ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อแฟนมาโพสหาสาวในนี้ แล้วบอกเลิกเรา  (อ่าน 1925 ครั้ง)

Maythavee

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ไม่รู้จะเศร้าหรือขำกะชีวิตดี เมื่อแฟนมาตามหาผู้หญิงที่ตรงสเป็คในนี้ พอเจอแล้วไม่กี่วันต่อมาก็บอกเลิกเรา และพวกเขาคุยกันต่อจนสุดท้ายนัดเจอกัน เรามีโอกาสได้อ่านทุกข้อความที่เขาคุยกัน สิ่งแรกที่คิดคือ สงสารตัวเองจัง พวกเขามีสิทธิอะไรมาทำร้ายเราแบบนี้ ตอนที่เลิกกับเราทอดทิ้งเราไม่ใยดีสักนิด เราร้องไห้แทบตาย ตอนนั้นเขาก็คุยมีความสุขกับคนอื่น ให้ความสำคัญกับผู้หญิงที่เพิ่งรู้จักกัน ทุ่มเทให้กับคนใหม่ เวลา 4-5 ปีที่คบกันมันคงไร้ค่าจริงๆนะแหละ ต้องให้เรารู้สึกแบบไหนกับเรื่องพวกนี้หรอ แต่แล้ววันหนึ่งเขาก็มาเอ่ยคำขอโทษกับเรา อยากเริ่มใหม่ เราเหมือนคนตาย ตายด้านทางความรู้สึก คำขอโทษไม่ได้ทำให้เรารู้สึกอะไรสักนิด มีแต่ความรู้สึกเฉยชา เหนื่อยล้า อ่อนแอ.............และบาดเจ็บ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เมื่อแฟนมาโพสหาสาวในนี้ แล้วบอกเลิกเรา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 09:28:53 AM »
       ก่อนอื่น ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับสิ่งที่เกิดขึ้น
เรื่องของความรักเป็นเรื่องความรู้สึกครับ วันนี้ถ้าแฟนของน้อง
จะกลับมาขอคืนดี น้องก็ถามตัวน้องเองว่า อยากกลับไปคบกับเค้าอีกมั้ย
มีเค้า กับไม่มีอย่างไหนสุขกว่า หรือทุกข์น้อยกว่า แล้วทำตามความรู้สึกนั้นครับ

แฟนน้องตอนที่เค้าจะเลิกเค้าอาจมีความรู้สึกอะไรที่ทำแบบนั้น แต่พอตอนนี้เค้าคง
รู้ว่าน้องน่าจะเป็นคนที่เค้ารักจริงๆ มากกว่า แต่สิทธิ์ที่จะกลับไปคบหรือไม่ตอนนี้อยู่ที่น้องครับ

ไม่ว่าจะตัดสินใจทางไหน ก็ขอให้เป็นทางที่ดีและมีความสุขนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

the stranger

• Full Member
  • People Like This 304
Re: เมื่อแฟนมาโพสหาสาวในนี้ แล้วบอกเลิกเรา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 09:51:40 AM »
   เสียใจแล้ว มันจะผ่านไปครับ  น่าจะหมดกรรมด้วยมั้ง  การเรียนรู้คนๆหนึ่ง 4-5 ปีแล้วเขาไม่ให้ความสำคัญอะไรกับเรา  ก็เสียเวลาเกินพอแล้ว  ถ้าอยากเสียเวลาต่อ ก็กลับไปแบบเดิม  แต่ต้องยอมรับว่า อนาคต ถ้าเจอปัญหาเดิม ก็อย่าไปโทษเขา หรือคนอื่น  เพราะเราเลือกจะเดินหน้าเอง 

Maylove

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 02:47:40 PM »
โลกเดี๋ยวนี้มันอยู่ยากดีแล้วมี่เลิก เพราะถ้าเขาทำแบบนี้ก็แสดงว่าเขาไม่ได้รักเราจริงและ

Maythavee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 05:32:29 PM »
โลกเดี๋ยวนี้มันอยู่ยากดีแล้วมี่เลิก เพราะถ้าเขาทำแบบนี้ก็แสดงว่าเขาไม่ได้รักเราจริงและ

อยู่ยากจริงๆคะ คนสมัยนี้มักคิดถึงแต่ตัวเองเป็นหลัก เราคิดน้อยไปหน่อยเลยโดนทำแบบนี้ รู้ซึ้งเลยคะ

