ผู้เขียน หัวข้อ: จากผู้หญิงสายเปย์ … กลายเป็นแมวสิ้นลาย T - T ( กระทู้ให้กำลังใจ )  (อ่าน 2876 ครั้ง)

MerryGoRound

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
ยอมรับความจริงว่าที่หาย ไม่ update กระทู้เลย …
คือติดผู้ชายอยู่   **06**

วอนสังคมเห็นใจ และช่วยกันส่งน้องกลับสู่ธรรมชาติ …

เอาจริงๆ นี่ยัง shock อยู่เลย
เพราะโดนเพื่อนทักล่าสุดว่า “ แกสิ้นลายตั้งแต่เมื่อไหร่ ? ”
คือโดนละลายพฤติกรรมโดยไม่รู้ตัวเลย
ก็พี่เขาช่างน่ารักเหลือเกิน เลยรู้สึกเกรงใจ ขึ้นมาดื้อๆ  **02**

ต้องปรับตัวเองครั้งใหญ่ ทำตัวไม่ถูกเพราะปกติจะเป็นผู้หญิงเปย์ตัวเอง พึ่งพาตัวเองตลอด
สวยๆ เชิดๆ คนจีบเยอะ ไม่แคร์งี้
พอมาเจอผู้ชายเปย์ก่อนเลย ไถ่ถามตลอด ก็รู้สึกใจอ่อนสะงั้น
( แอบรู้สึกว่าตัวเองร้ายมาก 555 )

ขอบคุณในความ simple , but ain’t simple ในตัวพี่นะคะ
 **06**

ว่าแล้วก็มาให้กำลังใจ พี่หาน้อง น้องหาพี่กันสักหน่อย
ถ้าคุณรู้สึกแย่กับการหาคนที่ใช่ไม่เจอหรือผิดหวัง

เราเคยสอนพี่ว่า
“ มันเป็นเรื่องธรรมดามาก ถ้าเราจะอยู่ใน society สีเทา แล้วเจอคนไม่ดี 1 คน 2 คน หรือ 10 คน
แต่สักวันเมื่อเราเจอคนที่ถูกที่ถูกเวลา นั่นคือคนที่ถูกต้อง พี่จะลืม 10 คนนั้นไปเอง
ถึงตอนนั้น พี่ว่ามันคุ้มกับการเสียเวลาที่ผ่านมามั้ยหละ ? ”

สิ่งที่เราจะบอกก็คือ “ ประสบการณ์มีราคาสูงต้องจ่ายด้วยเวลาเสมอ ”
คุณอาจจะผ่านการโดนหลอก เบี้ยวนัด ผิดใจ เป็นเรื่องที่ไม่มีใครอยากเจอ
แต่สังเกตมั้ยว่ามันถูกจ่ายด้วยเวลาเสมอและแลกเปลี่ยนเป็น exp
และ exp นั้นไม่มีขาย มันจะเป็นเครื่องกรองชั้นดี
ในการกรองคนบางประเภทที่คุณไม่ชอบหรือไม่เหมาะสมออกไป

แล้วเมื่อถึงเวลาที่คุณพร้อมแล้ว แรงดึง จะดึงคนประเภทเดียวกันให้มาเจอคุณเอง
ที่เหลือก็เป็นบทของคุณแล้ว ว่าจะดำเนินเรื่องในทิศทางไหนต่อไป

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจ พี่ๆน้องๆทุกคน จงมีสติในการหาคู่
แล้วคุณอาจจะสิ้นลาย … เหมือนเราก็ได้  **07**

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
ทุกวันนี้โดนลับเขี้ยวลับเล็บจนกุดเตี๋ยนเฮี้ยนเต้หมดละค่ะ

