักได้รับfeedbackกลับด้านบวก)หลอกยาก จึงทำให้คิดว่า คนส่วนใหญ่คงไม่กล้ารับเรื่องค่าใช้จ่ายหรือหลอกยาก

เคส2 ผมกลัวครับ ถ้ากรณีนี้ น้องๆเป็นฝ่ายทักมา ผมจะวางใจมากกว่า

เคส1 ผมเคยพบมาบ้างและบางคนปัจจุบันเป็นแม่คน สังเกตุเห็นสิ่งแตกต่างชัด เด่ะๆตามใจและไม่ค่อยกล้าขัดใจและเงินจะนำพาทุกอย่างได้จิงๆ หลอกง่ายด้วย ส่วนเรื่องsexคงไม่ต่างกันครับ

แบบที่ 1 . หญ้าอ่อนย่อมเป็นของหวานสำหรับโคแก่ครับและหลายๆ ครั้ง โคแก่เจอหญ้าเป็นพิษ โดนหนักกว่ากินหญ้าแก่เสียอีก
    แบบที่ 2. ของฟรีย่อมมีคนสนใจแน่นอน ยิ่งในเวปแบบนี้ไม่มีใครรู้จักใคร การจ้องจะเอาประโยชน์ตนมันยิ่งง่าย
    แบบที่ 3. น้องระบุโปรไฟล์พี่ๆ ว่าควรต้องดี ทำให้พี่ๆ บางคนไม่กล้าติดต่อ หรือบางคนคิดว่าคงยากที่จะมุ่งสู่เป้าหมาย
 และบางคนเกรงว่า จะต้้องจรองจังเกินไป ถ้าต้องไปคบกับน้องระดับนี้
 ทั้งหมดคือผมเดาเอานะครับ
ผมเห็นด้วยเลยครับ

หาคนโดนใจมันยาก  ช่วงนี้ตะกวดแยอะ อยากจะบอกว่า ทั้งสามแบบนี้มันจะมีถูกใจกันสักกี่คน

ส่วนมากก็หน้าเดิมๆ กวดเดิมๆ ผมแอดหมด แต่ยืนยัน ใม่โอน ตรงปกเจอจ่าย ส่วนงานไปลุ้นเอา
เพราะหญ้ามันหวาน
555+++
เด่วนี้ผมไม่ค่อยแอดไปหาใครแล้วล่ะครับ
ตั้งกระทู้เพราะเห็นน้องยูสหนึ่งโพสต์และภาพน้องเค้าดูโอเคมากๆ วิธีเขียนแม้รายละเอียดไม่มากแต่ก็เข้าใจง่าย เลยสงสัยว่า น้องเค้าดูโอเคแต่ทำไมมาลงหาอีกหรือไม่มีใครที่เหมาะสมติดต่อ

ขอบคุณทั้ง 3ท่านนะครับที่เข้ามาร่วมแสดงคห.

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 05:13:57 PM »
ในนี้มีพี่ที่ซุ่ม น้องที่ซุ่มเยอะครับ น่าจะ
ข้อแรก สเปคพี่ๆ
ข้อสอง เพื่อนกันมันดี
ข้อสาม มีเกราะป้องกันตัวสูง
 **26**

jr2230

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:58:56 PM »
ในนี้มีพี่ที่ซุ่ม น้องที่ซุ่มเยอะครับ น่าจะ
ข้อแรก สเปคพี่ๆ
ข้อสอง เพื่อนกันมันดี
ข้อสาม มีเกราะป้องกันตัวสูง
 **26**
ช่ายเลยครับ
ใช้คำสั้นๆแต่ได้ความหมายดีมากเลยครับ
 **26**