Maythavee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 05:44:28 PM »
       ก่อนอื่น ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับสิ่งที่เกิดขึ้น
เรื่องของความรักเป็นเรื่องความรู้สึกครับ วันนี้ถ้าแฟนของน้อง
จะกลับมาขอคืนดี น้องก็ถามตัวน้องเองว่า อยากกลับไปคบกับเค้าอีกมั้ย
มีเค้า กับไม่มีอย่างไหนสุขกว่า หรือทุกข์น้อยกว่า แล้วทำตามความรู้สึกนั้นครับ

แฟนน้องตอนที่เค้าจะเลิกเค้าอาจมีความรู้สึกอะไรที่ทำแบบนั้น แต่พอตอนนี้เค้าคง
รู้ว่าน้องน่าจะเป็นคนที่เค้ารักจริงๆ มากกว่า แต่สิทธิ์ที่จะกลับไปคบหรือไม่ตอนนี้อยู่ที่น้องครับ

ไม่ว่าจะตัดสินใจทางไหน ก็ขอให้เป็นทางที่ดีและมีความสุขนะครับ

ทุกอย่างต้องใช้เวลาจริงๆคะพี่ หนูตอบไม่ได้เลยว่าควรเดินไปทางไหน ตอนนี้หนูอยากพักทุกอย่างไว้ ไม่อยากคิด ไม่อยากตัดสินใจอะไร จริงๆมันไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรแค่แฟนติดผู้หญิงอื่น แต่ทำไมหนูถึงรู้สึกเจ็บปวดได้ขนาดนี้ เจ็บขนาดนี้สายตาหนูก็มืดมัวมันคงไม่สามารถจะมองหาทางที่เป็นความสุขได้หรอกคะ ได้แต่พยายามเยียวยาจิตใจตัวเองซึ่งก็ไม่รู้เมื่อไหร่จะหาย

สีเทา

• Sr. Member
  • People Like This 88
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2019, 07:22:59 PM »
เสัยใจด้วยนะครับ คือพี่ไม่รู้ว่าน้องกับแฟนน้องรู้จักกันทางไหน
ถ้ารู้จักกันทางชีวิตจริง แล้วแฟนน้องมาหาผู้หญิงในนี้ ก็บอกได้อย่างเดียวว่า "ที่ผ่านมา 4-5 ปีคืออะไร !!"
แต่ถ้าน้องกับแฟนน้องรู้จักกันทางเวบนี้ แล้วสานสัมพันธ์กัน แต่เขายังมาโพสหาน้องในเวบนี้ ก็แสดงว่า "เขาไม่ได้หยุดที่น้อง"
ก็คงแนะนำได้แค่ว่า "เสียใจให้พอครั้งเดียวแล้วปาดน้ำตาเดินหน้าใหม่ครับ"
สู้ๆ นะครับ มองในแง่ดี "เขาจากเราไปอาจจะทำให้เราเจอคนที่ดีกว่า"

ปล.ทำไมปรัชญาเยอะไปไหน  **25**

Maythavee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2019, 04:59:41 PM »
เสัยใจด้วยนะครับ คือพี่ไม่รู้ว่าน้องกับแฟนน้องรู้จักกันทางไหน
ถ้ารู้จักกันทางชีวิตจริง แล้วแฟนน้องมาหาผู้หญิงในนี้ ก็บอกได้อย่างเดียวว่า "ที่ผ่านมา 4-5 ปีคืออะไร !!"
แต่ถ้าน้องกับแฟนน้องรู้จักกันทางเวบนี้ แล้วสานสัมพันธ์กัน แต่เขายังมาโพสหาน้องในเวบนี้ ก็แสดงว่า "เขาไม่ได้หยุดที่น้อง"
ก็คงแนะนำได้แค่ว่า "เสียใจให้พอครั้งเดียวแล้วปาดน้ำตาเดินหน้าใหม่ครับ"
สู้ๆ นะครับ มองในแง่ดี "เขาจากเราไปอาจจะทำให้เราเจอคนที่ดีกว่า"

ปล.ทำไมปรัชญาเยอะไปไหน  **25**

ชอบคำว่า “ปาดน้ำตาและเดินหน้าใหม่คะ” แต่เจอคนที่ดีกว่านี่ไม่แน่ใจเลย อายุไม่น้อยแล้วคร่าาาาา **12**