หลังจากเจอสุดที่รักไปเมื่อสองปีก่อน เป็นอันว่าตั้งแต่ตอนนั้นถึงตอนนี้
ยังไม่เจอผู้ชายที่ดีพร้อมทุกอย่างทั้งรูปร่างหน้าตา IQ EQ รวมถึงเรื่อง sex
ที่อบอุ่น นุ่มนวล และลึกซึ้ง ที่เกิดจากความรักของเราทั้งคู่จริงๆ
ได้อย่างเค้าเลยค่ะ บอกตรงๆว่ารู้สึกโชคดีมาก ที่ได้เจอผู้ชายคนนี้
แต่บันนี่ก็รู้สึกสงสารตัวบันนี่เองเหมือนกันที่ตกอยู่ในอุ้งมือเค้า(ตั้งแต่ตอนไหนก็ไม่รู้ววว)
วันนี้เค้าพูดมาประโยคนึงว่า วันนั้นพี่ดีใจนะที่เลือกนั่งรอต่อ
หนูก็อยากจะบอกว่าหนูก็ดีใจเหมือนกันค่ะ พิมพ์ไปน้ำตาไหลไป T T
ดีใจที่ได้เจอพี่ ดีใจมากๆเหมือนกัน
บันนี่เชื่อว่าเค้าเป็นผู้ชายในฝันของผู้หญิงหลายๆคนเลยก็ว่าได้
จากที่เจอพี่ๆในเวปมา พี่G คือผู้ชายคนแรกที่ไม่ได้สนใจเรื่องเซกส์
หรือวันๆคิดว่าจะมาเอาวันละกี่สัปดาห์ (มีแต่เรานี่แหละที่หาโอกาศมุมิอยู่ฝ่ายเดียว)

ในทุกๆวันพี่ G จะเคี่ยวเข็ญบันนี่ให้อ่านหนังสือ พาไปทำงาน
พาไปสอนภาษา สอนบันนี่เก็บเงิน พาไปเที่ยวต่างประเทศ พาออกไปเจอโลกกว้าง
สอนทุกอย่างแม้กระทั่งสอนให้มองโลกในแง่ดี ให้ทำดีกับทุกคน
สนใจเรื่องสุขภาพของบันนี่ และล่าสุดทำให้บันนี่ได้เกรด 3.25 ในเทอมที่แล้ว
โดยมีเค้าเป็นกำลังใจ คอยซัพพอร์ตช่วยเหลือเรื่องอุปกรณ์การเรียนทุกอย่าง
และตอนนี้บันนี่ใกล้จะเรียนจบแล้ว งานที่ทำก็มีแล้วก็คือดูแลธุรกิจของพี่ G ต่อแบบเต็มตัว

อยากจะบอกว่า มันมีจริงๆค่ะ ผู้ชายที่ดี ดีแสนดีจนเราไม่สามารถไปมองใครได้อีก
แค่ต้องใช้เวลาเหมือนที่ MerryGoRound บอก
บันนี่ก็เคยเจอผู้ชายแย่ๆ ชอบเอาเปรียบ บังคับจิตใจ เหมือนกันนะแถมสะตอเก่งอีกตะหาก
แต่ช่วงหัวมันประไร บันนี่ดีใจซะอีกที่เจอคนแย่ๆมา ทำให้รู้ว่านรกกับสวรรค์มันแตกต่างกันขนาดไหน

ตอนนี้บันนี่เจอเพชรน้ำหนึ่งของบันนี่แล้ว
เห้อ...ไม่รู้ว่าชีวิตนี้จะเดินไปทางไหนต่อนะ
แต่ที่รู้ๆคือบันนี่จะคอยอยู่เคียงข้างผู้ชายคนนี้
คนที่มอบทั้งความรัก ความรู้ อนาคต มอบสังคมดีๆ หน้าที่การงานที่ดีให้บันนี่
บันนี่จะเก็บเงินไว้เยอะๆมาเลี้ยงดูพี่ตอนแก่เองค่ะ ^^

Oopssss พล่ามซะยาว เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะหาว่าบันนี่อวดหลัวไหมคะเนี่ย/ใช่ค่ะของดีก็ต้องอวดสิคะ
ส่วนของเสีย ไม่พูดเยอะค่ะ ซาเหนียดคอลลลล

ว่าแล้วก็ขอเดินตามเข้าวงการติดผู้ชายด้วยคนนะคะคุณ Merry  41
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ดีใจด้วยกับน้องจขกท. และน้อง BUNNY R นะครับที่ได้เจอคนที่ใช่
และมีความสุขกับชีวิตรัก ซึ่งหาได้ยากไม่ใช่แม้แต่ในเวป มันยากแม้แต่ในชีวิตจริงครับ

