Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ทริปวันเกิด พาเด็กน้อยไปเล่นเครื่องเล่น

(1/2) > >>

A WayBackIntoLove:

ห่างหายจากการเขียนการบ้านไปพักใหญ่ ๆ
เผลอแปปเดียว ผ่านไป ครบ 8 เดือนพอดี
และก็ตรงกับวันเกิดของน้องด้วย เลยจัดแจง
พาไปเที่ยวสวนสนุก ใกล้ ๆ บ้านเราซะเลย

**30** **30**

ไฮไลท์คือ Battlestar Galactica: Human VS Cylon
แต่เนื่องจากวันที่ไปตรงกับวันหยุด คิวจึงยาวมาก
เราจึงตกลงเลือกเล่น Cylon ซึ่งเป็นแบบห้อยขา
ขอบอกว่า ใครมาแล้วไม่ได้เล่น ถือว่ามาไม่ถึง

**25** **25**

เล่นจบลงมานั่งสูดยาดม อายุลอยหลุดหายไป
อย่างน้อยๆ 20 ปี  นับว่าเป็นรถไฟเหาะตีลังกา
ที่หวาด เ สียว ที่สุดตั้งแต่เคยเล่นมาในชีวิตโดยเฉพาะ
ตอนที่ตีลังกาแล้วหมุนเกลียวนี่ หัวใจแทบหลุด

**37** **37**

และอีกหนึ่งไฮไลท์ คือ Transformers The Ride 3D
ที่แรกในเอเซีย ของ Universal Studio Singapore
ฉาก 3D สมจริงมาก แต่เนื่องจากมาเล่นตัวนี้ทีหลัง
ความเ สียว เลยเหมือนน้อยลงไป เพราะเจอที่สุด ๆ มาก่อนแล้ว

**10** **10**

สุดท้ายนี้อยากจะบอกกับสมาชิกทุก ๆ ท่านว่า
การที่มีคนรู้ใจ ที่คอยเอาใจใส่ ดูแลซึ่งกันและกัน
มันช่วยเติมเต็ม ทำให้ชีวิต มีความอิ่มเอม และสดชื่น
ถึงแม้จะมีเรื่องขัดใจกันบ้าง แต่ก็ถือเป็นสีสันอย่างหนึ่ง

**39** **39**

และในวันคล้ายวันเกิดปีนี้ คงไม่มีอะไรที่จะดีไปกว่า
คำอวยพรเรียบ ๆ ง่าย ๆ ว่า
ขอให้น้องมีความสุข มาก ๆ  อยู่ดูแลกันตลอดไปนะครับ

**36** **36**

สีเทา:
ว้าว ว้าว อิจฉาตาร้อนนอนไม่หลับกับการบ้านของคู่หวานคู่นี้
มีทริปร่วมเที่ยวร่วมทำกิจกรรมและการบ้านมาลงอยู่ตลอดเลยคู่นี้  **39**
รักและดูแลกันอย่างนี้ไปนานๆนะครับ จะได้มีการบ้านคู่หวานลงเวบสีเทาแห่งนี้ให้คนอ่านได้มีความสุขกันตลอดไปนะครับ

ปล. ฝาก happy birthday น้องเขาด้วยนะครับ มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนา เจอแต่สิ่งดีดีตลอดปีและตลอดไปนะครับ รักและดูแลอีกคนให้อยู่ด้วยกันนานๆนะครับ สาาาาธุ^^  **36**

kaptan:
     มีกระทู้คู่รักแห่งปี 2 ท่านมาเขียนและมาเม้น ผมก็ต้องตามมาอ่านและอิจฉาตามเคย....
ขอให้รักกันไปนานๆ สุขสดชื่นเช่นนี้ตลอดไป และขออวบพรวันเกิดน้องที่น่ารักให้มีความสุขมากๆ นะครับ
พี่สีเทาก็มาส่งการบ้านหวานๆ อีกนะครับ....รออิจฉาอยู่

--- อ้างจาก: สีเทา ที่ มกราคม 29, 2019, 03:12:08 PM ---ว้าว ว้าว อิจฉาตาร้อนนอนไม่หลับกับการบ้านของคู่หวานคู่นี้
มีทริปร่วมเที่ยวร่วมทำกิจกรรมและการบ้านมาลงอยู่ตลอดเลยคู่นี้  **39**
รักและดูแลกันอย่างนี้ไปนานๆนะครับ จะได้มีการบ้านคู่หวานลงเวบสีเทาแห่งนี้ให้คนอ่านได้มีความสุขกันตลอดไปนะครับ

ปล. ฝาก happy birthday น้องเขาด้วยนะครับ มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง คิดหวังสิ่งใดขอให้สมปรารถนา เจอแต่สิ่งดีดีตลอดปีและตลอดไปนะครับ รักและดูแลอีกคนให้อยู่ด้วยกันนานๆนะครับ สาาาาธุ^^  **36**

--- End quote ---

ขอบคุณครับพี่สอง  ผมอิจฉาพี่มากกว่านะครับ
การคบหา ดูแลกัน ย่อมต้องมีการทำกิจกรรมร่วมกัน
ในทุก ๆ ด้าน โดยเฉพาะการไปเที่ยวด้วยกัน
ไม่จำเป็นต้องไป ตปท เท่านั้น ไปเที่ยวใหนก็ได้
ในประเทศ ก็ดี เมื่อเรามีโอกาสและความพร้อมที่จะไป

ขอให้พี่สองและแฟน รักกันนาน ๆ เช่นกัน
มีตัวน้อย ๆ เมื่อไหร่ มาเลี้ยงฉลองกันนะครับ

**38**

--- อ้างจาก: kaptan ที่ มกราคม 29, 2019, 03:41:44 PM ---     มีกระทู้คู่รักแห่งปี 2 ท่านมาเขียนและมาเม้น ผมก็ต้องตามมาอ่านและอิจฉาตามเคย....
ขอให้รักกันไปนานๆ สุขสดชื่นเช่นนี้ตลอดไป และขออวบพรวันเกิดน้องที่น่ารักให้มีความสุขมากๆ นะครับ
พี่สีเทาก็มาส่งการบ้านหวานๆ อีกนะครับ....รออิจฉาอยู่

--- End quote ---

ขอบคุณครับพี่กัปตัน ขอให้มีความสุขมาก ๆ เช่นกันครับ

**36**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version