ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ที่แห่งนี้ ...  (อ่าน 2807 ครั้ง)

Nanniie

• Hero Member
  • People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ณ ที่แห่งนี้ ...
« เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:26:49 AM »
ตอนแรกว่าจะเขียนการบ้าน Birthday Party ที่ผ่านมา แต่ด้วยวันนี้ เกิดมีความรู้สึกบางอย่างหวนให้คิดถึงอดีตเมื่อครั้งยังเป็น Newbie ในเว็บนี้

5 ปีที่แล้ว Google พาเรามายังที่แห่งนี้แบบงงๆ ที่ซึ่งเปิดหูเปิดตา จากโลกสีขาว เข้ามายังพื้นที่สีเทา
เราได้เจอคนมากหน้าหลายตา ได้มิตรภาพดีๆ มีเรื่องแซวกันไปมาในกระทู้สนุกสนาน โดยเฉพาะห้องนั่งเล่น ที่มักครึกครื้นตลอดเวลา

จากที่นี่ เราได้กลุ่มเพื่อนสนิทที่เป็นผู้หญิงหลายคน ที่ยังคงคบกันจนถึงปัจจุบัน
พี่ผู้ชายหลายคนที่ยังคงติดต่อกันอยู่ บางคนทักทายกันบ้าง บางคนก็ห่างหายไป แต่ก็ยังพอจำกันได้

นึกถึงวันที่มิตรภาพหาได้จากที่นี่ แม้แต่หางานที่ใช้ความรู้ความสามารถ ก็ยังหาได้ ... ก็นายจ้างมารวมกันที่นี่ออกเยอะแยะ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Nanniie

Re: ณ ที่แห่งนี้ ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 12:30:48 AM »
ทำไมข้อความมาไม่ครบ **07**

##################

เราเคยคิดอยากให้บรรยากาศความเป็นกันเองกลับมาอีกครั้ง ซึ่งน่าจะยาก เพราะทุกวันนี้มีแต่การแสวงหาผลประโยชน์ รวมถึงการหลอกลวง

มิตรภาพในเว็บนี้ มันจะกลับมามีอีกครั้งได้มั้ยนะ ...  **36**
Beware of no man more than yourself.

jr2230

• Full Member
  • People Like This 103
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 08:29:10 AM »
ช่วงเวลาที่ว่านั้น ผมก็มาส่องตลอดครับ มักส่องในห้องรับงานเป็นหลัก แต่ก็เข้ามาอ่านในห้องนี้บ้าง บรรยากาศมีทั้งมิตรภาพดีๆและบรรยากาศฝุ่นตลบมีสีสรรครับ

ร่วมปีที่เข้ามาเป็นสมาชิก แรกๆก็ยังโอเคแต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีแล้วเลยรู้สึกเฉยๆ
คิดเหมือนกันว่าจะสร้างตัวป่วนอีกยูสมาป่วนให้ฝุ่นตลบซะหน่อย จะได้ตื่นเต้ลตื่นเต้ล
เว็บจะได้มีสีสรรขึ้น
555+++
 **30**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:08:08 AM »
    สวัสดีครับน้องแนน นี่เรารู้จักกันมาครึ่งทศวรรษแล้วหรือครับนี่
ดีใจนะครับที่ได้รู้จักสาวน้อยน่ารักแบบน้อง
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 10:25:54 AM »
อยากจะบอกว่า อะไรที่มีเงินๆทองเข้ามาเกี่ยวมักจะพังแบบใม่เป็นท่า

เราเพิ่งเข้ามาและรู้สึกว่าสังคมในนี้ยังดีอยู่ แต่อาจจะใม่ดีเหมือนเมื่อก่อนก็ตาม

HBD ย้อนหลังด้วยครับ ดีใจที่ได้รู้จัก สู้ด้วยกันไปกับสังคมที่โหดร้ายขึ้นเรื่อยๆด้วย

ปล   เห็นด้วยเรื่องนายจ้างที่มีวิสัยทัศน์ ในนี้มีมากจริงๆ 555

งงอะดิ

• Full Member
  • People Like This 69
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 11:06:03 AM »
แนนนี่ สุภาพ และน่ารักเสมอ.. เหมือน

บรรยากาศเก่าๆ... มันคงกลับมายากนะ

วันนี้ เข้าไปเปิดการบ้าน หน้าท้ายๆอ่าน รำรึกถึงวันเก่าๆ ของเวป

ยิ้มไปกับเรื่องราวเหล่านั้นได้ทุกที

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 05:17:24 PM »
สังคมเปลี่ยน เวลาเปลี่ยน
พี่ดีๆเจอน้องน่ารักเอาไปหมดแล้ว
น้องดีดีๆบางคนมีพี่จับจองหรือยุติบทบาทสาวจ้างเที่ยว ดำเนินชีวิตในโลกความเป็นจริง
พี่ใหม่ๆ น้องใหม่ๆ มีเป้าหมายชัดเจนขึ้นว่าอยากได้อะไร
ตะกวดทำงานหนักช่วงนี้
จบข่าว รายงานแต่เพียงเท่านี้  **26**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:08:07 PM »
    สวัสดีครับน้องแนน นี่เรารู้จักกันมาครึ่งทศวรรษแล้วหรือครับนี่
ดีใจนะครับที่ได้รู้จักสาวน้อยน่ารักแบบน้อง
ท่านกัปตันจะสรุปว่าสาวน้อย(น้อง)แนนมีอายุเพิ่มขึ้นครึ่งทศวรรษแล้ว...
งั้นคำนำหน้า(ในวงเล็บ)ก็น่าจะเปลี่ยนให้เหมาสมไหมคราบบบบบบบ.... **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 06:12:32 PM »
ท่านกัปตันจะสรุปว่าสาวน้อย(น้อง)แนนมีอายุเพิ่มขึ้นครึ่งทศวรรษแล้ว...
งั้นคำนำหน้า(ในวงเล็บ)ก็น่าจะเปลี่ยนให้เหมาสมไหมคราบบบบบบบ.... **40**
ปล. ผมยังจำได้นะรูปโปรฟายน้องแนนตุกตาหมีตัวยักษ์ ถ่ายจากร้านแถวเกษตรนวมินงานสภากาแฟ 555
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Nanniie

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2019, 09:24:54 PM »
 **36**
ช่วงเวลาที่ว่านั้น ผมก็มาส่องตลอดครับ มักส่องในห้องรับงานเป็นหลัก แต่ก็เข้ามาอ่านในห้องนี้บ้าง บรรยากาศมีทั้งมิตรภาพดีๆและบรรยากาศฝุ่นตลบมีสีสรรครับ

ร่วมปีที่เข้ามาเป็นสมาชิก แรกๆก็ยังโอเคแต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีแล้วเลยรู้สึกเฉยๆ
คิดเหมือนกันว่าจะสร้างตัวป่วนอีกยูสมาป่วนให้ฝุ่นตลบซะหน่อย จะได้ตื่นเต้ลตื่นเต้ล
เว็บจะได้มีสีสรรขึ้น
555+++
 **30**

ว่าจะกลับมาสร้างใหม่ด้วยยูสเดิมนี่ล่ะค่ะ แต่คนเดียวคงไม่ไหว งานถล่มทลายมาก ตอนนี้  **25**

ขอบคุณพี่กัปตันที่ให้คำแนะนำดีๆ เสมอค่ะ