รักษาพี่เค้าไว้ดีๆ ทำในสิ่งที่พี่เค้ารักน้องมากๆ เช่นนี้ตลอดไปครับ
การเจอไม่ยากเท่ารักษาเอาไว้ครับ

น้องๆ คนอื่นๆ ที่มาอ่านกระทู้นี้ก็ขอให้ได้เจอคนดีๆ แบบนี้นะครับ
และอย่าท้อกับอุปสรรค ปัญหา หรือคนที่ไม่ได้ดังใจครับ
ความอดทนที่ชาญฉลาด ให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่าเสมอครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
น้องโชคดีมากครับ
น้องบางคนมีโอกาสแบบนี้ก็ยังทิ้งโอกาสไปครับเสียดายแทน

Maylove

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
โอกาศแบบนี้ไม่ได้มีบ่อยๆ น่ะครับถ้าใครเจอแบบนี้ควรจะเก็บมันไว้ให้ดี

• Newbie
  • *
ทุกวันนี้โดนลับเขี้ยวลับเล็บจนกุดเตี๋ยนเฮี้ยนเต้หมดละค่ะ

หลังจากเจอสุดที่รักไปเมื่อสองปีก่อน เป็นอันว่าตั้งแต่ตอนนั้นถึงตอนนี้
ยังไม่เจอผู้ชายที่ดีพร้อมทุกอย่างทั้งรูปร่างหน้าตา IQ EQ รวมถึงเรื่อง sex
ที่อบอุ่น นุ่มนวล และลึกซึ้ง ที่เกิดจากความรักของเราทั้งคู่จริงๆ
ได้อย่างเค้าเลยค่ะ บอกตรงๆว่ารู้สึกโชคดีมาก ที่ได้เจอผู้ชายคนนี้
แต่บันนี่ก็รู้สึกสงสารตัวบันนี่เองเหมือนกันที่ตกอยู่ในอุ้งมือเค้า(ตั้งแต่ตอนไหนก็ไม่รู้ววว)
วันนี้เค้าพูดมาประโยคนึงว่า วันนั้นพี่ดีใจนะที่เลือกนั่งรอต่อ
หนูก็อยากจะบอกว่าหนูก็ดีใจเหมือนกันค่ะ พิมพ์ไปน้ำตาไหลไป T T
ดีใจที่ได้เจอพี่ ดีใจมากๆเหมือนกัน
บันนี่เชื่อว่าเค้าเป็นผู้ชายในฝันของผู้หญิงหลายๆคนเลยก็ว่าได้
จากที่เจอพี่ๆในเวปมา พี่G คือผู้ชายคนแรกที่ไม่ได้สนใจเรื่องเซกส์
หรือวันๆคิดว่าจะมาเอาวันละกี่สัปดาห์ (มีแต่เรานี่แหละที่หาโอกาศมุมิอยู่ฝ่ายเดียว)

ในทุกๆวันพี่ G จะเคี่ยวเข็ญบันนี่ให้อ่านหนังสือ พาไปทำงาน
พาไปสอนภาษา สอนบันนี่เก็บเงิน พาไปเที่ยวต่างประเทศ พาออกไปเจอโลกกว้าง
สอนทุกอย่างแม้กระทั่งสอนให้มองโลกในแง่ดี ให้ทำดีกับทุกคน
สนใจเรื่องสุขภาพของบันนี่ และล่าสุดทำให้บันนี่ได้เกรด 3.25 ในเทอมที่แล้ว
โดยมีเค้าเป็นกำลังใจ คอยซัพพอร์ตช่วยเหลือเรื่องอุปกรณ์การเรียนทุกอย่าง
และตอนนี้บันนี่ใกล้จะเรียนจบแล้ว งานที่ทำก็มีแล้วก็คือดูแลธุรกิจของพี่ G ต่อแบบเต็มตัว

อยากจะบอกว่า มันมีจริงๆค่ะ ผู้ชายที่ดี ดีแสนดีจนเราไม่สามารถไปมองใครได้อีก
แค่ต้องใช้เวลาเหมือนที่ MerryGoRound บอก
บันนี่ก็เคยเจอผู้ชายแย่ๆ ชอบเอาเปรียบ บังคับจิตใจ เหมือนกันนะแถมสะตอเก่งอีกตะหาก
แต่ช่วงหัวมันประไร บันนี่ดีใจซะอีกที่เจอคนแย่ๆมา ทำให้รู้ว่านรกกับสวรรค์มันแตกต่างกันขนาดไหน

