ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปวันเกิด พาเด็กน้อยไปเล่นเครื่องเล่น  (อ่าน 1906 ครั้ง)

A WayBackIntoLove

• Hero Member
  • People Like This 313
  • เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก

ห่างหายจากการเขียนการบ้านไปพักใหญ่ ๆ
เผลอแปปเดียว ผ่านไป ครบ 8 เดือนพอดี
และก็ตรงกับวันเกิดของน้องด้วย เลยจัดแจง
พาไปเที่ยวสวนสนุก ใกล้ ๆ บ้านเราซะเลย

**30** **30**

ไฮไลท์คือ Battlestar Galactica: Human VS Cylon
แต่เนื่องจากวันที่ไปตรงกับวันหยุด คิวจึงยาวมาก
เราจึงตกลงเลือกเล่น Cylon ซึ่งเป็นแบบห้อยขา
ขอบอกว่า ใครมาแล้วไม่ได้เล่น ถือว่ามาไม่ถึง

**25** **25**

เล่นจบลงมานั่งสูดยาดม อายุลอยหลุดหายไป
อย่างน้อยๆ 20 ปี  นับว่าเป็นรถไฟเหาะตีลังกา
ที่หวาด เ สียว ที่สุดตั้งแต่เคยเล่นมาในชีวิตโดยเฉพาะ
ตอนที่ตีลังกาแล้วหมุนเกลียวนี่ หัวใจแทบหลุด

**37** **37**

และอีกหนึ่งไฮไลท์ คือ Transformers The Ride 3D
ที่แรกในเอเซีย ของ Universal Studio Singapore
ฉาก 3D สมจริงมาก แต่เนื่องจากมาเล่นตัวนี้ทีหลัง
ความเ สียว เลยเหมือนน้อยลงไป เพราะเจอที่สุด ๆ มาก่อนแล้ว

**10** **10**

สุดท้ายนี้อยากจะบอกกับสมาชิกทุก ๆ ท่านว่า
การที่มีคนรู้ใจ ที่คอยเอาใจใส่ ดูแลซึ่งกันและกัน
มันช่วยเติมเต็ม ทำให้ชีวิต มีความอิ่มเอม และสดชื่น
ถึงแม้จะมีเรื่องขัดใจกันบ้าง แต่ก็ถือเป็นสีสันอย่างหนึ่ง

**39** **39**

และในวันคล้ายวันเกิดปีนี้ คงไม่มีอะไรที่จะดีไปกว่า
คำอวยพรเรียบ ๆ ง่าย ๆ ว่า
ขอให้น้องมีความสุข มาก ๆ  อยู่ดูแลกันตลอดไปนะครับ

**36** **36**
ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
Re: ทริปวันเกิด พาเด็กน้อยไปเล่นเครื่องเล่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 03:12:08 PM »
ว้าว ว้าว อิจฉาตาร้อนนอนไม่หลับกับการบ้านของคู่หวานคู่นี้
มีทริปร่วมเที่ยวร่วมทำกิจกรรมและการบ้านมาลงอยู่ตลอดเลยคู่นี้  **39**
รักและดูแลกันอย่างนี้ไปนานๆนะครับ จะได้มีการบ้านคู่หวานลงเวบสีเทาแห่งนี้ให้คนอ่านได้มีความสุขกันตลอดไปนะครับ

ปล. ฝาก happy birthday น้องเขาด้วยนะครับ มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนา เจอแต่สิ่งดีดีตลอดปีและตลอดไปนะครับ รักและดูแลอีกคนให้อยู่ด้วยกันนานๆนะครับ สาาาาธุ^^  **36**

kaptan

• People Like This 1734
Re: ทริปวันเกิด พาเด็กน้อยไปเล่นเครื่องเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 03:41:44 PM »
     มีกระทู้คู่รักแห่งปี 2 ท่านมาเขียนและมาเม้น ผมก็ต้องตามมาอ่านและอิจฉาตามเคย....
ขอให้รักกันไปนานๆ สุขสดชื่นเช่นนี้ตลอดไป และขออวบพรวันเกิดน้องที่น่ารักให้มีความสุขมากๆ นะครับ
พี่สีเทาก็มาส่งการบ้านหวานๆ อีกนะครับ....รออิจฉาอยู่
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• เมตตาธรรม เป็นเครื่องค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 03:58:52 PM »
ว้าว ว้าว อิจฉาตาร้อนนอนไม่หลับกับการบ้านของคู่หวานคู่นี้
มีทริปร่วมเที่ยวร่วมทำกิจกรรมและการบ้านมาลงอยู่ตลอดเลยคู่นี้  **39**
รักและดูแลกันอย่างนี้ไปนานๆนะครับ จะได้มีการบ้านคู่หวานลงเวบสีเทาแห่งนี้ให้คนอ่านได้มีความสุขกันตลอดไปนะครับ

ปล. ฝาก happy birthday น้องเขาด้วยนะครับ มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนา เจอแต่สิ่งดีดีตลอดปีและตลอดไปนะครับ รักและดูแลอีกคนให้อยู่ด้วยกันนานๆนะครับ สาาาาธุ^^  **36**