ตอนนี้บันนี่เจอเพชรน้ำหนึ่งของบันนี่แล้ว
เห้อ...ไม่รู้ว่าชีวิตนี้จะเดินไปทางไหนต่อนะ
แต่ที่รู้ๆคือบันนี่จะคอยอยู่เคียงข้างผู้ชายคนนี้
คนที่มอบทั้งความรัก ความรู้ อนาคต มอบสังคมดีๆ หน้าที่การงานที่ดีให้บันนี่
บันนี่จะเก็บเงินไว้เยอะๆมาเลี้ยงดูพี่ตอนแก่เองค่ะ ^^

Oopssss พล่ามซะยาว เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะหาว่าบันนี่อวดหลัวไหมคะเนี่ย/ใช่ค่ะของดีก็ต้องอวดสิคะ
ส่วนของเสีย ไม่พูดเยอะค่ะ ซาเหนียดคอลลลล

ว่าแล้วก็ขอเดินตามเข้าวงการติดผู้ชายด้วยคนนะคะคุณ Merry  41

ขอบคุณมากค่ะ จริงๆแอบอ่านกระทู้คุณบันนี่อยู่นะ น่ารักจริงๆ
ทางนี้ยังไปไม่ถึงขั้นนั้นเลย 555 แอบ complicated หน่อย
แต่ feeling มันไปจริงๆ อิอิ

• Newbie
  • *
    ดีใจด้วยกับน้องจขกท. และน้อง BUNNY R นะครับที่ได้เจอคนที่ใช่
และมีความสุขกับชีวิตรัก ซึ่งหาได้ยากไม่ใช่แม้แต่ในเวป มันยากแม้แต่ในชีวิตจริงครับ

รักษาพี่เค้าไว้ดีๆ ทำในสิ่งที่พี่เค้ารักน้องมากๆ เช่นนี้ตลอดไปครับ
การเจอไม่ยากเท่ารักษาเอาไว้ครับ

น้องๆ คนอื่นๆ ที่มาอ่านกระทู้นี้ก็ขอให้ได้เจอคนดีๆ แบบนี้นะครับ
และอย่าท้อกับอุปสรรค ปัญหา หรือคนที่ไม่ได้ดังใจครับ
ความอดทนที่ชาญฉลาด ให้ผลตอบแทนที่คุ้มค่าเสมอครับ

ขอบคุณมากค่ะ จริงๆมันค่อนข้างจะ complicated หน่อยๆ
แต่ผลลัพธ์โดยรวม เราหวังดีซึ่งกันและกัน ก็ถือว่าโอเคแล้วเนอะ
ที่เหลือให้เวลาช่วยบอกต่อไป  **02**

• Newbie
  • *
น้องโชคดีมากครับ
น้องบางคนมีโอกาสแบบนี้ก็ยังทิ้งโอกาสไปครับเสียดายแทน

โชคด้วย ถูกเวลาด้วยแหละค่ะ
เพราะทางนี้ก็เป็นผู้หญิงส่วนน้อย ที่ไม่เหมือนส่วนใหญ่ในสังคมในนี้ด้วย
เลยมัดใจยากเป็นพิเศษ

ต้องขอบคุณพี่เขาด้วยค่ะ ที่อดทนและใจเย็นใช้เวลาทำความเข้าใจเรา 555
เลยรู้สึกทำอะไรต้องเกรงใจเขาละค่ะ
สิ้นลายแล้ววว

• Newbie
  • *
โอกาศแบบนี้ไม่ได้มีบ่อยๆ น่ะครับถ้าใครเจอแบบนี้ควรจะเก็บมันไว้ให้ดี

สิ้นลายจริงๆค่ะ ถอดเล็บหมดแล้ว ยอมแล้ววว  **02**

My girlfriend

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 2
อยากเจอแยยนี้บ้างจังเลย
แต่คงหมดโอกาสละ