ขอบคุณครับพี่สอง  ผมอิจฉาพี่มากกว่านะครับ
การคบหา ดูแลกัน ย่อมต้องมีการทำกิจกรรมร่วมกัน
ในทุก ๆ ด้าน โดยเฉพาะการไปเที่ยวด้วยกัน
ไม่จำเป็นต้องไป ตปท เท่านั้น ไปเที่ยวใหนก็ได้
ในประเทศ ก็ดี เมื่อเรามีโอกาสและความพร้อมที่จะไป

ขอให้พี่สองและแฟน รักกันนาน ๆ เช่นกัน
มีตัวน้อย ๆ เมื่อไหร่ มาเลี้ยงฉลองกันนะครับ

**38**

ความจริงใจ มีไว้สำหรับคนที่เหมาะสมเท่านั้น
กับคนปลิ้นปล้อน ให้ความจริงใจไปก็ไร้ค่า

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2019, 04:00:34 PM »
     มีกระทู้คู่รักแห่งปี 2 ท่านมาเขียนและมาเม้น ผมก็ต้องตามมาอ่านและอิจฉาตามเคย....
ขอให้รักกันไปนานๆ สุขสดชื่นเช่นนี้ตลอดไป และขออวบพรวันเกิดน้องที่น่ารักให้มีความสุขมากๆ นะครับ
พี่สีเทาก็มาส่งการบ้านหวานๆ อีกนะครับ....รออิจฉาอยู่

ขอบคุณครับพี่กัปตัน ขอให้มีความสุขมาก ๆ เช่นกันครับ

**36**

วันใหม่

• Full Member
  • People Like This 42
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 05:50:56 PM »
ว่า Transformers Universal Singapore แล้ว อยากให้ไปลองHyper SpaceMountain DisneyHongkong ดูนะคะ555555 (Spider Man Universal Japanกับ Iron Manที่ว่ามาใหม่ยังชิดซ้าย)​

ตอนนั่งRoller coaster Singapore หนูก็ว่าโหดแล้วเหมือนกัน ก็คิดว่าDisneyคงเด็กๆ??? ที่ไหนได้ มันหลอกเราเข้าไปนั่งรถไฟเหาะตีลังกาดีๆนี่เอง แถมใส่ระบบHologramเพิ่มความเข้าไป ดันมีพี่ดูแลสไตล์Adventureชวนนั่ง2รอบอีก กระชากหน้าไหลหลัง เด็กๆออกมาร้องไห้กันระงมเลยทีเดียว55555

แต่ที่วันใหม่ว่าโหดสุด ไม่ต้องไปไหนไกลพัทยาบ้านเรานี่แหล่ะ Cartoon network water parkค่ะ รวมทุกความมาไว้ที่นี่ ไร้เข็มขัด ไร้ระบบSafetyใดๆ แล้วแต่กระแสน้ำจะพาไป55555  แนะนำพี่จขกท.ไปลองอันนี้ก่อน แล้วอันอื่นอาจจะธรรมดาไปเลยค่ะ

**34**
If you miss love, that is you miss life.

Please mind the gap

• Full Member
  • People Like This 59
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2019, 02:11:35 PM »
ขอบคุณพี่สอง และพี่กัปตัน สำหรับคำอวยพรนะคะ ขอให้พี่ทั้งสองท่านมีแต่ความสุขเช่นกันค่ะ  41
I'll stop being a bitch once you stop being an asshole.

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2019, 03:49:06 PM »
ว่า Transformers Universal Singapore แล้ว อยากให้ไปลองHyper SpaceMountain DisneyHongkong ดูนะคะ555555 (Spider Man Universal Japanกับ Iron Manที่ว่ามาใหม่ยังชิดซ้าย)​

ตอนนั่งRoller coaster Singapore หนูก็ว่าโหดแล้วเหมือนกัน ก็คิดว่าDisneyคงเด็กๆ??? ที่ไหนได้ มันหลอกเราเข้าไปนั่งรถไฟเหาะตีลังกาดีๆนี่เอง แถมใส่ระบบHologramเพิ่มความเข้าไป ดันมีพี่ดูแลสไตล์Adventureชวนนั่ง2รอบอีก กระชากหน้าไหลหลัง เด็กๆออกมาร้องไห้กันระงมเลยทีเดียว55555

แต่ที่วันใหม่ว่าโหดสุด ไม่ต้องไปไหนไกลพัทยาบ้านเรานี่แหล่ะ Cartoon network water parkค่ะ รวมทุกความมาไว้ที่นี่ ไร้เข็มขัด ไร้ระบบSafetyใดๆ แล้วแต่กระแสน้ำจะพาไป55555  แนะนำพี่จขกท.ไปลองอันนี้ก่อน แล้วอันอื่นอาจจะธรรมดาไปเลยค่ะ

**34**

ขอบคุณครับที่แนะนำนะครับ 
Hyper Space Mountain
เคยเล่นหลายรอบแล้วครับ
ความเห็นส่วนตัวผมว่า มันมืดเกิ๊น

ส่วน Cartoon Network คงต้องหาโอกาสไปลองครับ

**36**